[Tư vấn] [Hướng dẫn] Linh kiện rời cho HTPC (CPU, Main,RAM, Nguồn...vv)

4kings

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn júp em về bộ nguồn với

350w ok luôn.CẦn gì lên 400

350w có đủ tải ko hả bác? nếu đủ thì hay quá, đang ko có nhiều tiền, có bác nào rành về nguồn júp em chọn 1 cái công suất thực và đủ để chạy ngon và ổn định con máy của em với, thanks các bác

anan

Member

saga 400W hoặc acbel 400W là ok
cấu hình đó thêm 1VGA tầm HIS 4850 vẫn kéo ngon :)

cannabis9x

saga 400W hoặc acbel 400W là ok
cấu hình đó thêm 1VGA tầm HIS 4850 vẫn kéo ngon :)

Đang tư vấn nguồn bác quốc qua tới VGA lun ! tranh thủ kiếm cơm quá nhỉ !
400w trở lên đi host ! cooler cho nó lành ! saga giá hơi chát !

new_angel85

Trên trang web của coolermaster nó có mục tính công suất của PSU đấy bạn vào đấy mà tham khảo!
O:)

anan

Member

Đang tư vấn nguồn bác quốc qua tới VGA lun ! tranh thủ kiếm cơm quá nhỉ !
400w trở lên đi host ! cooler cho nó lành ! saga giá hơi chát !

mình chỉ nói thêm là nguồn đó có thể gánh thêm những gì ok thôi :)

m2ts

Member

Ổ cứng chúng nó không ngốn nhiều điện đâu, cái quan trọng là dòng điện phải ổn định. Một số chúng nó nếu không động đến một thời gian thì nó tự spin down (Giảm vòng quay đi).
Trên mainboard thì chỉ có CPU và Card hình là ngốn nhiều điện ngoài ra còn có ổ DVD nhưng thằng này mấy khi mới động đến.
Nếu kiếm được nguồn xịn công xuất thực thì chỉ cần 350w là đủ

leepham

Well-Known Member
Ðề: Giới thiệu Case HTPC tính toán tối ưu tới từng chi tiết: Rẻ nhất, gọn nhất. Mát nhất

Chủ thớt toàn " lướt " :D bữa nào share e ít kinh nghiệm lướt với

cannabis9x

Ðề: Giới thiệu Case HTPC tính toán tối ưu tới từng chi tiết: Rẻ nhất, gọn nhất. Mát nhất

anh em tranh luận sôi nổi quá !

anhtaitmh

Member

minh thich cai case cua bac nay qua!bac chi cho minh tim 1 cai nhu vay duoc ko?minh o sg.minh cung dang loay hoay 1 cau hinh cho HTPC nhung chua dau toi dau het!cam on bac nhieu nhe!co the pm =0908315269,[email protected]

gianghggg

Em kết mỗi cái case của bác. Bác xem nếu còn chỗ nào có hàng ới em với

mystery

Nhờ các bác tư vấn về Main Asus M4A78-HTPC/RC

Tình hình là em định dựng case xem HD thấy có Main Asus M4A78-HTPC/RC tích hợp cả điều khiển :-S (cái này em thích).
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin đôi lời nhận xét về em nó và tư vấn cho em cấu hình hoàn thiện.
Nhu cầu của em là HD và lướt web, thỉnh thoảng em có dùng photoshop và autocad 1 tý thui ạ.

mong

Member

Tốt nhất là tự sắm cho mình 1 cái gì đó rồi lựa chọn những gì phù hợp. Khám phá nó để tự cảm nhận ra và viết những cái gì mình cảm thấy được. Như thế nó thực hơn.

xuantruonghn

Các bác cho hỏi mua sợi dây VGA xịn ở đâu ạ, dây loại này em toàn thấy dây mấy chục k, em mua mua 1 sợi dây ngon để về test thử giữa VGA và HDMI xem thế nào với cấu hình nhà em. PC: main Asus P5Qpro, vga Asus HD5570, cpu E7200, màn hình pana 50S10S.

học hỏi bác này nhiều

buihunghp

HD-720p

Bác HDBeginner có rảnh thì kiếm giúp mình 1 con main cũ chạy được chip AMD 4200+ nhé. Thanks.

tieuthieugia

Well-Known Member

Bác HDBeginner có rảnh thì kiếm giúp mình 1 con main cũ chạy được chip AMD 4200+ nhé. Thanks.

sao k pm trực tiếp đi... làm vậy anh em nào cũng nhờ hết, bác ấy sao chịu nổi :D

buihunghp

HD-720p

sao k pm trực tiếp đi... làm vậy anh em nào cũng nhờ hết, bác ấy sao chịu nổi :D
PM rồi nhưng hộp thư của bác ấy bị lụt rồi, không chịu nhận tin nhắn nữa.

Bên trên