Tư vấn : LG 47LS4600 và ONKYO S3400

Ðề: Tư vấn : LG 47LS4600 và ONKYO S3400

14. Cổng Universal cho Ipod/Iphone em có thể dùng 1 cable chuyển để kết nối (nhận tín hiệu) Playbook (mini HDMI) hay MP3 players hay .. không ạ?

14. Cổng Universal cho Ipod/Iphone em có thể dùng 1 cable chuyển để kết nối (nhận tín hiệu) Playbook (mini HDMI) hay MP3 players hay .. không ạ?

Cái này không có cable của Onkyo thì không được rồi, cổng này dùng phát hình với tiếng từ iphone luôn mà

thanhnghia_dba

vậy túm lợi, có dùng đc iphone xuất hình và âm thanh ra dàn S3400 này ko các bác. nếu đc thì dùng cáp gì?

15. Các bác ơi, có cách nào để giảm tối đa hoặc disable hẳn loa SUB mà không tháo rời dây không ạ ? Vợ em nó khó chịu với âm thanh siêu trầm quá.

Xem phim mà không có sub thì chán kinh luôn bác ạ. Em cũng đang lăm le múc bộ 3400 này. Bác sử dụng thấy thế nào ạ?

forever_rock

Active Member

15. Các bác ơi, có cách nào để giảm tối đa hoặc disable hẳn loa SUB mà không tháo rời dây không ạ ? Vợ em nó khó chịu với âm thanh siêu trầm quá.
chắc vợ bác dị ứng vs âm thanh tần sô thấp rồi . bác đặt chế độ cho rec để loa sub = 0 là đc mà.

Xem phim mà không có sub thì chán kinh luôn bác ạ. Em cũng đang lăm le múc bộ 3400 này. Bác sử dụng thấy thế nào ạ?

Xem phim em thấy OK.
Nghe nhạc thì em thấy thua cả Microlab 2.1 từ 6 năm trước (cùng phát mp3 : dàn em phát qua ổ cứng hoặc Playbook/mp3 player ..; Microlab 2.1 thì nối DVD).

em chưa biết chỉnh nhiều lắm nên không chỉnh được sub, có bác nào thành thạo chỉ cụ thể các chỉnh loa sub con này với ạ. Em đang -10dB mà vẫn vợ khó chịu.

chắc vợ bác dị ứng vs âm thanh tần sô thấp rồi . bác đặt chế độ cho rec để loa sub = 0 là đc mà.

đặt rec ntn hả bác? bác vui lòng mật thư em cái số mobile có gì em alo hỏi trực tiếp bác, cũng là giao lưu luôn.

16. Về vấn đề nâng cấp :

- PA1 : Theo em nghiên cứu, đã có topic tư vấn muốn nghe nhạc thì em nên nâng cặp Front bằng Mission MV4/Castle Knight .. cho S3400 của em.
- PA2 : Giờ em muốn dùng 1 cặp loa của Onkyo như D202A (~2T) hay D502A (~4T) thì có tốt hơn 2 em kia không ? Vì cùng nhãn hiệu với Amply mà.
- PA3 : Hoặc là em mua nguyên 1 dàn mini combo chỉ để nghe nhạc (VD : Onkyo Fr155). Với dàn này nếu em tách loa ra nối vào Amply của S3400 có nâng cao chất lượng âm thanh ??

Khi mua em phải chú ý thông số nào : trở kháng ? công suất ?

Kính mong các bác tư vấn cho em 1 phương án hợp lý về giá cả/hiệu năng.
Nhu cầu em nghe các thể loại nhạc trữ tình/tiền chiến/acoustic/guitar/trịnh công sơn/hương lan/pop .. nói chung là thể loại nhẹ nhàng thôi ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Dongnam

mình cũng mới múc em onkyo 3400 này bên trươnglê và cũng đang tìm hiểu về em này.hồi giờ chưa xài giàn nào nên cũng ko biết setup nó như thế nào để đc có âm thanh chuẩn để xem phim.mong các bác đang xài và các bác có kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm để em và bác chủ thớt đc mở rộng tầm kiến thức .thank các bác nhiều.nguồn phát của em là PC

hailua1234

Bác thay cặp Loa font bằng cặp bookself nào hay hay là nghe nhạc ok. Nhiều người đã làm như vậy rồi đó bác

baodom

Active Member

Bác thay cặp font MX2 của mission hoặc một số dòng loa cột nhỏ của Onkyo nghe ok lắm đó bác

cdl

Member

Bác thay cặp font MX2 của mission hoặc một số dòng loa cột nhỏ của Onkyo nghe ok lắm đó bác
Vừa rồi em lấy thử cặp loa của dàn iawa (6omh, 120w,bỏ xó 20 năm rồi) gắn vô front B , đúng là nghe cho chất music hơn nhưng cũng chưa phải là hay(chắc tại loa dỏm). Cho nên em cũng lăn tăn vụ này lắm, ko biết giải pháp của bác so với sắm một dàn (ampli +loa) second hand nội địa khoảng 7tr thì cái nào nghe hay hơn? có bác còn tư vấn mission mv4 giá khoảng hơn 4tr mà em thấy cái loa đó kích thước hơi nhỏ nên ko biết âm thanh sao?

baodom

Active Member

Vừa rồi em lấy thử cặp loa của dàn iawa (6omh, 120w,bỏ xó 20 năm rồi) gắn vô front B , đúng là nghe cho chất music hơn nhưng cũng chưa phải là hay(chắc tại loa dỏm). Cho nên em cũng lăn tăn vụ này lắm, ko biết giải pháp của bác so với sắm một dàn (ampli +loa) second hand nội địa khoảng 7tr thì cái nào nghe hay hơn? có bác còn tư vấn mission mv4 giá khoảng hơn 4tr mà em thấy cái loa đó kích thước hơi nhỏ nên ko biết âm thanh sao?

Nếu muốn nghe nhạc hay, bác sắm dàn ampli seconhand về đánh cái loa của bác bảo đảm hay hơn khi bác đánh Reiceiver của onkyo

Bên trên