[Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

dalami

Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

tầm tiền này là mơ ước của em...vote cho dán 1

gsmorcdma

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] ắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

- 4: Không thể vì mỗi máy chỉ có thể cho ra 2-3 màn hình. Muốn ra thêm thì cứ 1 VGA cho ra thêm 03 màn. Các main bạn chọn đều có thẻ lắp thêm 3 cạc hình nên tối đa chỉ ra được 10-12 màn hình thôi

Theo tôi biết thì có thể xuất ra màn hình qua ngõ USB (chuyên dùng cho dân chứng khoán) - Tôi đã thấy một CPU có thể xuất ra 5-6 màn hình (không dùng thêm card màn hình nhé).
Bạn thử tìm hiểu thêm xem sao.

Hai Scm

Active Member
Em đang lăn tăn 2 cấu hình sau:

Cấu hình 1:
Gigabyte H87-D3H - LGA 1150 (sound chip Realtek ALC892, no SLI) 2,950
"Xeon E3-1230V3 ( 3.3Ghz ) - Box-sk1150
No GPU.
Benchmark 9500/14,500" 6,050
DDRAM III Kit 8GB -Bus 1600 - Kingston, TCN Chính hieu - (2x 4GB) HyperX (t n nhiet) - BLU 1,545
"Gigabyte GTX 760 OC 2GB (GV-N760OC-2GD): Benchmark: 5000/8233
required PSU min 500W" 7,990
Western 2TB SATA3 - BLACK - 2 Nhân 3,500
SSD Corsair Force GS 128GB 2,850
Power Supply ACBel 600W 1,230
Case Xigmatek Asgard Pro Window Mid-Tower Case , VGA card dài 30cm 1,100
KB+ mouse wireless 500
Heat sink Fan Xigmatek 500
Webcam 720p - Logitech C270 500
Game pad

Total amount 28,715

Cấu hình 2:
GA-Z87-D3HP (sound chip Realtek ALC892, No SLI) 3,750
"Xeon E3-1230V3 ( 3.3Ghz ) - Box-sk1150
No GPU.
Benchmark 9500/14,500" 6,050
DDRAM III Kit 8GB -Bus 1600 - Kingston, TCN Chính hieu - (2x 4GB) HyperX (t n nhiet) - BLU 1,545
"Gigabyte GTX 770 OC 2GB (GV-N770OC-2GD): Benchmark: 6272/8233
required PSU min 600W" 10,590
Western 2TB SATA3 - BLACK - 2 Nhân 3,500
SSD Corsair Force GS 128GB 2,850
Power Supply ACBel 750W 1,652
Case Xigmatek Asgard Pro Window Mid-Tower Case , VGA card dài 30cm 1,100
KB+ mouse wireless 500
Heat sink Fan Xigmatek 500
Webcam 720p - Logitech C270 500
Game pad

Total amount 32,537

ttlinhha

Well-Known Member

Bác chủ vẫn chưa chọn đc cấu hình ah?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

em gom lại thành 2 lựa chon trên đó bác, chắc em nghiêng về lưa chon số 2, các bác có ý kiến gì giúp em không ?

ko OC thì lấy dàn 1, lấy main H87 là ok, tiền chênh giữa main Z87 và H77 thì đập vào card sound ngon có phải hơn ko bác. Túm lại, bác có max là bao nhiêu xèng để e lên cấu hình cho chuẩn 1 lần luôn đi.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

ko OC thì lấy dàn 1, lấy main H87 là ok, tiền chênh giữa main Z87 và H77 thì đập vào card sound ngon có phải hơn ko bác. Túm lại, bác có max là bao nhiêu xèng để e lên cấu hình cho chuẩn 1 lần luôn đi.

Max là 35 củ nha bác. Thanks bác.... card âm thanh thì em muốn xuất ra cổng Left/Right nhé bác

Ðề: re: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Bác cứ sút em 1 em cpu i7 3rd or i7 4rd tùy chọn. Main GA series 7 or 8 " Support Lucid MVP . " Run Intel vPro ' + Intel Media SDK Gradphic.
Ram DDR3 8gb BUS 1600 x 4 = 32gb
2 em card TITAN + Intel HD Graphic = Phũ tung cả mũ.

"4th"
gửi bác 1 cấu hình 30 triệu ở HN để tham khảo, nghe nhạc 2 kênh, xem film Bluray iso 3d, chiến game Crysis 3 ngon lành. Nếu bác có yêu cầu cao hơn về nhạc thì giảm main xuống B75, đập tiền vô mua e card sound rời Omega Striker 7.1

card sound rời Omega Striker 7.1

Nhất trí dàn này

0203

Ðề: re: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Sắp gần 2 tháng rùi đó bác. Để lâu là độ "máu" giảm đi đấy.:D

ttlinhha

Well-Known Member

Bác chủ chốt hạ cấu hình, lắp máy xong thì rì viu cho anh em với nhé. Một vài cảm nhận với bộ siêu khủng nó như thế nào?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Bác chủ chốt hạ cấu hình, lắp máy xong thì rì viu cho anh em với nhé. Một vài cảm nhận với bộ siêu khủng nó như thế nào?

Em mới ghé cửa hang Lê Phụng, nhìn vào list linh kiện em bán hang bảo hang này phải chờ cửa hang nhập về 1.5 tiếng, rồi ngồi ráp them 1.5 tiếng nữa, òa òa, chắc mất cả buổi mất....[-O<

sircuong1303

Well-Known Member

Em mới ghé cửa hang Lê Phụng, nhìn vào list linh kiện em bán hang bảo hang này phải chờ cửa hang nhập về 1.5 tiếng, rồi ngồi ráp them 1.5 tiếng nữa, òa òa, chắc mất cả buổi mất....[-O<

vậy là dàn của bác ok chưa, a e đang đợi bài viết trên tay bộ case của bác đây :D

ngdhieu

Well-Known Member

Việc gì phải chờ hả bác, cứ để lại ít tiền cọc, đi đâu đó chơi, lát nữa quay lại mà ôm hàng về thôi. Em toàn đi mua thế cả. (Chỉ khác là em trả hết 100% tiền luôn)

Hai Scm

Active Member

Việc gì phải chờ hả bác, cứ để lại ít tiền cọc, đi đâu đó chơi, lát nữa quay lại mà ôm hàng về thôi. Em toàn đi mua thế cả. (Chỉ khác là em trả hết 100% tiền luôn)

Em có hỏi cưa hang có đem linh kiện về nhà ráp được ko thì cửa hang bảo là ráp tại cửa hang để có thiếu cáp hay phụ tùng gì thì bổ sung luôn...

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Em có hỏi cưa hang có đem linh kiện về nhà ráp được ko thì cửa hang bảo là ráp tại cửa hang để có thiếu cáp hay phụ tùng gì thì bổ sung luôn...

Bác cứ thích tự mình làm khổ mình làm gì nhỉ? ;))
Cứ để tiền lại, kêu CH người ta lắp thành máy hoàn chỉnh, cài phần mềm vào cho mình. Khi mình quay lại, bật máy kiểm tra các tính năng OK thì vác máy về, đỡ mất bao nhiêu là thời gian.
Về nhà nếu mình thích và có thời gian thì cứ từ từ mà tháo ra lắp vào. ;))

dinhhuy1979

Well-Known Member

Bác Hải SCM ở đâu thế để em tư vấn cho nơi mua ;))

Hai Scm

Active Member

Vẫn chưa xong hả bác ơi? Em hóng rì viu của bác

Chưa lắp bác ơi, đang đợi chương trình khuyến mãi thế nào... ở tpHCM sắp có triển lãm IT VCW 31/8-2/9, thườg các NPP sẽ có CTKM tốt ở thời điểm đó...

Bên trên