[Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

ko OC thì bác lấy main B85 hoặc H87 là dc, dồn tiền vào lên con VGA GTX770 cho chất. Mà dàn hơn 30 triệu ai lại đi lắp con nguồn kia, bác lấy con này thì ngon luôn.
FSP AURUM CM MODULAR 650W - Active PFC - 80PLUS® GOLD - 2.000.000 vnđ
Nguồn FSP AURUM CM MODULAR 650W - Active PFC - 80PLUS® GOLD

p/s: e là mem voz chứ ai :D

Cám ơn bác, con này ở chỗ em tới 2.4tr lận nếu xài cái này làm luôn bản 750w có 2.55tr them có 150k thôi.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Em thích con i7-4770k nhưng them tiền nhiều quá nên tụt xuống Xeon e3-1230 v3 đấy bác :D
Bác cũng giống em khi mua, nếu đc chọn lại em vẫn cố lấy i7 cho máu chứ nâng lên đặt xuống rồi nâng cấp mệt lắm

0203

Ðề: Re: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Plextor M5P đã về hàng, bác cần loại 128GB hay 256GB ạ. Bác lấy mẫu nào thì pm em để có giá fix nhé :D.
Thanks bác, e chỉ với tới M5S 128G thôi, ko lên nổi M5P. Vâng, e lấy thì e sẽ pm bên VOZ, e cũng lấy nhìu bên HNC rùi ạ, cũng gặp bác rùi, :D.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Lắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

Bác cũng giống em khi mua, nếu đc chọn lại em vẫn cố lấy i7 cho máu chứ nâng lên đặt xuống rồi nâng cấp mệt lắm

Con i7-3770k đời trước mà ép xung lên 4.5Ghz vẫn cho con CPU đời sau của em hít khói đấy bác.

quocvietak

Ðề: [Tư vấn] ắp case Desktop mạnh để phát phim, chơi game

bác qua 43 Thái Hà mua hàng lúc nào thế sao ko call e :(. Cấu hình bác dựng được nv kinh doanh bên e tư vấn ra sao mà vẫn chưa hợp lý. Nếu là case bên dưới chữ ký của bác thì đúng là chưa hợp lý khi bác dưng dc case i5 mà con VGA và con card sound cùi quá, bảo sao bác nghe ko dc ngon như con đầu Dune.
Nếu xem bluray iso 3D thì ít ra bác phải lấy vga HD6670, nếu muốn sau này xem dc film 4K thì ít nhất cũng lấy HD7750. Card sound thì ít ra bác cần lấy con Sound Card HT Omega Striker 7.1 nghe nhạc mới hay dc

Bác cho em hỏi là nếu em lấy 2 con này thì có bạn kỹ thuật nào lên nhà em setup đc ko nhỉ? hay em phải mang case ra Thái Hà? (em ở Mỹ Đình)
mình đang dùng con này nghe nhạc lossless và xem phim hd cực hay... rất hài lòng con sound này.

Bên trên