[Tư vấn] [Hướng dẫn] Linh kiện rời cho HTPC (CPU, Main,RAM, Nguồn...vv)

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Linh kiện rời cho HTPC (CPU, Main,RAM, Nguồn...vv)

Do kinh phí eo hẹp và nhu cầu cũng không cao, mình định lắp 1 thùng máy nối ra TV chủ yếu xem bóng đá (sopcast, livestream...).
CPU, RAM, HDD, Main tận dụng lại của em PC cũ.
Mua thêm:
Case: http://www.jonsbo.com/en/products_24_1.html
PSU: xin tư vấn sao cho nhét được vừa vào case, giá đừng quá cao :D
có thể mình sẽ mua thêm 1 ổ ssd nữa.
Quan trọng nhất cái nguồn, vì case này nhỏ nên đi dây hơi kẹt, chơi nguồn modular thì giá chát quá :(

Bác cứ cầm vỏ case qua nơi bán linh kiện ấy, sau đó chọn nguồn lắp cho hợp. Với e thì riêng phần nguồn ko nên tiếc tiền đầu tư bác à.

taopist

Member

Nhờ bác Sircuong1303 giúp đỡ, pc mình bị hư main giờ muốn thay main mới mà ko biết chọn thế nào, nhu cầu thì chỉ làm HTPC và lâu lâu chơi fifaonline 3 chừ ko làm j khác, linh kiện còn lai của mình là: CPU 2 core 8600, ram DDR3 - 2 x 2GB, HDD 160 + 320GB, case Jonbo V4, nguồn Coolmaster 460. Nhờ bác giúp mình nên nâng cấp thế nào nha.thanks bác.

sircuong1303

Well-Known Member

Nhờ bác Sircuong1303 giúp đỡ, pc mình bị hư main giờ muốn thay main mới mà ko biết chọn thế nào, nhu cầu thì chỉ làm HTPC và lâu lâu chơi fifaonline 3 chừ ko làm j khác, linh kiện còn lai của mình là: CPU 2 core 8600, ram DDR3 - 2 x 2GB, HDD 160 + 320GB, case Jonbo V4, nguồn Coolmaster 460. Nhờ bác giúp mình nên nâng cấp thế nào nha.thanks bác.

Giờ mà thay main mới là thay luôn cpu đó bác, bác dự chi tối đa bao nhiêu để mình tư vấn cho chuẩn.

2lua135

Member
Chào các bác.
Tình hình là em đang chán cái pc to uỵch ở nhà. Muốn nhỏ gọn để chơi 4k và chỉ 4k vì mới lấy con sharp 4k có HDMI2.0
Yêu cầu của em là xem đc 4k H.265 10bit. Nhỏ, gọn chỉ chạy 1SSD và sẽ có dock rời cho HDD.
Case thì em ngắm đc rồi nhưng giờ cần linh kiện bên trong cần các bác tư vấn ạ
Case sp main itx, nguồn flex atx.

Nhà tôi đang thừa con main cũ có đầy đủ cổng ăn chơi HDMI, SPDiF, VGA (intel DG41KR) bác muốn thì tôi để lại cho bác.

SirCuong1303...Báo giá cấu hình này cho Em cái...
1.. Màn...LG...19.5
2..Chip...g1840
3..Main..asrockH81m
4..Ram..kt4g
5..HDD..500g
6...nguồn..khoảng 400.000..đổ lại
7..Vỏ...300.000..đổ lại...
Thanks sircuong1303.. nhiều

sircuong1303

Well-Known Member

SirCuong1303...Báo giá cấu hình này cho Em cái...
1.. Màn...LG...19.5
2..Chip...g1840
3..Main..asrockH81m
4..Ram..kt4g
5..HDD..500g
6...nguồn..khoảng 400.000..đổ lại
7..Vỏ...300.000..đổ lại...
Thanks sircuong1303.. nhiều

Đã pm vô inbox cho bác rùi ạ :).

mrd

Member
Ðề: Re: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Linh kiện rời cho HTPC (CPU, Main,RAM, Nguồn...vv)

Chào các bác.
Tình hình là em đang chán cái pc to uỵch ở nhà. Muốn nhỏ gọn để chơi 4k và chỉ 4k vì mới lấy con sharp 4k có HDMI2.0
Yêu cầu của em là xem đc 4k H.265 10bit. Nhỏ, gọn chỉ chạy 1SSD và sẽ có dock rời cho HDD.
Case thì em ngắm đc rồi nhưng giờ cần linh kiện bên trong cần các bác tư vấn ạ
Case sp main itx, nguồn flex atx.

Case SAMA này ở VN mình chỗ nào bán vậy bác?

Các bro cho hỏi là đang dùng gì để điều khiển HTPC? Mình muốn tham khảo bộ remote chuột cảm ứng kèm bàn phím nhỏ gọn mà không biết lựa loại nào tính tương thích tốt, giá cả phải chăng và dùng ổn định.
Đang tăm tia cái này, xin ý kiến các bro: http://www.lazada.vn/chuot-bay-touchpad-remote-i9-den-1374462.html

mrd

Member

Các bro cho hỏi là đang dùng gì để điều khiển HTPC? Mình muốn tham khảo bộ remote chuột cảm ứng kèm bàn phím nhỏ gọn mà không biết lựa loại nào tính tương thích tốt, giá cả phải chăng và dùng ổn định.
Đang tăm tia cái này, xin ý kiến các bro: http://www.lazada.vn/chuot-bay-touchpad-remote-i9-den-1374462.html

Loại này sử dụng sóng wifi nên nhiễu ghê lắm bác ợ, trỏ chuột chạy lung tung khó điều khiển lắm, e bị 1 cái rồi. Bác kiếm loại nào sử dụng sóng bluetooth đi.

viethaiyb

Well-Known Member

mình tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa từng cmt trong chủ đề này.... ae ỏe đây có thể tư vấn cho mình xem với khoảng 6triệu đồng thì mìmh có thể mua được 1 cây PC với cấu hình như nào. Tức là mình muốn nhờ mọi ngươì xếp cho mình 1 cây PC giá tầm 6tr...mọi người giúp mình nhá... mình cảm ơn trước....!!!!!!!

sircuong1303

Well-Known Member

mình tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa từng cmt trong chủ đề này.... ae ỏe đây có thể tư vấn cho mình xem với khoảng 6triệu đồng thì mìmh có thể mua được 1 cây PC với cấu hình như nào. Tức là mình muốn nhờ mọi ngươì xếp cho mình 1 cây PC giá tầm 6tr...mọi người giúp mình nhá... mình cảm ơn trước....!!!!!!!

Nhu cầu sử dụng của bác ra sao thì e mới biết đường tư vấn chứ ạ.

Loại này sử dụng sóng wifi nên nhiễu ghê lắm bác ợ, trỏ chuột chạy lung tung khó điều khiển lắm, e bị 1 cái rồi. Bác kiếm loại nào sử dụng sóng bluetooth đi.

mình thấy nó có receiver giống các bộ phím/chuột không dây của desktop thông thường.
bạn có model nào khuyên dùng không? thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

mrd

Member

mình thấy nó có receiver giống các bộ phím/chuột không dây của desktop thông thường.
bạn có model nào khuyên dùng không? thanks

Đúng là có receiver, nhưng là sóng wifi. Trên trang sản phẩm có để thông tin là 2.4G đó bác. Tiếc là mình ko quan tâm thể loại này nên ko tư vấn cho bác được, chỉ có lời khuyên là kiếm loại nào sử dụng sóng bluetooth là ok.

minhdangkt

Well-Known Member

Em có case cũ + SSD samsung + PSU AcBel

Giờ tầm 3tr nữa cho main + CPU + Ram để nghe nhạc, xem phim, đọc báo và down phim bằng fshare có được không mấy bác?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Linh kiện rời cho HTPC (CPU, Main,RAM, Nguồn...vv)

Em có 3 triệu thôi dùng soc am1 liệu có chơi iso 3d nổi không các bác?

AM1 chiến BD iso 3D ngon bác à.

---------- Post added 21-01-2016 at 15:05 ----------

Em có case cũ + SSD samsung + PSU AcBel

Giờ tầm 3tr nữa cho main + CPU + Ram để nghe nhạc, xem phim, đọc báo và down phim bằng fshare có được không mấy bác?

Vẫn câu hỏi cũ: bác xem film online hay offline, 2D, 3D hay 4K.

Bên trên