Tư vấn giúp giàn Amply 3D Denon 1912 + Loa KEF 5.1 + Sub Yamaha 515

Ðề: Tư vấn giúp giàn Amply 3D Denon 1912 + Loa KEF 5.1 + Sub Yamaha 515

Mình tính dùng amply YAMAHA RX-A810, loa polk, sub yamaha 515 ; không biết kết hợp giàn này được không. bác nào có thể tư vấn giúp mình làm phong cách âm được không? diện tích 4 x 4m , cao trần 3,2m. phòng có một cửa sổ và cửa đi bằng nhựa lõi thép.

Rec Yamaha đời mới thì bác chơi loa heco đi là đúng bài lun

bibitom

cho mình hỏi 1 chút mình có con denon2310,mình định mua loa polk tsi400 thì có ổn ko,amli có đuối với loa ko

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

cho mình hỏi 1 chút mình có con denon2310,mình định mua loa polk tsi400 thì có ổn ko,amli có đuối với loa ko

Cặp này cũng tương đối đấy Bác, nhưng vẩn khuyên phải nghe trước khi xuống tay nhé.

nghia303

Well-Known Member

Đánh tốt bác ạ phim nhạc điều đạt yêu cầu về tầm giá ...thân !!!

audio&video

Active Member

bác ở hà nội ghé qua mình tets thử nhé!

HD_USA

Phòng mình chỉ dành cho nghe nhạc và chiếu phim, diện tích 4x4m. Mình được tư vấn như sau:
1. Âm thanh:
-Amply 3D Denon 1912 (giá 16,5 triệu)
-KEF Center C6 1 cái (giá 8,8 triệu)
-KEF Main C5 1 cặp (giá 14,6 triệu)
-KEF C3 Surround 1 cặp ( giá 7,5 triệu)
-Sub woofer Yamaha 515 (7,2 triệu)
2. Hình ảnh:
- Máy chiếu 3D Epson 3010 (giá 43 triệu)
- Màn chiếu Grandview 100 inch (Giá 14,5 triệu)
- Đầu phát HD Itab 58W (giá 3,8 triệu)
Mình đang băn khoăn một số vấn đề:
1. Chất lượng giàn âm thanh phối hợp như vậy có tốt không? Giá cả như vậy có ok không? Nếu đặt trong phòng có diện tích như vậy thì có dư công suất không?
2. Mình đang lựa chọn giữa máy chiếu 3D epson 3010 và Optoma HD33 , Mình vừa xem 3D và full HD.
3. Có thể chọn màn chiếu rẻ hơn được không?
4. Mình tính không dùng đầu phát HD mà sắm một cái PC để có thể vừa chiếu phim 3D và full HD, vừa có thể chơi game, nghe nhạc và làm việc. Như vậy có được không? Cấu hình PC phải như thế nào?
5. Do lúc xây nhà không nghĩ đến làm phòng chiếu phim nên phòng 4x4 của mình đã sơn nước, trần thạch cao có giựt cấp. Mình phải làm phòng cách âm ntn? Tường ngoài 20 không sát vách hàng xóm, tường trong nhà 10 , cửa nhựa lõi thép.

Cuối cùng là xin cảm ơn các bác tư vấn giúp mình. Mình là mem mới nên không rành lắm. Bác nào ở Nha Trang thì mình mời đi uống cafe nhé
Ah, xin lỗi vì post cả bài này ở mục Âm Thanh vì mình muốn hỏi luôn một lần và mình chú trọng phần âm thanh hơn.

Hi Bác Luma,
Em thấy các bác trên này giúp bác tích cực quá, nhưng bác là mem mới nên khó mà lĩnh hội được hết. Em thấy bác Vinagok nói có lý, bác nên từ từ nâng cấp, quan trọng là thỏa chí entertainment là OK. L-)
Em đề xuất bác nên tham gia vào hội HD Nha Trang hay, tốt nhất bác nên quay lại nơi đã báo giá cho bác, nói rõ yêu cầu và mong muốn của bác, thêm các ý kiến từ các ae trên forum này, thiết nghĩ họ sẽ tư vấn bác tốt hơn. Em thấy bộ trên là khá ổn rồi, dòng C tuy là đời cũ nhưng đối với VNam mình là vẫn còn mới chán, xem film (5.1) hay nghe nhạc thì đều OK, có chăng là nên upgrade Denon lên dòng 2xxx cho thỏa chí. Còn Epson 3010 thì một thời 2D 3D đều chuẩn với tầm tiền đó, màn chiếu thì Grandview là đỉnh trong Home cinema rồi. Bác không cần phải lo về khoản này. Quan trọng là dịch vụ sau bán hàng và uy tín của NCC. Bác cần thì call trực tiếp cho em để trao đổi thêm nhé.
Chúc bác may mắn và tìm được dàn ưng ý.

-----------------------------
HD_USA - Profession ịn HD from USA.
0938 348 030

AlanDave

Member

Cảm ơn bác đã tư vấn. Vậy mình nên chọn loại nào? MÌnh thích âm thanh của phim hành động nhưng nghe nhạc thì chủ yếu là nhạc nhẹ.

Vấn đề này bác nên xem thử RX6 hoặc jamo C605 - 607 xem sao. 2 con này 1 con nghe nhạc ok 1 con bass cũng tốt đấy và trong tầm giá. denon 1912 đánh 2 con này đẹp luôn,nếu được thì lên 2312 đánh cho dư chút.

HDstorm

em ủng hộ bác vinagoh... có điều kiện nên đi nghe thử, và nhìn thấy thích mới rước

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mình thấy cái receiver nó ko tương xứng với bộ loa thì phải, sao ko ráng lên dòng 23xx or 33xx khác nhiều đó, bộ loa đó công suất toàn tầm 100W 8ohm trở lên, cái 1912 kéo thấy hơi đuối khi công suất tối đa 1 kênh có 90W 8ohm thôi

Bác này sai hoàn toàn, không biết mà tư vấn lung tung khiến cho chủ thớt không khéo lại tàu hỏa, phòng bác chủ có 16m2 thì 1912 dư sức kéo, chỉ sợ phòng hơn 16m2 thì lúc đấy mới lo, như nào mà bác bảo đuối, một kênh 90w cho phòng 16m2 mà bác bảo đuối thì tai của bác châu quá, phòng em cũng khoảng 16m2 cũng đang dùng 1912 em mở volume đến một nửa nếu tai bác nghe chụi được nửa giờ em xin bái phục bác, em đảm bảo khoảng 10 phút thôi là bác choáng rồi, bác chủ đầu tư như vậy là hợp lí rồi, còn lại đầu tư vào phần hifi nghe cho sướng, phòng thì bé mà các bác toàn chơi công xuất khủng, không hợp lí mà hại sức khỏe

papucho

Cho em ké tí, em đang ở nước ngoài, có bác khoai tây bán bộ loa kef 7.1 serie q đời 2000s gồm có
1 cặp q7
1 cặp q5
1 cặp q 1
Center q9c
Subwoofer ìninity tss-sub4000
Giá 1000 usd có nên mua không ạ? Các bác tư vấn giúp em nhé, mai em phải trả lời rồi.

Tks các bác nhiều

sieulong

Well-Known Member

Q7 giá khoảng Hơn 400 euro
Q5 giá loanh quanh 300 Hoặc Hơn
Q1 giá trị van gần 200 euro
Center q9c Chỉ co loa Này la em Thấy hơi Đáng tiếc, neu mua duoc iq 6c hoac iq 60c Thì tot Hơn. Nhưng that ra em nó cũng không tệ, gia bay gio van loanh quanh 150 den 200 euro.

Nhìn chung ca bo loa chưa tính subwoofer thì đã đáng giá 1000 euro

papucho

Cảm ơn bác sieulong rất nhiều. Thế con sub này giờ giá khoảng bao nhiêu hả bác? Ah quên không nói, bộ này sản xuất tại Anh quốc chứ không phải china ạ

sieulong

Well-Known Member

Dạ vang em biet giá trị loa kef vì là dong loa em ưa thích. Con sub thì em chiu thua. Em không biết đâu

papucho

Cuối cùng theo lời khuyên của bác sieulong mình cũng rước em nó về, bây giờ đang định mua âm ly Denon AVR-E400, giá 600 usd các bác có thấy ổn cho bộ của em không ạ:

1 cặp Q7
1 cặp Q5
1 cặp Q1
center Q9c
Sub Infinity tss-sub4000

sieulong

Well-Known Member

anh papucho ở nước ngoài phải không ạ, vậy với 600 usb anh sẽ mua được nhiều thứ hay ho hơn là Denon, anh thử tìm trong mức giá đó có mua được con Receiver nào của NAD hoặc Arcam không anh? đặc biệt ưu tiên Arcam. Em nghĩ Arcam AVR từ 400 trở lên là hơi quá mức tiền đưa ra, nhưng 300 thì mua được mà.

À em thấy anh đưa ra con Denon với giá 600 usd em nghĩ anh đang tham khảo giá Amazon phải không ạ? Vậy giá đó em thấy có con NAD T748V2.

Còn nếu anh chịu mua Receiver giống như đã mua Loa, thì với 600 usd có hàng hà sa số lựa chọn. À mà em chỉ để ý đến âm thanh, em không rành về mấy cái như HD DTS hay TRUE HD , HIGH HD gì gì nên khoảng đó em mù tịt nha anh.

papucho

anh papucho ở nước ngoài phải không ạ, vậy với 600 usb anh sẽ mua được nhiều thứ hay ho hơn là Denon, anh thử tìm trong mức giá đó có mua được con Receiver nào của NAD hoặc Arcam không anh? đặc biệt ưu tiên Arcam. Em nghĩ Arcam AVR từ 400 trở lên là hơi quá mức tiền đưa ra, nhưng 300 thì mua được mà.

À em thấy anh đưa ra con Denon với giá 600 usd em nghĩ anh đang tham khảo giá Amazon phải không ạ? Vậy giá đó em thấy có con NAD T748V2.

Còn nếu anh chịu mua Receiver giống như đã mua Loa, thì với 600 usd có hàng hà sa số lựa chọn. À mà em chỉ để ý đến âm thanh, em không rành về mấy cái như HD DTS hay TRUE HD , HIGH HD gì gì nên khoảng đó em mù tịt nha anh.

Cảm ơn bác sieulong nhiều nhiều. Mình ở Panama nên không có điều kiện mua các sản phẩm ở Amazon vì giá ship quá cao, ở đây chỉ có Denon, Maranz, Yamaha, còn sony, lg, Samsung thì mình không thích.

Cho em ké tí, em đang ở nước ngoài, có bác khoai tây bán bộ loa kef 7.1 serie q đời 2000s gồm có
1 cặp q7
1 cặp q5
1 cặp q 1
Center q9c
Subwoofer ìninity tss-sub4000
Giá 1000 usd có nên mua không ạ? Các bác tư vấn giúp em nhé, mai em phải trả lời rồi.

Tks các bác nhiều

thay 2 cặp q7 thì đẹp bác ợ

xitrum

Member

Nếu được em khuyên bác chủ ko nên lấy sub ya 515 :D, tiếng em này cứng và chẳng có lực tí nào

Bác chủ muốn lấy denon-2312 thì em gả cho nhé,đang cần tiễn nó đi đây,còn Bh 6th,fullbox.

Lucky76

Well-Known Member

Nếu được em khuyên bác chủ ko nên lấy sub ya 515 :D, tiếng em này cứng và chẳng có lực tí nào
Vậy trong tầm giá 7tr. hiện tại sub nào xem phim, nghe nhạc và karaoke xài chung luôn ngon nhất. Nhờ bạn tư vấn dùm.

Bên trên