[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

boy7404

Main ASUS P5E-V HDMI không kết nối được với tivi lcd

Em dùng main asus p5e-v hdmi, mới tậu được sợi cáp HDMI to HDMI nhưng không hiểu sao kết nối từ main với tivi lcd thông qua cổng hdmi thì không có tín hiệu có ai giúp em không? Em đang xài tivi lcd loại HD Ready.

Ðề: XIN TƯ VẤN CARD XEM HD

Sao các bác ko chuyển qua chơi VGA ATI nhỉ? em thấy màu sắc của ATI khi xem filmHD đẹp hơn đấy chứ (màu sáng hơn, tươi hơn và sắc hơn).
/// Đề cừ con MSI 4670 512Mb có cổng HDMI

Mình cũng đang dùng con đó đấy, liệu con R4670 có HDMI có kéo đc 1080p kô bạn

khactuyen

Banned

Mình cũng đang dùng con đó đấy, liệu con R4670 có HDMI có kéo đc 1080p kô bạn
nếu dùng VGA ATI thì chủ yếu phụ thuộc vào CPU thôi bạn ạ, nếu dùng DXVA thì tỷ lệ film tương thích khoảng 70%. VGA Nvidia thì Cuda hỗ trợ 100% các loại film.

nếu dùng VGA ATI thì chủ yếu phụ thuộc vào CPU thôi bạn ạ, nếu dùng DXVA thì tỷ lệ film tương thích khoảng 70%. VGA Nvidia thì Cuda hỗ trợ 100% các loại film.

Em vẫn có cảm tình với NVIDIA hơn. Theo em thì NVIDIA thích hợp với đồ hoạ và xem phim, còn ATI thì trội hơn về game.

trinhtuandat

Nhờ các bạn tư vấn mua VGA

Các bác xem tư vấn giùm em với, em đang phân vân liệu không biết cấu hình Pc của em như thế này có xem được HD ko và nếu phải bổ sung thêm những gì nữa:
+CPU: Intel(R) Petium(R) 4 CPU 3.4GHz (2 CPUs)
+Main: Gigabyte-945GCM_S2
+VGA: NVIDA Geforce 7300 SE - Memory 512MB
+Ram: 1G
+HDD: 120GB
+Màn hình: Samsung B600 32inch
Em định mua VGA để xem HD ko biết dùng loại nào mà có ngõ HDMI và optical hoặc coaxial và HD Digital

xilu244

Ðề: lam sao ket noi pc voi lcd xin chi giup

minh noi day vga tu pc qua lcd o cong pc tren lcd nhung ko len hinh

xilu244

minh chon che do pc tren lcd nhung ko len hinh nen minh ko vao display properties trong control panel de setting

vinagoh

Well-Known Member

Đề nghị xilu244 ngõ tiếng việt phải có dấu. Thanks

Ðề: Nhờ các bạn tư vấn mua VGA

bác mua nvidia 9600Gt hoặc 9800 đi, xem phim chơi game đều ok, giá khoảng 1 tr 8 đến 2 tr 6

ar15

Member

đã chọn input cái màn hình là PC chưa, nếu rồi đọ phân giải để đúng chưa (cần dể đúng lọai màn hình hỗ trợ), nếu ko bật máy tính lên trước rồi cắm vào màn hình sau khi màn hình nhận dc tín hiệu nó sẽ tự động làm cho hiện hình lên

LoDyChen

Active Member
Ðề: Nhờ các bạn tư vấn mua VGA

Máy em: CPU:intel(R) Pen(R) 4 CPU 2.8GHZ (2 CPU)
VGA:ATI RADEON HD 4350 512Mb
Ram 1GHz
Các anh cho e hỏi như vậy thì có xem được phim Full HD ko?? E xem 720 bình thường nhưng Full thì cứ bị dựt dựt T.T
Ai biết tư vấn e với...thanks

Bên trên