[Tư vấn][Hướng dẫn] Mọi vấn đề về âm thanh: Chọn Soundcard, xuất âm thanh cổng Opcial, Coaxial, HDMI

dantruong

Nho AE tu van dum loa nao hop voi Denon 991

Hien tai em co Bose Acoustimas seri 3 va reciver denon 991
em muon mua cap loa font .Mong AE tu van dum
Va mic shure wireless de Karaoke

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Hỏi về soundcard AUDIOTRAK Prodigy 192VE 5.1

Card này ko passthrough DTS/AC3 dc bạn à, có cổng optical nhưng rất tiếc lại ko hỗ trợ passthrough (theo như mình thấy là do driver). Card này đã quá cũ nên hãng cũng ko còn hỗ trợ nữa.

osiric

Well-Known Member

Card này ko passthrough DTS/AC3 dc bạn à, có cổng optical nhưng rất tiếc lại ko hỗ trợ passthrough (theo như mình thấy là do driver). Card này đã quá cũ nên hãng cũng ko còn hỗ trợ nữa.

Bác nói sai rùi
Dùng cổng optical passthrough DTS/AC3 vô tư như con chuồn chuồn lun, cổng optical trên card này làm 2 chức năng vào và ra lun
Tui dang sài nè

v_t

Member

check cẩn thận xem có driver cho win7 không vì chắc bác dùng win7, xp gần như anh em bỏ hết rồi

osiric

Well-Known Member

check cẩn thận xem có driver cho win7 không vì chắc bác dùng win7, xp gần như anh em bỏ hết rồi

chỉ có tới vista thui, trên win7 hình như tự nhận nên ko có nhìu chức năng

qhuyqn

Member
Ðề: e muốn hỏi và mua USB sound card có optical out

e xem phim = laptop và loa Z5500, đang muốn dùng optical out để cho Z5500 giải mã DTS nên các bác tư vấn cho e cái USB sound card nào có thể dùng được mà giá cả hợp lý cho e. e có hỏi cái sound card ZALMAN nhưng chủ cửa hàng trên 84D/12A Lý Nam Đế nói đường optical/coaxial của cái ZALMAN này cũng chỉ ra được 2.1 thôi, e lại hỏi tiếp cái Creative X-Fi surround 5.1 có đường optical out nhưng bác chủ cửa hàng lại nói là đường optical của nó ko ra được đối với WINDOWS 7 (máy của e)
các bác giúp e với nhé

Cứ Creative XFI surround 5.1 mà lấy bác ạ, giá bao lâu nay cũng thế thôi. Đâu như trên dưới 60 USD (ko nhớ rõ lắm).
Nếu chịu khó săn trên vozforums.com, bác có thể mua được hàng 2nd với giá hợp lý...

attila2008

các bác giúp em về suond x-fi +z5500 với

em đang nghe bộ này suond x-fi extreme music +logitech z5500 .em cắm bằng ngõ 3.5li 3 jack nghe cũng khá vậy em muốn cho ra DTS ,hay ngõ nào hay hơn được hok vậy mấy bác cả ơi ....em đang xài win 7 .......mấy dụ này gà wa' mong các bác thương tình chỉ dạy ạ........thanks các bác nhìu :D

cannabis9x

Ðề: các bác giúp em về suond x-fi +z5500 với

em đang nghe bộ này suond x-fi extreme music +logitech z5500 .em cắm bằng ngõ 3.5li 3 jack nghe cũng khá vậy em muốn cho ra DTS ,hay ngõ nào hay hơn được hok vậy mấy bác cả ơi ....em đang xài win 7 .......mấy dụ này gà wa' mong các bác thương tình chỉ dạy ạ........thanks các bác nhìu :D

xfi gì? bro cho mình biết lun cái model đầy đủ ! có coaxial hay optical thì cho ra thẳng z5500 lun ! thằng 5500 có dts thx mà !

v_t

Member

đã từng dùng, thực ra mua xfi phí xèng nếu để xem phim, vì z5500 có bộ decoder dts chả kém, còn nếu thêm cả chơi game thì đáng mua vĩ xfi có eax 5.0, chơi game phê lòi chả con nào qua được đâu

cineboy

Member

Nếu muốn XFI decode thì bác qua bên 5giay (bên Voz cũng có), box Âm Thanh, bác NHMOLS mới post 1 bài về vấn đề này.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Optical onboard mà fang thôi cần gì X-Fi cho phí tiền mà chả có tác dụng gì

lukas2036

Member

Optical onboard mà fang thôi cần gì X-Fi cho phí tiền mà chả có tác dụng gì
Phí tiền gì bác, mua cái main Asus P55 Fomular nó tặng ko đấy, hầu như mấy dòng main cao cấp có tặng card âm thanh rời hết:D

attila2008

em cám ơn các bác nhìu ...em dang thử xem sao ,mà main em có cổng opical rùi nhưng nghe nhạc hok hay bằng card suond được ....suond em model x-fi extreme music sb0460

QuickAngel

Ðề: Huong dẩn set up âm thanh card VGA Gigabyte GTS250

Em đang dùng card VGA GIGABYTE NVIDIA GeForce 9400 GT với driver mới nhất. Máy tính đang dùng Win7. Em đã setup thành công tín hiệu hình ảnh ra tivi LCD qua cổng HDMI của VGA đến cổng HDMI của tivi nhưng không tìm được cách nào để đưa âm thanh ra tivi qua cùng cổng HDMI.

Rất mong được các bác chỉ giáo.

Em xin chân thành cảm ơn!!!

jambon

Active Member

Em đang dùng card VGA GIGABYTE NVIDIA GeForce 9400 GT với driver mới nhất. Máy tính đang dùng Win7. Em đã setup thành công tín hiệu hình ảnh ra tivi LCD qua cổng HDMI của VGA đến cổng HDMI của tivi nhưng không tìm được cách nào để đưa âm thanh ra tivi qua cùng cổng HDMI.

Rất mong được các bác chỉ giáo.

Em xin chân thành cảm ơn!!!

Cái này hình như trên mortherboard hoặc cardsound có ngỏ xuất audio vào vga. Bạn đọc hướng dẫn sử dụng của card vga và cardsound thử xem.

Woft

Minh cũng đang sử dụng card Asus GTS250 với Win 7 và cũng không thể xuất âm thanh qua cổng HDMI được. Mong các bác chỉ giá. Xin chân thành cám ơn.

Bên trên