[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

mmvmm

Ðề: Nhờ các bạn tư vấn mua VGA

Nếu không thích Nvidia thì có thể kiếm ATI HD3200 trở lên là có thể chơi được HD tốt rồi. Em dùng chú HD4650 ~ 1,1T, chơi HD nhẹ nhàng có VGA, DVI và HDMI.

trinhtuandat

các bác xem có VGA mào có cả DVI, HDMI và optical ko giới thiệu em voi

optical là cổng âm thanh số, làm sao mà có trên VGA được hả bạn, chỉ có trên main hoặc Sound card thôi

kwon_yuri

Member

bác thay main đổi card sound sắm vga thì ngang với bác mua máy mới

trinhtuandat

bác thay main đổi card sound sắm vga thì ngang với bác mua máy mới
ý quên mua thêm soundcard để kết nối âm thanh qua capital, đổi VGA để kết nối HDMI mua thêm ram để máy chạy mượt hơn he he đang định đổi vỏ case từ đứng sang nằm và cuối cùng là đổi luôn cả nguồn thế là hết :mad:

kwon_yuri

Member

bác thêm vài củ nữa là có em c2d và ổ 1tb là đủ bộ rùi

PhE0niX

Banned

máy mình VGA Geforce 9600,ram 2gb,chip Intel Core Duo945GM,ổ cứng 160G mà xem cái Terminator 3 HD 9Gb vẫn giật cục =))
ai biết hiệu chỉnh cái gì cho ngon thêm ko :)

PhE0niX

Banned

SR,em nhầm hàng
Main:Intel I945 BIOS for 945GM-S2 F2
Bộ vi xử lý intel Core Duo 3.00Ghz ;;)

khactuyen

Banned

máy mình VGA Geforce 9600,ram 2gb,chip Intel Core Duo945GM,ổ cứng 160G mà xem cái Terminator 3 HD 9Gb vẫn giật cục =))
ai biết hiệu chỉnh cái gì cho ngon thêm ko :)
bác đã dùng Cuda chưa, nếu chưa dùng thì bị giật là đúng rồi.
với GF9600 thì chỉ cần P4 cũng chơi tốt film 1080p.

kwon_yuri

Member

em là gà có thắc mắc cái, em tưởng cuda chỉ hỗ trợ về mặt hình ảnh thôi chứ có ảnh hưởng ji đến việc giật hay ko giật đâu. với những lọa máy p4 mà vga khỏe hỗ trợ cuda(gf 9xxxx), muốn không giật khi xem HD ,em tưởng phải chuyển nhiệm vụ cho GPU , đọc bài của mấy pro thấy thê

empty

Ðề: sao kết nối laptop ra LCD bằng VGA lại chỉ có 1024x768?

em cũng bị y như vậy. mà cũng không tìm thấy 1360x768 trên laptop .ti vi của em là LG 37lh70 . Có bác nào biết chỉ rõ hơn cho em cái ... cám ơn các bác nhiều

nhnphu

Member
Ðề: sao kết nối laptop ra LCD bằng VGA lại chỉ có 1024x768?

sao kết nối laptop ra LCD bằng VGA lại chỉ có 1024x768 là hiển thị rõ nhất và full màn hình LCD. còn nếu để là 1280x768 hoặc 1280x1024 thì bị lệch qua bên phải 1 khúc bị lấp mấy cái icon trên màn hình laptop, còn bên phải thì 1 phần chừng (40cm) đen thui, font chữ thì không rõ bằng để ở chê độ 1024x768.

Các bác có ý kiến gì thì hướng dẫn tận tình cho em với... hix.. em mới tập tành thôi à...

Bạn kết nối = cổng gì ?
Nếu là d-sub thì vào mục pc setting của tivi chỉnh lại độ phân giải là 1360-768 (mặc định là 1024-768) .
Nếu kết nối = hdmi thì có thể lên được độ phân giải 1980-1024 nếu không lên được độ phân giải này kiểm tra lại - down driver vga mới nhất về , kiểm tra lại cáp (cap lỏm).
Check lại chip vga hộ trợ đến dộ phân giải bao nhiêu là max .
Nếu lên được full HD hình ảnh sẽ đẹp hơn rất nhiều so với hd ready nhưng chữ sẽ hơi không nét cái này nếu bạn dùng win vista or win7 chỉ cần dùng tổ hợp Ctrl+ nut cuộn chuột để Zoom sẽ khắc phục được.
Khi dùng kết nối HDMI chỉnh độ phân giải chuẩn nhưng màn hình không full view bạn tắt đi chức năng overscan sẽ bình thường .

Bên trên