Tư vấn mua TV 4K

ngonphi_bg

Member
Như tiêu đề, mình đang tìm mua TV 4K tầm tiền khoảng 13 --> 15 triệu. Mình đang phân giữa hai TV đó là TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Vậy rất mong được sự tư vấn của các bác.

P/s : Con TV Sony W800C so với hai con TV trên thì như thế nào ạ.
Thanks.

minhsonapple

4k giờ này làm giề có nguồn phát ở VN, kể cả 5 năm nữa , bác cứ múc w800c là ngon choét - không cớ gì rất nhiều Thread đăng chủ đề về nó suốt. ( tần số quét 100Hz, hình ảnh âm thanh ok trong phaan khúc, nối với cáp quang Internet thì vô đối luôn. Mỗi chức năng 3D là vẻ thừa ).

Linhkhoai

Như tiêu đề, mình đang tìm mua TV 4K tầm tiền khoảng 13 --> 15 triệu. Mình đang phân giữa hai TV đó là TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Vậy rất mong được sự tư vấn của các bác.

Thanks.
Xét về hiệu năng sử dụng và kiểu dáng thì con 43W800C ăn đứt bác ạ,
Được thêm cái xài Android nên ứng dụng bao la. Chơi Kodi load phim HD Fshrare bằng Addon phà phà, chạy Game Asphalt 8 mượt mà khỏi chê luôn
Nếu cần Bác cứ LH Zalo em cho bác giá cực tốt nhé.0931.268.052

ndchieu22

Well-Known Member
4k giờ này làm giề có nguồn phát ở VN, kể cả 5 năm nữa , bác cứ múc w800c là ngon choét - không cớ gì rất nhiều Thread đăng chủ đề về nó suốt. ( tần số quét 100Hz, hình ảnh âm thanh ok trong phaan khúc, nối với cáp quang Internet thì vô đối luôn. Mỗi chức năng 3D là vẻ thừa ).
4k tháng 9 này THVN sẽ phát thử nghiệm rồi bác nhé!

ngonphi_bg

Member
Đang phân vẫn giữa TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Sony w800C thì không có kính 3D. Nội dung 3D cũng ít.

ndchieu22

Well-Known Member
Đang phân vẫn giữa TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Sony w800C thì không có kính 3D. Nội dung 3D cũng ít.
2 con này bác cứ lượng 1 vòng siêu thị đi ah xem con nào ok thì xúc em thấy nó same same nhau thôi, cần em nào bác pm em

Mình cũng mua 4k nhưng chả mấy khi xem nội dung 4k( chỉ khoe hàng với ai chưa xem một tí thôi).Khuyên bạn ko nên mua 4k, hàng ngày xem nội dung HD và FHD thôi.

ndchieu22

Well-Known Member
Mình cũng mua 4k nhưng chả mấy khi xem nội dung 4k( chỉ khoe hàng với ai chưa xem một tí thôi).Khuyên bạn ko nên mua 4k, hàng ngày xem nội dung HD và FHD thôi.
tháng 9 này THVN phát thử nghiệm 4k rồi đó bác, nên mua 4k giờ hợp lý rồi

chuabanoidoc

Well-Known Member
Mình đang xử dung con LG 4K /49UF670T gia mua 12 triệu dùng cho đầu Xtreamer 4K và máy tính phát ca nhac và phim 4K rất đẹp từ hôm tết tới giờ rất tốt.Canh nhà minh dùng Samsung 50 inch minh thấy màu đẹp hơn một chút thôi, 9 và 10.Phim và nhac 4K bay gio co nhiều rồi, có thể sưu tầm trên diễn đan
chang han ca nhac VN 4k ,nhac trẻ Hàn Quốc 4K và phim 4K mình tải về rất nhiều chỉ sợ không có ổ cứng để lưu chúng thôi.Ai đã coi clip 4K trên tv 4K rồi sẽ thấy chúng rất dẹp,ngồi gần màn hình cũng thấy rõ vì độ phạn giải lên tới 3840/2060.Vả lai bây giờ có truyền hình số măt đất rồi,chỗ minh bắt được tới 10 kênh phát chuẩn HD +hai kênh HDcủa Vĩnh Long nữa coi rất đẹp

titani

Active Member
Băn khoăn mấy dòng 4K giá rẻ ở cái tần số quét 50Hz, bác nào đã trải nghiệm đánh giá thật lòng xem coi với 50Hz, giải trí cơ bản phim ảnh có bị thua kém gì ko.

iamhere

Member
Băn khoăn mấy dòng 4K giá rẻ ở cái tần số quét 50Hz, bác nào đã trải nghiệm đánh giá thật lòng xem coi với 50Hz, giải trí cơ bản phim ảnh có bị thua kém gì ko.

Mấy chữ đó đã thể hiện rồi đó bác :D tầm tiền nào thì xúc phân khúc đó thôi, khỏi lăn tăn chi mệt bác :)

tieukieu357

4k thì dùng con KU6400 của samsung đi bác, màu sắc thì ngon lành. thiết kế của samsung thì đẹp không nói rồi, rồi còn:
- tự động nhận thiết bị giúp không có nhiều dây rắc rối cắm vào tivi nè
- hình như có thêm chức năng hạn chế côn trùng nữa.
- nhìn vào thấy sang trọng liền, có thể dạo này samsung chú trọng đến tính sang trọng nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
50KU6000 và 49UH617T nó same same nhau con samsung to hơn 1 inch thiết kế đẹp hơn 1 chút bác ah, bác cứ ngắm nghía ưng em nào thì chọn em đó

nhockiuem1992

con samsung phải hơn rồi chứ bác.
1. Brand samsung được nhiều người ưa chuộng hơn brand LG
2. Thiết kết của ss nhìn nó thanh mảnh, hiện đại hơn LG
3. Hình ảnh của ss như thật, màu sắc rất đẹp.

touchmylove

Thanks.

tầm đó tiền thì bạn có thể tham khảo thêm những dòng khác của ss cũng ổn lắm nè KU6300 KU6400 KU6100 KS9000. Mình thấy mấy dòng này hình ảnh khá là sắc nét, âm thanh cũng chuẩn, kiểu dáng đẹp hiện đại, giá cả cũng vừa túi tiền

ndchieu22

Well-Known Member
tầm đó tiền thì bạn có thể tham khảo thêm những dòng khác của ss cũng ổn lắm nè KU6300 KU6400 KU6100 KS9000. Mình thấy mấy dòng này hình ảnh khá là sắc nét, âm thanh cũng chuẩn, kiểu dáng đẹp hiện đại, giá cả cũng vừa túi tiền
potay bác, bác chủ có 15tr mà bác tư vấn KS9000 bác bù tiền ah?

Bên trên