tứ vân mua box tv android

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: tứ vân mua box tv android

tình hình mình có khoảng 3tr muốn mua tivi box để xem phim youtube với nghịch linh tinh. nhờ cá bác tư vấn cho 1 em với. ko biết mấy cái này có kèm cổ cứng trong ko nhỉ. với apple tivi có đc ko ạ

Không nên mua loại có ổ cứng trong mà nên dùng ổ NAS thì hay hơn, nhiều thiết bị có thể xem chung.
Hiện mình đang dùng M8 cũng thấy hài lòng. Chưa thử hãng Himedia

tienpt

Active Member

Không nên mua loại có ổ cứng trong mà nên dùng ổ NAS thì hay hơn, nhiều thiết bị có thể xem chung.
Hiện mình đang dùng M8 cũng thấy hài lòng. Chưa thử hãng Himedia

M8 giá thế nào bạn bác nhỉ. bác cho xin ít thông số đc ko ạ

Bác thử sài thử hãng HiMedia đi, để cảm nhận sự khác biệt :D. Đặc biệt là xem phim nhé. Nhiều con box khác dù đã cài codec rồi mà lâu lâu vẫn lỗi như có hình mà không có tiếng, tiếng và hình thì chạy mà phụ đề lại lệch.
Còn dòng HiMedia này con nào cũng chiến tốt, đặc biệt là Q5, mình cảm nhận con này thiết kế đẹp, vỏ nhôm tản nhiệt tốt mà hiệu năng lại cực kỳ cao.
Mình đã từng thử bật em q5 này liên tục từ 9h sáng đến 7h tối, xem khoảng 3 phim chất lượng 1080p ~ 20gb và 1 phim 3d iso ~ 50gb mà không hề có hiện tượng giật hay lag.
Theo mình cảm nhận thì nó là con ngon nhất trong các loại android tv box mà mình từng trải nghiệm.

Còn tầm giá M8 thì bác có thể thử Himedia M3, một số người sử dụng qua cũng đánh giá con này rất tốt, thiết kế có hơi hướng Apple nữa :D. Để trong phòng ngủ nhìn cũng rất sang trọng nhé.

HieuHienSupport

Active Member

M8 giá chỉ 2tr190k thôi bác ạ, chạy ngon lành và ổn định, không nóng gì cả, chạy cả ngày chỉ hơi ấm thôi.
Android 4.4.2 Kitkat, CPU AMLogic S802, GPU Mali-450MP, RAM 2Gb, ROM 8Gb, đó là những thông tin cơ bản về nó, nếu bác cần test thì cứ ghé qua các cửa hàng của bên em test thoải mái nhé, có thể test và so sánh với các dòng Himedia, thích con nào thì bác lấy con đó luôn :)

HieuHienSupport

Active Member

vừa qua tinhte.vn đọc thấy bảo tháng 6 này apple tv ra. liệu có nên đợi ko nhỉ các bác

Vấn đề gặp phải đó là về app giải trí dành cho người Việt như xem phim, xem TV trên IOS không nhiều và tốt như Android nên có vẻ Apple TV ko thích hợp lắm bác ạ

HieuHienSupport

Active Member

Nóng thì cài app Clean Master quét là hết nóng 100%-không tin cứ thử bác nhé

---------- Post added 21-03-2015 at 16:22 ----------

Bác lấy Q10ii eMMc mình để giá chơi 2tr, mới 100%

Clean Master chỉ là ứng dụng để giải phóng RAM, xóa bộ nhớ đệm, tắt các ứng dụng chạy ngầm, nó chạy được một hồi thì lại nóng lên khi mình mở nhiều chương trình mà chưa thực sự tắt hẳn, lại mất công mở Clean Master lên quét, vậy thì bất tiện lắm bác ạ, bộ nhớ đệm dùng 1 lúc nó lại đầy, lại phải quét. Bác đang dùng con gì mà muốn đẩy con Q10ii đi vậy :)

Mình thì lỡ mua con 1600E muốn đổi con mạnh hơn mà đại lý ko cho. Giờ hỏng gửi bảo hành 1 tuần rồi chưa thấy tăm hơi đâu. Nản!

HueHDplus

Member

Chào bác, ITV1600E nhà phân phối ITVPLUS xác nhận tuần sau sẽ có hàng bác nhé. Về hàng, ITVPLUS sẽ đổi cho bác chiếc mới ngay.

trihuyphusp

Member

Apple Tv tung ra nhằm hướng tới khu vực châu âu và bắc mỹ. Giá niêm yết 66$ nhưng phải xài thêm các gói app có thu phí tháng như netflix, HBO.. trung bình khoảng 20$/tháng. Riêng các App này xem chất lượng phim thì ok nhưng đòi hỏi đường truyền phải có tốc độ cao. Còn trên thị trường Việt Nam thì thằng netflix, HBO nó cũng không quan tâm lắm đâu vì dân mình chuyên xài hàng miễn phí :((

Chỉnh sửa lần cuối:

trihuyphusp

Member

Bác thích dòng Himedia Q10IV thì có thể qua 15 Võ thành Trang để trãi nghiệm trên TV 3d Sony bác nhé :)). Đặc biệt luôn có giá tốt cho anh em HDvietnam bác qua thì phone trước em 1 tiếng. Web của em đây

Chào bác, ITV1600E nhà phân phối ITVPLUS xác nhận tuần sau sẽ có hàng bác nhé. Về hàng, ITVPLUS sẽ đổi cho bác chiếc mới ngay.

Cảm ơn bác cho đổi con khác, tầm 2-3 triệu bác còn hàng những máy nào nhắn em biết chọn 1 con với! tks bác!

Thấy website của bác con 1800e plus với minix neo x7 vẫn còn hàng sao bác bảo hết vậy? Em sợ con Q5 IV nóng quá ít bữa lại hỏng thì mệt lắm

meocon

Well-Known Member

Thấy website của bác con 1800e plus với minix neo x7 vẫn còn hàng sao bác bảo hết vậy? Em sợ con Q5 IV nóng quá ít bữa lại hỏng thì mệt lắm

Mấy dòng này đều ko có quạt mà bác , nóng nhưng vẫn xài tốt , Q5 II , tới IV , Q5 II xài năm ngoái tới giờ vẫn tốt , giờ IV ....

victoryche

Có ai dùng thử con Kiwi Evo chưa vậy? cho em hỏi giữa Kiwi Evo, Tizzbird S20t và Dune HD 102 thì nên mua con nào a??

Bên trên