[Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

demsay

Member
Ðề: [mod case HTPC] - mod case HTPC full nhôm giá chỉ 200k/case

Bác nào biết ở SG chổ nào bán nhôm tấm chỉ em với, em cũng dự tính mod cái case htpc, thanks.

aq332

lý thường kiệt Q10 co bán lẻ đó bạn

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Tự làm vỏ HTPC từ Amply: Đẹp, rẻ và dễ làm!

Làm case bằng hồ cá đi các bác. Nhìn đẹp hơn nhiều. Lại hạn chế được bụi nữa.

welcometohome

Active Member

làm bằng hồ cá thì xịt keo cách điện vào setup hồ thủy sinh hay nuôi cá cũng được :D 1 chút ngu ý thôi mấy bác đừng chém nhé :D

welcometohome

Active Member

dùng luôn inox cho nó máu $-) mod volume với remote là cả vấn đề đấy trừ khi sản xuất hàng loạt nếu ko thì đam mê là 9

em nghỉ bác làm mặt ngoài cầu kỳ thêm 1 tý nữa thì nhìn nó đẹp hơn

xuanhoaktv

Ðề: [Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Một địa chỉ bán case HTPC tại Hà Nội giá rẻ bất ngờ (18A Quốc Tử Giám). Ae tham khảo

Trang chủ

kimquy

Ðề: [Tư Vấn] [Hướng dẫn] Mod/Mua vỏ PC cho các nhu cầu: Thẩm mỹ, Lưu trữ, Ấn tượng, Tiện dụng...vv

Cái case Sharp đẹp quá, nhưng mà không còn ai bán nữa. Bác nào chán rồi thì để lại cho em với. Đa tạ.

fabio_bello_it

Chế ổ Bluray từ PS3 vào HD Player

Hi các bác,
Ko biết em post bài này vào Box này có đúng ko, nhưng em thấy Box này có nhiều topic nói về việc mod case, mod phần cứng, nên em mạo muội post ở đây để các cao thủ có thể đọc đc và cho em lời khuyên.

Em đang muốn chế thêm cho cái đầu HD Player của em (HiMedia 600B) có thêm ổ gắn ngoài để đọc đĩa Bluray/DVD/VCD... nên đang tính chuyện gỡ cái ổ Blueray từ em PS3 sang chế cho nó.
Việc chế từ 1 em ổ Bluray lắp vào PC theo chuẩn USB hoặc Sata thì khỏi phải bàn, vì nó quá dễ rồi, nhưng quá đắt, trong khi ổ Bluray tháo từ 1 em PS3 bị bệnh đèn vàng giá chỉ có 200k-300k (quá rẻ).
Tuy nhiên chuẩn giao tiếp của em Bluray lấy từ PS3 là sử dụng cáp ribbon (cả nguồn lẫn cáp tín hiệu). Hơn nữa, em cũng ko rõ là trên main PS3 nó còn có thêm phần gì cần phải tháo nữa ko?

Bác nào có kinh nghiệm mod, chế phần cứng thì tư vấn và chỉ cho em với. Hoặc có bác nào thích khám phá thì cũng thí nghiệm cùng với em 1 phát, chơi vụ này rẻ quá, trong khi sắm 1 em DVD Rom cắm ngoài cũng mất 6-700k rồi, mà lại ko thấy sướng khi ko đc voọc.

fabio_bello_it

Ðề: Chế ổ Bluray từ PS3 vào HD Player

Để em cho các bác cái ảnh cho bác dễ tưởng tượng.

Em đọc tài liệu thì thấy nó dùng nguồn và tín hiệu qua cable ribbon. Hic, ko biết chế thành chuẩn USB hay sata thế nào đây? Hoặc đấu luôn vào main của HDP thế nào đây?

c535

Member
Ðề: Ý tưởng mới để làm case máy tính đơn giản

MÌnh cũng muốn làm một cái nhưng nhà chảng có cái vỏ nào đẹp để mod cả.

lhlong75

Member

Main ECS H67H2-I (V1.1) hỏi o Đỉnh Thái Phong ở Trần Bình Trọng thì hết nhập về rùi, hic.hic, o biết có bác nào dư or biết chỗ bán nào khác thì chỉ mình với, đang kiếm 1 e dựng htpc, hic...hic

minhpc

Active Member

Bác có hình thật của em đó chưa, chụp vài hình cho em học tập làm 1 em cái :))

sonbd2

Member

Đã săn lùng rất lâu, search nhiều diễn đàn mà vẫn chưa tìm được 1 vỏ htpc ưng ý. Vẫn đang chờ, lý do là muốn chi ít tiền mà được case đẹp.Có ai giúp đỡ ko vậy ta.

SoftvnBin

Ðề: Danh mục các vỏ case HTPC trong tầm giá (VND)

Có 2 lọai lắp vừa khoang 5.5"

Multimedia Station Elite
Internal IR receiver w/ VFD and remote

Multimedia Station Premier

Deluxe IR receiver and remote

2 sản phẩm này đều được nhập và phân phối bởi Công ty Tòan Hưng nhé các bác.

Cái này giờ mua ở đau vậy các bác, tìm mãi chẳng thấy à

penito

Bro ThaiThinh đâu rùi nhỉ, bài hay quá mà không thấy tiếp tục... tiếp đi bác ơi.

manhtoan112

E kiếm đc vỏ này .Ngon bổ rẻ à :

Kèm nguồn mini luôn.
Bác nào khoái LH IM:mewkuli mình chỉ chỗ mua.:D

oregon

em đang con này,em gắn p4 631,ram 1gb bus 800,em gắn card rời PCI Visiontek x1300 256mb mà sao nó lag quá,chơi thử game IGI mà vẫn lag,xin mấy anh giúp em với

smarten

Saigon dạo này gần như ko có ai bán case htpc . chán vãi

Bên trên