Tư vấn lắp cáp Quang Viettel

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp cáp Quang Viettel

Hi,

Anh nào chia nhiều nhà thì dùng dây điện thoại 4 lõi bấm đầu cos 1236 dùng sẽ ổn định và chịu mưa nắng ngoài trời tốt hơn dây mạng.

lehuytrinh

Well-Known Member

Gói 45M mỗi tháng 800k đấy bác, 800x12 tháng = 9tr6 một năm. 10 nhà thì mỗi nhà đóng 960k/ năm
@lehuytrinh: mà bác kiếm đc 10 nhà dùng gần nhau cũng vãi ...ái nhể? Nhà e mà lắp đc gói 45M này thì e chỉ cần chia đôi là ngon rồi, tiếc là chỉ có FTTB

Dãy mình toàn nhà phố có 5m một nhà mình ở trung tâm tỏa ra nhà xa nhất có 30m nên không vấn đề gì với tín hiệu , còn cũng hô hào mỏi miệng đấy nhưng khi phân tích giá cả có mấy chục 1 tháng nên họ đồng ý luôn bỏ hết các mạng khác dùng gói này . Nhưng nói thực có mỗi mình dùng nhiều thôi , còn hàng xóm chỉ đọc báo và xem youtube tí thôi

vuthecong78

Well-Known Member

Dãy mình toàn nhà phố có 5m một nhà mình ở trung tâm tỏa ra nhà xa nhất có 30m nên không vấn đề gì với tín hiệu , còn cũng hô hào mỏi miệng đấy nhưng khi phân tích giá cả có mấy chục 1 tháng nên họ đồng ý luôn bỏ hết các mạng khác dùng gói này . Nhưng nói thực có mỗi mình dùng nhiều thôi , còn hàng xóm chỉ đọc báo và xem youtube tí thôi

Thành ra là họ đóng cho bác tải Fshare rồi. Hi hi.

Ðề: Re: Tư vấn lắp cáp Quang Viettel

Ủa thím ghê nhỉ. Mình cũng dùng gói này down max thì đc 250kb/s. CÒn ko toàn 200kb/s đổ lại, mà thằng VNPT là thằng cực chuối

Trường hợp của bạn Nevol là sử dụng gói cước tốc độ cao hơn của bạn, vì VNPT có chính sách riêng cho giáo viên và y tế nên giá cước rất thấp.

Tầm 400 - 500k/ tháng thì lắp gói nào được hả chủ thớt?

Hiện tại VNPT có chương trình KM, nếu bạn lắp cáp quang gói Fm 12Mbps giá 350k sẽ còn tương ứng 200/220/270 nếu đóng cước trước 18/12/6 tháng, và được tặng luôn cước tháng hiện tại

Khi lắp cáp quang VT hay VNPT mình đăng ký thêm MyTV hoặc NetTV thì được thêm 1 cái Box. Ví dụ mình mua thêm Box thì có xem được tivi thứ 2 không các bác. Hay vẫn chỉ được 1 tivi. Giờ mua mấy cái Box để xem tivi của VT hay MyTV mua ở đâu? Các bác cho em biết với.

được chứ bạn, bạn chỉ cần vào cấu hình modem chỉnh sửa lại sau đó gắn vào 2 settop box, 2 tv hoạt động bình thường

Mình ở chung cư Tôn Thất Thuyết Q4, hiện đang xài VNPT gói 380k/tháng mà thấy chậm ghê :( mấy bác tư vấn giờ đổi sang cáp quang thì giá khoảng nhiêu? và mạng nào tốt? Mình chỉ dùng 1 máy để bàn và bắt wifi mấy cái iphone, ipad thôi. TKs :)

Bạn chuyển đổi từ cáp đồng sang cáp quang được miễn phí đó với giá cước như trên bạn có thể chuyển sang gói 12Mbps

cskh

Chào bạn, bạn có thể xem khuyến mại ở #80

Bên trên