[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

latanh

Member
Ðề: [Cần tư vấn] Mua VGA rời để chơi Full HD gấp

Nếu không ngại dùng hàng cũ thì bác cứ mạnh dạn tìm mấy con 3850 hoặc 4670 của ATI, hoặc 9600GT của NVIDIA. Giá cũng tầm 1t thôi, nhưng mạnh hơn 4350 nhiều.

Thêm một cái là giá VGA của Gigabyte thường cao hơn các hãng khác một chút. Nếu thích ATI thì có thể tìm hiểu hãng Powercolor do An Nhất phân phối, giá mềm hơn các hãng khác đôi chút. MSI cũng có giá khá là tốt, Mai Hoàng thì uy tín rồi.

laptop kết nối với LCD nhưng không full hết màn hình

em dung laptop toshiba satellite A300-1JF để nối với ti vi nhưng khi cắm vào thì nó ko hiện lên hết màn hình. chỉ hiện thu lu ở giữa màn. em dung tivi KLV- 40W400A. kết nối băng cổng VGA. Laptop cua e sử dung cạc màn hinh ATI Radeon HD 3470. Độ lớn màn hình: 15.4inch / Độ phân giải: WXGA (1280 x 800). bác nào biết cách để cho nó hiển thi full hết màn hinh thì chỉ cho e với

manhcuongh2pt

Ðề: laptop kết nối với LCD nhưng không full hết màn hình

Bạn có thể chỉnh bằng nút zoom màn hình trên cái remote để cho ảnh đc toàn màn hình. còn nút zoom là nút nào thì hãy mở sách hướng dẫn của sony ra nhé. chúc thành công

Alloutthere

em dung laptop toshiba satellite A300-1JF để nối với ti vi nhưng khi cắm vào thì nó ko hiện lên hết màn hình. chỉ hiện thu lu ở giữa màn. em dung tivi KLV- 40W400A. kết nối băng cổng VGA. Laptop cua e sử dung cạc màn hinh ATI Radeon HD 3470. Độ lớn màn hình: 15.4inch / Độ phân giải: WXGA (1280 x 800). bác nào biết cách để cho nó hiển thi full hết màn hinh thì chỉ cho e với

Bac phai chon do phan giai cua may tinh cho HD hoac full HD (1080x1920) thi no se full ma hinh. Khong chinh tren TV duoc.

tanminh6000

Lấy 1GB chi cho phí hả bạn , 512 có 1.5mil ah
Theo e nên lấy 4650 kinh tế hơn con đó , tầm hơn 1mil

4650 & 4750 (FullHD) trên lệch có tí mình thấy cũng đáng để mua 4750, dùng DDR3 ngon hơn DDR2 + 1GB RAM thì ok hơn. :-t

longham

Active Member

NVIDIA GT 220 , khuyến cáo cho HD vì hỗ trợ CUDA, DXVA. Giá 1t5-1t7.

4650 & 4750 (FullHD) trên lệch có tí mình thấy cũng đáng để mua 4750, dùng DDR3 ngon hơn DDR2 + 1GB RAM thì ok hơn. :-t

Mh ko biết con 4750 , với lạo 4650 DDR4 chứ ko phải loại DDR2 nhé bác !
Ram 1 GB chả nói lên điều j với HD cả :D

tuanaiai

Active Member

Mình đã lấy MSI ATI 4670 DDR3, 128 bit, 512 MB, cầm nặng chịt, chạy mát kinh, ide tầm 36-38 oC, full load 45 oC.

Xin MOD Close Topic dùm. Cám ơn anh em đã giúp đỡ :D

nokishock

Member

Mình đang xài con EVGA GTS 250, bật GPU-Z thì nó báo là có hỗ trợ CUDA gì đó. Cho mình hỏi : vậy mình có cần kích hoạt nó lên không, hay là nó tự kích hoạt sẵn rồi :) cảm ơn nhiều! Mình xài Win7 Ul

em đã update dỉvẻ mới nhất cho cạc màn hình rồi nhưng vẫn không được. Chỉnh thế nào cũng chỉ được 1280x800 thôi. Cacs bác cố tìm cách giải quyết cái này cho e với

RyNkA

bác phải cắm = cổng HDMI thì mới chỉnh độ phân giải cao hơn đc bác,chắc bác cắm bằng D-Sub thì chỉ lên đc tầm đó thôi, vả lại độ phân giải 1280 x 800 thì ko phải là định dạng 16:9,tivi của bác hình như là con Sony full HD thì phải...nó ko full đc là đúng rồi :)

hcmc_2004

Member
TV Movies Card

Chào các bạn,

Tôi định lắp TV movies card sử dụng chủ yếu để record chương trình truyền hình cáp SCTV/HTVC rồi copy ra USB để xem trên TV Plasma pana bằng đầu máy DVD. Xin nhờ các bạn tư vấn chọn loại card nào phù hợp với nhu cầu sử dụng (loại rẻ tiền càng tốt hoặc loại trung bình chỉ cần record tốt và có hẹn giờ record).

Cấu hình máy tính: - Intel Pentium Dual E5200 2.5GHz (2M - 800FSB)
- Intel Chipset G31/ICH7
- DDRII 1GB
- HDD 160GB SATA
- VGA & Sound card on board
- 8x USB - Lan 10/100

Cám ơn mọi người.

unregister

Ðề: TV Movies Card

theo mình nếu bạn muốn TV card thì nên mua loại tốt 1 chút, còn nếu mua loại rẻ tiền bạn sẽ phải thất vọng cho mà xem :)

TQN

Ðề: TV Movies Card

Tôi định lắp TV movies card sử dụng chủ yếu để record chương trình truyền hình cáp SCTV/HTVC rồi copy ra USB để xem trên TV Plasma pana bằng đầu máy DVD.

Giới thiệu cho bác vài loại thông dụng rẻ tiền:

01. Aver EZ Capture-PCI
Giá cỡ 700k VDN.

02. Kodicom KMC-8800 Video Capture Card
Giá cỡ 1 củ.

03. PINNACLE STUDIO 510 USB
Giá cỡ 2 củ rưỡi.

Nơi mua và cách sử dụng bác google nhé!

muitendenvn

LeechPro

Rảnh. Các bác ko biết còn chỉ bảo lung tung làm khổ người ta.
Bạn phải chọn chỉ hiện hình ảnh lên cái màn hình ngoài thôi, màn hình của lap sẽ tắt, thì mới full dc.
Nếu là windows 7 thì nhấn nút cửa sổ + P. Có 4 lựa chọn, chọn từng cái bao giờ ok thì ok :)

longham

Active Member

Có sẵn topic hướng dẫn rồi mà:
Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=33338

dvhuy

Bạn phải chọn chỉ hiện hình ảnh lên cái màn hình ngoài thôi, màn hình của lap sẽ tắt, thì mới full dc.
Nếu là windows 7 thì nhấn nút cửa sổ + P. Có 4 lựa chọn, chọn từng cái bao giờ ok thì ok :)
Đại ca này biết thì nói nha . Đừng nói người ta nhảm chứ ai cũng 1 lòng muốn giúp đỡ thôi mà . Tui xài win 7 nè nhưng khi kết nối vẫn để vừa màn hình laptop vừa lcd có bị gì đâu lcd vẫn full bình thường nè . Biết thì nói ko biết thì thôi đừng nói bậy nha .

hailong88

Member

Bác này nhầm nhọt quá :)) em dùng con dell từ đời tống vẫn 1 màn hình chát 1 màn hình playHD như thường đây ạ :))

Bên trên