TƯ VẤN MỘT DÀN HTPC

Pilot

Chào các anh em trong 4um.
Mình là 1 trong những tín đồ của điện ảnh, nhưng mình lại không rành về lĩnh vực này. Hôm rồi đứa em có gửi hình của phòng mình lên 4um, thấy anh em chê dữ quá, nay mình cũng tham gia để học hỏi. Về phần audio thì mình đã ok rồi, còn phần cinema mong anh em tư vấn cho mình với.
Mình đang làm lại phòng mới (4,3m X 7m), chi phí thiệt hại cho phần thiết bị khoảng $ 5000

phamquephong

Ðề: TƯ VẤN MỘT DÀN HTPC

Em cũng đang trong tình trạng giống bác. Nghiên cứu kỹ lắm rồi nên về cơ bản em đã chọn:
Full HD Projector: Pana 3000U,
TVix 7010A
Hai chú này khoảng 3000$, bác dư tiền kiếm electric screen
Thân,

phamquephong

Mình là 1 trong những tín đồ của điện ảnh, nhưng mình lại không rành về lĩnh vực này. Hôm rồi đứa em có gửi hình của phòng mình lên 4um, thấy anh em chê dữ quá, nay mình cũng tham gia để học hỏi. Về phần audio thì mình đã ok rồi, còn phần cinema mong anh em tư vấn cho mình với.
Mình đang làm lại phòng mới (4,3m X 7m), chi phí thiệt hại cho phần thiết bị khoảng $ 5000

Bác Pilot có thể tham khảo chú Pana theo đường link này
http://www.projectorpeople.com/proj...d=24159&itmname=Panasonic+PT-AE3000U&sid=PREV

IZZ

Active Member

Bác Pilot đang cần tư vấn dàn HTPC mà, các bác nói lệch hết rùi. Bác Pilot chi cho riêng bộ HTPC là bao nhiêu? Cái case ấy.

Thế Anh

HTPC thì 8 triệu là kịch. Tiền đâu để dồn qua mua HDD thôi.

Pilot

Hiện tại mình cũng có 1 bộ rồi, là cái bộ mà minhjp post lên đó, bị chê thê thảm.
Theo bác thì có còn tận dụng được món nào không. Mình mù tịch, nếu có điều kiện mình nhờ bác giúp (cầm tay chỉ việc):-*

Haihard

Member

HDPC thì cấu hình cũng chẳng cần dữ dội lắm đâu.
Nếu anh mà sử dụng Chip AMD thì cũng rẻ lắm anh ạ.
- Main cố gắng chọn con nào onboard sạch sẽ là đỡ tốn tiền. Asus M3 cũng là ứng cử viên sáng giá. Chỉ cần 115$ là đã có xài rồi anh.
- Chip PhenõmII 940 giá cũng khoảng 270$ thôi à.
Còn lại là Ram và HDD thì đâu chẳng có.
Em cũng vừa dựng con này chơi thử mà thấy nuột lắm.

Bên trên