TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

Bác mua card này ở đâu??? Giá

hiepbibi

Member

So sanh voi con nay thi sao bac HT OMEGA CLARO DTS 7.1

kusanagi

So sanh voi con nay thi sao bac HT OMEGA CLARO DTS 7.1
Em chưa xài HT Omega nên ko so sánh cho bác được rồi ... Cái là sound 7.1 bác có chơi phim, game luôn thì ưu thế hơn, mấy loại soundcard kia đa phần 2 kênh nên chỉ phù hợp để nghe nhạc
Bác mua card này ở đâu??? Giá
Con của ông bạn để lại cho em , bên này em cũng ko biết mua ở đâu cả :(

dungsin_lqd

Well-Known Member

"ở đau bán sound này HT OMEGA CLARO DTS 7.1

kengha

Member

e đang dùng ASUS 6850, vậy có cần thêm soundcard để nghe lossless k?
cám ơn các bác nhé.

khactuyen

Banned

Quan điểm cá nhân em về HTPC so với HDP:
-Ưu của HTPC: Đa năng hơn, làm được nhiều việc hơn, tùy biến cao hơn
- Nhược: config phức tạp và cầu kỳ hơn (nếu làm ko chuẩn sẽ đem đến chất lượng màu sắc kém HDP), điều khiển phức tạp và khó khăn hơn, vì dùng window nên hay bị lỗi (cả OS và sofware), nhiều lỗi phát sinh vớ vẩn và bực mình.

Còn HDP: tiện lợi hơn, điều khiển dễ dàng hơn (trẻ nhỏ và phụ nữa mang thai đều OK), chất lượng màu sắc ko thua HTPC nếu dùng chip sigma, lossless nếu có DAC ngoài thì lúc đó hdp/htpc chỉ làm nhiệm vụ passthrough thôi.

Em sẽ chọn HDP.

binhco

Active Member

Theo quan điểm của em thế này:
Thứ nhât HTPC phải đẹp: chọn vỏ nhôm, làm thêm đèn...
Thứ hai HTPC phải chạy ổn định: cần một con nguồn tốt.
Tiếp đến chọn main phù hợp với Case đã mua: theo em chọn một con main càng đa năng càng tốt.
Còn các thứ còn lại có thể chọn món rẻ tiền, xài không hợp có thể thay đổi dễ dàng....

trangchodom

Well-Known Member

các bác cho hỏi tí, hdpc có thể xuất 2 đường hdmi được không (1 hình 3d, 1 tiếng) và passthrought dts hd và dolby true hd như là oppo được không các bác? em không quan tâm tới wifi hay internet ạ. Nếu được, thì giá rẽ nhất có thể là bao nhiêu vậy các bác? Thank các bác.

neofoodtech

Member
Em cũng chơi PC để nge nhạc, dùng card Musiland Moli xuất RCA ----> Amly---->Loa. Chọn file Lossless chất lượng cho Foobar phát nge cũng tê tái lắm các Bác ah ^__^,
Khi nào dư giả làm con DAC nữa xem sao.
Sound em mua của SAM AUDIO
: HCM/TQ [Sam Audio] Chuyên sound card, thiết bị phòng thu, microphone, headphone, DAC, Headamp, preamp... - vozForums
PC cùi em ráp ở Khánh Thảo Computer, ở đây giá link kiện khá tốt đó các Bác: Khánh Thảo - Linh kiện vi tính > Sản phẩm
Thứ 7 này các Bác họp buổi chiều thì cho em tham gia với, T7 em làm buổi sáng chiều được nghỉ, Cty e ở Phạm Viết Chánh, gần nhà Bác Dũng ^^

Vdzung

Active Member
Ðề: Re: TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

Em cũng chơi PC để nge nhạc, dùng card Musiland Moli xuất RCA ----> Amly---->Loa. Chọn file Lossless chất lượng cho Foobar phát nge cũng tê tái lắm các Bác ah ^__^,
Khi nào dư giả làm con DAC nữa xem sao.
Sound em mua của SAM AUDIO
: HCM/TQ [Sam Audio] Chuyên sound card, thiết bị phòng thu, microphone, headphone, DAC, Headamp, preamp... - vozForums
PC cùi em ráp ở Khánh Thảo Computer, ở đây giá link kiện khá tốt đó các Bác: Khánh Thảo - Linh kiện vi tính > Sản phẩm
Thứ 7 này các Bác họp buổi chiều thì cho em tham gia với, T7 em làm buổi sáng chiều được nghỉ, Cty e ở Phạm Viết Chánh, gần nhà Bác Dũng ^^

Bác nghe RF82ii như mình phải không nhỉ??
Mình cũng máu me vụ HTPC này lắm.
Nếu có tụ tập mình sẽ báo.
Hiện mình thấy bạn kusanagi rất hiểu về vấn đề này đấy.
Thêm 1 điều mới, thêm 1 bạn mới quả là vui.

kusanagi

Em cũng rảnh từ trưa chiều T7 anh Dũng ơi . Anh phong em ko dám nhận đâu mà em thì chả biết gì nhiều ba món HTPC , em cũng ít vọc vạch mảng HD lắm :(
Nhưng mà mấy món em đang thích vọc thì em gọi là 1 khái niệm khác là "computer audio". Nôm na là sẽ sử dụng máy tính và mô hình chơi để tối ưu làm nguồn phát nhạc. Em hi vọng sẽ giao lưu, chia sẻ với các bác quan tâm, có hưởng ứng vọc chung nữa thì càng tốt chứ chơi 1 mình cũng buồn buồn he he :D

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

Đúng rồi Bác, bữa em k máu me chờ chút nữa có lẽ cặp Rf82ii của Bác đang nằm nhà em rồi ^^
Góc thư giãn của em đây, trông cậy cả vào cái PC cùi

Vdzung

Active Member

Bác treo cái Loa kok cao thế? Không hiểu khi KOK thì âm thanh thế nào?
NAD khá trung tính khi ghép mọi loại Loa.
Riêng Klipsch mình thử nhiều amp lắm rồi, từ dpa, Marantz, Copland, Cambrigde Azur851, Audiolab, amply đèn, AV NAD và AV Pioneer, ....và ne61y hay có lẽ phải kể đến Marantz, Copland, đèn.
Đang kiểm nghiệm phối ghép thập cẩm với Audiolab đây.
Nếu có dịp mình sẽ chia sẻ 1 phối ghép với bác.
Thân.

vnckien

Active Member

Tôi chơi cả htpc và hdp, cuối cùng thì dùng hdp là chính

Em cũng mới chuẩn bị sắm bộ 2CH, còn nguồn phát thì đang lăn tăn giữa em Dune Duo có sẵn, hay phải mua CDP, hay HTPC?

Giải pháp Dune + DAC (ngon) để chơi lossless có ổn không các bác?

hiepbibi

Member

Trưa mai off ở nhà anh nha, tầm 14h00 được không anh hoặc lúc nào được để mấy ae biết chạy qua luôn, săn em xem có hốt được món nào của anh không hehehe

Re: Ðề: Re: TƯ VẤN- HTPC có nên chơi và cách setup cho hiệu quả nhất

Trưa mai off ở nhà anh nha, tầm 14h00 được không anh hoặc lúc nào được để mấy ae biết chạy qua luôn, săn em xem có hốt được món nào của anh không hehehe

E mới bên nhà Bác Dũng về và được biết ngày mai chắc Bác ấy ko tiếp được vì gia đình Bác ấy họp mặt rồi.
Hôm nào tổ chức cho e một vé nhe a Dũng

ttlinhha

Well-Known Member

các bác cho hỏi tí, hdpc có thể xuất 2 đường hdmi được không (1 hình 3d, 1 tiếng) và passthrought dts hd và dolby true hd như là oppo được không các bác? em không quan tâm tới wifi hay internet ạ. Nếu được, thì giá rẽ nhất có thể là bao nhiêu vậy các bác? Thank các bác.
Có bác nào trả lời giúp bác này với, e cũng đag hóng mà mãi ko thấy ai? Bác Kusanagi đâu rồi ah? Theo e đoán khả năng là nối đc khi dùng VGA và soundcard cùng xuất HDMI

Bên trên