TƯ VẤN MUA LOA SUB XEM PHIM

cccp1784

Member
Ðề: TƯ VẤN MUA LOA SUB XEM PHIM

Em cũng ko thích hàng ship đâu bác ah, may rủi lắm nhưng do ở VN ít sự lựa chọn + giá ko đúng giá thực. Bán con bw 610 cũng tiếc lắm bác ah vì em dùng nó ngay từ mới + xem ít, thôi để em test xem 2 sub thế nào rồi quyết định chưa muộn.

Bác mà bán sub nhớ alo em nhé. =D>

truonghd

Well-Known Member

Đã lấy con vel EQ MAX 12 vào sáng nay ở HDmedia giá 16,5tr , phải nói là xem phim cực hay, bass cực mạnh, chắc, gọn. đầy uy lực và đánh rất nhịp nhàng với bộ dàn. khong bị đinh tai khó chịu và ù như cái sub jamo X5 trước đó. Nghe nhạc thì chưa test kỹ nên chưa dám nói. nói tóm lại là đáng tiền.

Con này chắc nghe phê lắm phải k bác chủ, sup Vel được cái nó k làm cho ta cảm giác tức ngực , và ù như những sup kia,

khactuyen

Banned

Đúng là cái số, bác chậm chút lấy con này nghe nó tê tê luôn
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...m-hd/356696-ban-sub-velodyn-optimum-10-a.html
E đang nghiên cứu có nên đổi hay k, sợ tai trâu mua ề nghe k phân biệt thì thua

Đổi đi bác trường ơi, khac biệt rõ đấy, mua mấy món này phải cố tý sau này đỡ lăn tăn, time dành kiếm tiền sướng hơn ah.

truonghd

Well-Known Member

Đổi đi bác trường ơi, khac biệt rõ đấy, mua mấy món này phải cố tý sau này đỡ lăn tăn, time dành kiếm tiền sướng hơn ah.

Mình cũng đang sài con Vel 10EQ mà giờ chuyển qua con này sợ nó k khác gì thì bó tay, tiếng nó k biết có nhẹ hơn hay k;)

truonghd

Well-Known Member

Bác cứ chơi sub Velodyne, SVS hoặc JL đảm bảo không hối hận đâu, nếu bác cố thêm tý làm con Velodyne DD10 cho thỏa mãn (hàng 2nd về đến VN khoảng 27tr).
Đối với hệ thống xem film bác ko nên tiết kiệm tiền mua sub, vì center+sub là 2 cái thể hiện rõ nhất giá trị tiền bác bỏ ra đấy.
Mình tính lấy con JL113 mà biết ship về sao đây, con này so với Vel10 Optium thì sao ta:D

Vel thi quá ổn rồi nhưng nhu cầu của bac xem phim nhiều thì đầu tư Ya 515 cho kinh tế hoạc POLK 125 cũng ngon. Vel ghép nghe nhạc mới thể hiện đẳng cấp của nó!

khactuyen

Banned

Mình tính lấy con JL113 mà biết ship về sao đây, con này so với Vel10 Optium thì sao ta:D

Bác đọc Reviews bọn khoai tây xem họ đánh giá thế nào, theo em biết thì bọn khoai tây rất khoái sub của JL > Vel đấy, còn cụ thể seri thì em ko rõ lắm.
Nếu có chỗ mua bác có thể nhờ bác Minh_anh trên này, đợi hàng của em về xem thế nào em sẽ comment lại bác rõ, em mua trên audiogon (trên này nhiều hàng hơn ebay lại chuyên).

truonghd

Well-Known Member

Bác đọc Reviews bọn khoai tây xem họ đánh giá thế nào, theo em biết thì bọn khoai tây rất khoái sub của JL > Vel đấy, còn cụ thể seri thì em ko rõ lắm.
Nếu có chỗ mua bác có thể nhờ bác Minh_anh trên này, đợi hàng của em về xem thế nào em sẽ comment lại bác rõ, em mua trên audiogon (trên này nhiều hàng hơn ebay lại chuyên).
Mình tính mua của 1 bác ở trong Hd mình luôn, mà bác ấy đang ở nước ngoài, hình nhưu Anh thì phải:">, chắc phải cố quá

nguyentran

Con này chắc nghe phê lắm phải k bác chủ, sup Vel được cái nó k làm cho ta cảm giác tức ngực , và ù như những sup kia,

đúng vậy. hết hẳn hiện tượng ù và tức ngực, những cảnh mà có đánh đấm hay bom nổ thì y như có luồng hơi ập vào người rất phê. điều mà cái sub jamo củ của mình không thể hiện được. lúc nghe thử sub ở HDmedia thì cũng là lần đầu tiên mình được nghe thử bộ dàn khác ngoài bộ dàn của mình, thì mới biết là cái center của mình quá yếu, âm thanh quá nhỏ, cảm giác xem phim khong đã. vì vậy mình quyết định nâng cấp luôn cái center và mình chọn BW htm61 nhưng khi nghe thử thì hơi thất vọng vì tiếng nó hơi ấm và khi vặn âm lượng hơi lớn thì cái loa bass của nó kêu bẹt bẹt( hình như nó chịu không nổi) nên không hợp với bộ dàn của mình . chủ tiệm gơi ý nghe thử polk sci A6. Tuyệt vời, âm thanh nó thiên sáng rất hợp với ý định và dàn loa bose của mình và em nó đã theo mình về nhà với giá 8tr. Về đến nhà để em nó lên bàn cắm dây vào và xem lại những phim củ mà trước đó mình cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó thì nay nó đã được lấp đầy. quá hay xem phim quá đã vặn âm lượng càng lớn tổng thể bộ dàn đánh nghe càng đã, chỉ sợ làm ồn hàng xóm vì phòng mình không có cách âm. rất đáng đồng tiền đã bỏ ra. có lẽ mình sẽ không cần lăn tăn nâng cấp gì thêm nửa. có chăng là cách âm cái phòng.

truonghd

Well-Known Member

đúng vậy. hết hẳn hiện tượng ù và tức ngực, những cảnh mà có đánh đấm hay bom nổ thì y như có luồng hơi ập vào người rất phê. điều mà cái sub jamo củ của mình không thể hiện được. lúc nghe thử sub ở HDmedia thì cũng là lần đầu tiên mình được nghe thử bộ dàn khác ngoài bộ dàn của mình, thì mới biết là cái center của mình quá yếu, âm thanh quá nhỏ, cảm giác xem phim khong đã. vì vậy mình quyết định nâng cấp luôn cái center và mình chọn BW htm61 nhưng khi nghe thử thì hơi thất vọng vì tiếng nó hơi ấm và khi vặn âm lượng hơi lớn thì cái loa bass của nó kêu bẹt bẹt( hình như nó chịu không nổi) nên không hợp với bộ dàn của mình . chủ tiệm gơi ý nghe thử polk sci A6. Tuyệt vời, âm thanh nó thiên sáng rất hợp với ý định và dàn loa bose của mình và em nó đã theo mình về nhà với giá 8tr. Về đến nhà để em nó lên bàn cắm dây vào và xem lại những phim củ mà trước đó mình cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó thì nay nó đã được lấp đầy. quá hay xem phim quá đã vặn âm lượng càng lớn tổng thể bộ dàn đánh nghe càng đã, chỉ sợ làm ồn hàng xóm vì phòng mình không có cách âm. rất đáng đồng tiền đã bỏ ra. có lẽ mình sẽ không cần lăn tăn nâng cấp gì thêm nửa. có chăng là cách âm cái phòng.
Đường còn dài chưa nói hết được, nếu bác lấy con Htm61 là ok hơn đó, nghe nó hùng hồn hơn:-S

Bên trên