TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

-Cho mình tham gia với cũng ham hố mấy vấn đề nay lắm. tks mấy bác trước.

phongphat

Member

Kết nối với kusanagi được rồi, thống nhất cuối tuần, qua nhà mình. Thời gian sẽ cụ thể sau. Có gì mình sẽ sms nhé.
Tks kusanagi nhé.

anh Dũng ơi cho e tham gia với.sdt e đây 0903638978 Cường

hiepbibi

Member

hahahaha không ngờ cũng có nhiều ae quan tâm quá nhỉ, vậy cuối tuần tập trung nhà a Dũng giao lưu luôn

Vdzung

Active Member

Cũng sẽ nhiều người chơi. Phải chuẩn bị gì đây để đãi anh em tới giao lưu nhỉ? :) :) :)

ttlinhha

Well-Known Member

Các bác trong SG vui quá, em ở ngoài HN chả thấy mấy ai quan tâm vụ này cả

hiepbibi

Member

Cũng sẽ nhiều người chơi. Phải chuẩn bị gì đây để đãi anh em tới giao lưu nhỉ? :) :) :)

Anh Dũng gọi mấy em Như Quỳnh, Mai Thiên Vân đến hát vài bài là em sướng lắm rồi :))

kusanagi

Đông vui quá em cũng hóng cuối tuần gặp mặt các bác :D Bác anh Dũng có tính lên chương trình gì cho vui vui không he he

dungsin_lqd

Well-Known Member

Thu 7 sáng hay chiều vậy anh Dũng -

do_long_khach

Well-Known Member

Các bác trong SG vui quá, em ở ngoài HN chả thấy mấy ai quan tâm vụ này cả

Bác quan tâm thì đi với tôi cuối tuần này hoặc tuần sau đến chỗ một bác bậc sư môn này ở HN

ttlinhha

Well-Known Member

Bác quan tâm thì đi với tôi cuối tuần này hoặc tuần sau đến chỗ một bác bậc sư môn này ở HN
Ah thế thì hay quá! Bác xếp lịch đi thì ới em 1 câu nhé. Inbox hoặc call e số 091 331 7673 (Em thanh niên còn ít tuối :) )

latruong

Member

Em thấy chơi PC là hay nhất bằng chứng lúc mới tham gia chơi HD em đã dùng 3 con HDP và đã xếp xó hết rồi. Hiện thời dùng PC giá thành PC giờ còn rẻ hơn là chơi HDP. Em nhớ 4 năm trước HDP rẻ hơn PC rất nhiều. Giờ thì ngược lại giá HDP ngày càng cao PC ngày càng rẻ và đã rẻ hơn HDP

hiepbibi

Member

Vâng, em thấy chơi HTPC được nhiều thứ và gọn hơn làm riêng từng món ít nhất là khoản lau bụi, các bác đề cử giúp vài em sound card chất lượng tầm 3tr có thể thay thế Dac để chơi loss

kusanagi

Vâng, em thấy chơi HTPC được nhiều thứ và gọn hơn làm riêng từng món ít nhất là khoản lau bụi, các bác đề cử giúp vài em sound card chất lượng tầm 3tr có thể thay thế Dac để chơi loss

Bác nghiên cứu thử mấy model như SQ210a+ (1tr4) < Musiland Moli (1tr6) < Onkyo SE200 (3tr) ~ Carddeluxe (3tr4) mấy con này nghe ổn, dễ mua ở HCM và giá tầm 3tr. Con Carddeluxe ngoài làm DAC thì xuất digital tốt hơn mấy con kia, còn làm DAC em thích SE200 nhất tiếng nó mượt dễ nghe, bass thua Deluxe. Không bác thích em đưa bác con này chơi thử ít tuần, soundcard Infrasonic Quartet loại này chuyên cho phòng thu, ít người biết nên cũng hiếm. Em chưa test nhiều vì cái máy PC đưa cho thằng em lúc lấy nó về, giờ ko có máy cắm, nghe sơ sơ cũng ngang ngửa SE200, con này chạy 2 chip giải mã của AKM mấy sound kia chỉ có 1 :D

hiepbibi

Member

nhìn thèm quá, T7 này ae gặp sẽ nhờ bác tư vấn nhiều hơn nữa đấy :D

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bác chỉ giùm em đị chỉa mua card sound {Tư vấn thêm loại nào chơi good giá <3tr} ---đang cần gấp

haipvg

Well-Known Member

Em thấy chơi PC là hay nhất bằng chứng lúc mới tham gia chơi HD em đã dùng 3 con HDP và đã xếp xó hết rồi. Hiện thời dùng PC giá thành PC giờ còn rẻ hơn là chơi HDP. Em nhớ 4 năm trước HDP rẻ hơn PC rất nhiều. Giờ thì ngược lại giá HDP ngày càng cao PC ngày càng rẻ và đã rẻ hơn HDP
Bác nói sao ấy, HDP chỉ cần giá 1,5tr là chơi đủ loại từ bluray 3D, trong khi tầm tiền ấy với HTPC chỉ mua được cái vỏ (đẹp) hoặc con chip (loại chiến được bluray 3D)

dungsin_lqd

Well-Known Member

HTPC va HDP phục vụ nhu cầu khác nhau - không so sánh cái nào hay hơn rẻ hơn - chủ yếu là tính tiện dụng - bản thân mình chơi HTPC làm dc nhiều thứ - tks

kusanagi

Soundcard bác qua nguyenkts có bán nhiều lắm
HDP rẻ bác kiếm con Raspberry pi tầm 6,700k dùng cũng hay lắm, chỉ chịu khó ngồi vọc mất thời gian cài phần mềm 1 chút. Nó là 1 board PC tích hợp đầy đủ như và xài cho nhiều mục đích. Có 2 ngõ usb có thể cắm HDD rời, HDMI out xuất hình ra TV, LCD, 1 ngõ vào 3.5, 1 cổng LAN để nối ra internet. Em test phim HD tầm 10gb thấy chạy mượt hơn cả notebook Atom 4,5tr

dungsin_lqd

Well-Known Member

Soundcard bác qua nguyenkts có bán nhiều lắm
HDP rẻ bác kiếm con Raspberry pi tầm 6,700k dùng cũng hay lắm, chỉ chịu khó ngồi vọc mất thời gian cài phần mềm 1 chút. Nó là 1 board PC tích hợp đầy đủ như và xài cho nhiều mục đích. Có 2 ngõ usb có thể cắm HDD rời, HDMI out xuất hình ra TV, LCD, 1 ngõ vào 3.5, 1 cổng LAN để nối ra internet. Em test phim HD tầm 10gb thấy chạy mượt hơn cả notebook Atom 4,5tr
Quan trọng là chọn loại nào - chủ yếu nghe nhạc -

Bên trên