Tư vấn mua TV 4K

fonxue

em thấy con K5500 cũng đáp ứng đầy đủ chức năng lại trong tầm của bác này

kim_jojo21

Mình thấy tivi của sam tích hợp rất nhiều app vs game lắm, nếu ngoài xem phim mà bạn còn chơi game thì Sam cũng là lựa chọn không tồi đâu:rolleyes:

K3nt

Active Member
Mình vote cho LG xài IPS màu sắc trung thực và bền màu hơn SS. SS đẩy saturation lên cao quá, thêm nữa đứng gần màn hình SS nóng rực không mát mẻ bằng LG.

Wifi ở quê đang dùng là VNPT tặng miễn phí router khi em đănv ký internet. Cũng 2 năm rùi. 1 tháng khoảng 135k gì đó (chung đường dây với điện thoại bàn, nên thanh toán mỗi tháng gộp chung luôn).e nghĩ giá này khoảng vài MB là cùng
Giờ mua smart tv về xem youtube, fpt play.v..v thì bao nhiêu MB trở lên mợ load coi dc video đô phân giải FHD, chứ mạng yếu quá coi HD màn 43in thì rỗ lắm. Gặp thêm webos ko chỉnh được độ phân giải như sony nữa.
Em có cần đổi router wifi luôn ko ? Hay chỉ cần nâng cấp mạng là TV sẽ vào nhanh?

songphi

Nếu bạn thích mua tivi để xem phim ,chơi game thì mình thấy mua con K6000 dc đấy, màn hình rộng, thao tác dễ dàng , giá cả thì cũng ok

minhnghia32

em thì lại thấy thiết kế của SS nhỉnh hơn: mỏng, sang trọng, Hơn nữa hình ảnh tv lại mượt và sáng hơn LG :D

Cclass

Active Member
Như tiêu đề, mình đang tìm mua TV 4K tầm tiền khoảng 13 --> 15 triệu. Mình đang phân giữa hai TV đó là TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Vậy rất mong được sự tư vấn của các bác.

P/s : Con TV Sony W800C so với hai con TV trên thì như thế nào ạ.
Thanks.
49UH617 thì hiện thị trường đang hết hàng mà mấy con W800c toàn full HD chưa lên đến 4k bác nhé còn em samsung thì đúng tiêu chí của bác đấy , không thì bác làm em 49UH610T ấy em ấy cũng 4k mà giá lại tốt nữa . hoặc làm em 49UH650T cũng ok bác ạ

VUDUCHIEP

đừng xài con LG nhé, dở tệ, mình có họ hàng xài rồi nè, mới đầu quảng cáo cho cao vào, sau đó về xai thời gian xuống màu
Bạn tham khảo Tivi 4k của Samsung đi. Mấy con KS9000 hay Ks7500. Hai mẫu này đều là màn hình cong và cho chát lượng ảnh tốt lắm.

trandinhhuy

đừng xài con LG nhé, dở tệ, mình có họ hàng xài rồi nè, mới đầu quảng cáo cho cao vào, sau đó về xai thời gian xuống màu
Độ bền của Tivi SS khá tốt đấy, Mấy con 4k của SS giờ đang được đánh giá cao trên thị trượng lắm. Mình giới thiệu bạn KS7500 giá tốt mà thông số kỹ thuật cũng tốt nữa.

ngonphi_bg

Member
Mình đang hài lòng với tv LG 49UH850T. Mình dùng với Himedia Q10-IV với MyK+ rất mượt mà.

Cclass

Active Member
đúng đấy bác ạ , bác lấy LG là hay nhất ạ , bác cần em nào để em báo bác giá tốt nhất ạ

Bên trên