Tư vấn mua TV 4K

minasq

Member
Như tiêu đề, mình đang tìm mua TV 4K tầm tiền khoảng 13 --> 15 triệu. Mình đang phân giữa hai TV đó là TV Samsung 50KU6000 và TV LG 49UH617T. Vậy rất mong được sự tư vấn của các bác.

P/s : Con TV Sony W800C so với hai con TV trên thì như thế nào ạ.
Thanks.
Samsung KU6000 đi bác, hoặc thêm tí làm con KU6100 cong vuốt luôn :3

sivel

Member
4k thì dùng con KU6400 của samsung đi bác, màu sắc thì ngon lành. thiết kế của samsung thì đẹp không nói rồi, rồi còn:
- tự động nhận thiết bị giúp không có nhiều dây rắc rối cắm vào tivi nè
- hình như có thêm chức năng hạn chế côn trùng nữa.
- nhìn vào thấy sang trọng liền, có thể dạo này samsung chú trọng đến tính sang trọng nữa :D

cái chức năng tự động nhận thiết bị là sao vậy bạn? có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không?

namimi

Member
4Kcó độ phân giải cao hơn "full HD" (1080p), đạt được bằng cách “nhồi” nhiều điểm ảnh (pixel) vào một diện tích nhỏ hơn.TV 4Kchỉlà TVcó màn hình độ phân giải cao mà thôi.TVfull HD chuẩn mà bạn mua hiện nay có độ phân giải 1.080p (hay 1.920 × 1.080), trong khiTV 4Kcó độ phân giải 3.840 × 2.160.

haleloza

Member
Chúng ta chưa bao giờ có thể thưởng thức hình ảnh rõ đến từng chi tiết trên màn hình TV. Nhưng đến hôm nay, công nghệ Chấm Lượng Tử (Quantum dot) đột phá của TV Samsung SUHD đã mang sắc màu cuộc sống lên màn hình TV với chất lượng hình ảnh sống động như thật. Do đó, đã đến lúc bạn tận hưởng được từng sắc thái màu dưới ánh mặt trời rực rỡ hay những chi tiết nhỏ nhất ẩn giấu trong màn đêm. đấy các bác ạ

Tivi 4k thì chất lượng khỏi bàn rồi nhưng ma giá em nào cũng cao, giá em nào cũng trên trời hết chơn, làm sao mà có thể với tới 1 chiếc dc chứ :(

snowsokiu

Theo mình nghĩ giá samsung ok hơn nhiều, mọi người thường xài Sony nhưng mà nhà mình xài rồi, mình thấy màu hơi rực. tivi 4k thì nên mua samsung giá hữu nghị hơn nhiều

snowsokiu

Với công nghệ HDR Pro, bạn có thể tận hưởng hình ảnh rõ đến từng chi tiết mà trước đây bị khuất lấp trên các vùng sáng của khung hình. bạn có thể trải nghiệm hình ảnh tuyệt đẹp với chất lượng HDR như rạp phim ngay tại chính phòng khách nhà mình.

thanhlonganhhung

Smart TV UHD 65 inch KU6400- tất cả sắc màu chân thật nhất của cuộc sống với công nghệ Chấm Lượng Tử thân thiện với môi trường của Samsung. Hơn nữa, với độ hiển thị màu gấp 64 lần TV thông thường, SUHD TV màu sắc sống động

moongood

Member
Smart TV màn hình cong 4K UHD 78 inch KU6500 - Khám phá sự sống động từ chất lượng hình ảnh UHD, với độ phân giải gấp 4 lần chuẩn Full HD, mọi chi tiết đều trở nên sắc nét tuyệt vời hơn. nè bro, tham khảo đi

sivel

Member
Công nghệ Tương Phản Tự Động tăng cường độ tương phản ở các khu vực màu sắc khác nhau, mang đến độ sâu ấn tượng cho từng khung hình. những hình ảnh thật như trên màn hình TV - con Smart TV 4K UHD 70 inch KU6000 này ok nè người, mình đang tham khảo

snowsokiu

hmmm mình không xài sony nên không biết, còn Samsung thì mình thấy nó có công nghệ Purcolor đó, khá ok cho màng hình 4k
PURCOLOR
Công nghệ PURCOLOR cải tiến hệ thống đèn LED bằng cách tăng cường ánh sáng cho đèn. Sự cải tiến này mang đến ánh sáng trắng tinh khiết, tạo nên dãy màu phong phú, những màu sắc tự nhiên; đồng thời cũng tiết kiệm điện năng.

minasq

Member
Dòng KU6400 này Giao diện Smart Hub mới cho phép truy cập một bước nhanh chóng đến Live TV, ứng dụng OTT, game và nhiều nội dung khác. bạn có thể truy cập ngay chương trình yêu thích khi vừa mở. Ngoài ra mình thấy thiết kế con này thanh mảnh, bao sang trọng và bao đẹp luôn đấy.

navy_le

Member
con samsung phải hơn rồi chứ bác.
1. Brand samsung được nhiều người ưa chuộng hơn brand LG
2. Thiết kết của ss nhìn nó thanh mảnh, hiện đại hơn LG
3. Hình ảnh của ss như thật, màu sắc rất đẹp.
Sony mạnh hơn chứ bạn? trong dòng tivi này ?

vanlinh2905

Well-Known Member
Theo mình nghĩ giá samsung ok hơn nhiều, mọi người thường xài Sony nhưng mà nhà mình xài rồi, mình thấy màu hơi rực. tivi 4k thì nên mua samsung giá hữu nghị hơn nhiều
giờ đến lượt SS chê Sony màu rực rỡ cơ đấy.
thôi đi các thánh 10/10/2013

ngonphi_bg

Member
Bác nào dùng LG49UH 850T rồi cho em xin tý cảm nhận với. Đang có ý định đổi sang con này.

tieukieu357

samsung đi thớt ơi :D vì năm nay samsung sử dụng công nghệ Ultra Clean View: Phân tích nội dung với một thuật toán tăng cường, để lọc nhiễu, giảm nhòe. Thậm chí, nếu nguồn nội dung không đạt chuẩn UHD, bạn vẫn có thể tận hưởng hình ảnh sáng rõ với chất lượng gần chuẩn UHD nhất. công nghệ ultra clean này hay vãi đạn, up cái này vào khác hẳn

kyubi2

Bác chọn con 50KU6000 cũng ok hoặc suggest cho bác con 49KU6100 ấy, bác so sánh thử đi, chứ thời đại này ai chơi màn hình phẳng nữa, cong cong cho nó có “đường cong” bác à =)))

EmilyBella

Thật ra thì Sony là thương hiệu nhiều người chọn rồi nhưng giá thành cũng tùy người mua được, còn Samsung thì lâu nay dùng công nghệ amo màu đậm đà hơn, tuy nhiên phải nói là năm nay samsung cải tiến dòng sản phẩm của mình hơn rồi, màu sắc cũng không “đậm đà” quá mà chân thực hơn, nếu bác muốn mua tầm 15-16tr thì mua con mới của Samsung KU6100->6400 ấy :D

JooYeon

Samsung giá thành ok đó bác mà hình ảnh đem lại cũng sốg động, rực rỡ, phù hợp với nhiều hình ảnh hiện nay, sony thì ok nhưng giá của bác thì không được con ngon bằng Samsung :D quan trọng là cong!

thanhhieu36

Tầm giá đó thì bác cứ quất con màn hình cong của Samsung được ấy! con mới ra 49-50inc cũng tầm giá đó thôi (49KU6100 thì phải), với cả giờ nó tăng lên bảo hành 3 năm thay vì 1 năm như trước rồi :)

Bên trên