[Tư vấn] Nâng cấp Loa nghe nhạc cho dàn xem phim Onkyo S3400

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Nâng cấp Loa nghe nhạc cho dàn xem phim Onkyo S3400

Ko những loa mà bản thân receiver cũng là để xem phim, nên loa gì bạn gắn vào thì nó cũng ko hay. Thôi bạn cứ mua cặp loa nghe tạm với receiver trc rồi dần dần mua thêm cái amply 2 kênh thì mới khác hẳn được

Ko những loa mà bản thân receiver cũng là để xem phim, nên loa gì bạn gắn vào thì nó cũng ko hay. Thôi bạn cứ mua cặp loa nghe tạm với receiver trc rồi dần dần mua thêm cái amply 2 kênh thì mới khác hẳn được

Có vẻ như Phương án bác nói khá tương đồng với quan điểm của em : Amp xem phim riêng, Amp nghe nhạc riêng bác nhì ? Phải chăng như thế thì dàn mini nghe nhạc chừng 2T vẫn hơn ghép loa 4T vào Amp xem phim ?

Có bác nào có quan điểm khác không ạ ?

Love-HD

Member
Nếu bác muốn nghe nhạc tốt thì em can Bác đừng nghe nhạc bằng bộ mini. Nếu yêu cầu về nhạc của Bác ở mức trung bình thì Bác làm bộ 2 kênh cũ nhưng ngon ngon tí cũng được. hay Bác đến chỗ mua bộ dàn nói họ ghép loa nghe thử rồi quyết định.

JESSIEBO

Active Member
Bác chủ sắm them đôi Castle Knight 1 vào nghe khá hay, mời bác ghé mìh nghe thử

hoangtq

Well-Known Member
Re: Ðề: [Tư vấn] Nâng cấp Loa nghe nhạc cho dàn xem phim Onkyo S3400

Có vẻ như Phương án bác nói khá tương đồng với quan điểm của em : Amp xem phim riêng, Amp nghe nhạc riêng bác nhì ? Phải chăng như thế thì dàn mini nghe nhạc chừng 2T vẫn hơn ghép loa 4T vào Amp xem phim ?

Có bác nào có quan điểm khác không ạ ?

Lúc trc em có đủ loại như bác đang lăn tăn:
1. Bộ 2 kênh riêng bèo bèo.
2. Bộ AIO xem phim cũng bèo bèo
3. Bộ dàn mini nội địa nhật bèo nhèo

Khi nghe nhạc thì thằng 1 hay hơn cả vì nó chuyên hơn và đắt hơn :)), thằng 2+3 thì dở đều như nhau nhưng em vẫn xài vì nó có mục đích riêng là xem phim (2) và cho cu tý nghe nhạc trong phòng ngủ (3) :)).

Nếu bác định nâng cấp thì theo em làm căp loa đc đc, gắn vào cái receiver xem phim kia nghe nhạc, xem phim đỡ, mai mốt có tiền mua cái amp 2 kênh nữa là xong. Gắn loa hay vào cái receiver bình dân thì nó k phát huy hết cái hay của loa thôi chứ k thể dở như cái loa mini bèo nhèo đc

baodom

Active Member

Khi nào quan tâm tới alo e nha bác

lavancuong

Cho mình ké với nhé
Mình đang xai dàn S3400, xem phim tạm ổn, nghe nhạc thì rất chán. Sau khi tìm hiểu thì cũng rước về cặp loa Castle - knight2 để nâng cấp 2 loa Front (củng là sự nâng cấp từ từ để có dàn chuyên nghe nhạc đúng nghĩa). Nói chung, sự nâng cấp này mang đến 1 kết quả không tồi.
Bây giờ mình muốn nâng cấp amply trước để tận dụng hết khả năng bộ loa hiện có của mình, mình có 03 phương án như sau:
- 01: MARANTZ PM 5004 ( đầu CD mua sau - mình đang xài đầu phát HD để nghe nhạc lossless).
- 02: Onkyo a9030.
- 03: onkyo A9050, con này có tích hợp chức năng DAC, không cần phải mua đầu phát CD.
Trong 03 phương án trên, phương án nào hay nhất, các bác góp ý mình biết nhé. Cám ơn các bác nhiều!

HDstorm

Cho mình ké với nhé
Mình đang xai dàn S3400, xem phim tạm ổn, nghe nhạc thì rất chán. Sau khi tìm hiểu thì cũng rước về cặp loa Castle - knight2 để nâng cấp 2 loa Front (củng là sự nâng cấp từ từ để có dàn chuyên nghe nhạc đúng nghĩa). Nói chung, sự nâng cấp này mang đến 1 kết quả không tồi.
Bây giờ mình muốn nâng cấp amply trước để tận dụng hết khả năng bộ loa hiện có của mình, mình có 03 phương án như sau:
- 01: MARANTZ PM 5004 ( đầu CD mua sau - mình đang xài đầu phát HD để nghe nhạc lossless).
- 02: Onkyo a9030.
- 03: onkyo A9050, con này có tích hợp chức năng DAC, không cần phải mua đầu phát CD.
Trong 03 phương án trên, phương án nào hay nhất, các bác góp ý mình biết nhé. Cám ơn các bác nhiều!

Trên nguyên tắc cái nào mắc nhất, là nghe hay nhất, nhưng theo mình, với Knight 2, bác chỉ cần chơi con 9030 la dư sức, sau này có tiền chơi hẳn 1 DAC rời hay hơn

baodom

Active Member

Theo mình hiện tại bác sử dụng e 9050 để sử dụng DAC trong đó nghe nhạc, đỡ phải chơi CD

do_long_khach

Well-Known Member

Trên nguyên tắc cái nào mắc nhất, là nghe hay nhất, nhưng theo mình, với Knight 2, bác chỉ cần chơi con 9030 la dư sức, sau này có tiền chơi hẳn 1 DAC rời hay hơn

Mỗi cái amply ko có dac thì nghe lossless ra gì bác. P ÁN 3 mới chuẩn.

Mà bác lavancuong bảo mua 9050 thì ko cần mua cdp là sao nhỉ

baodom

Active Member

Mỗi cái amply ko có dac thì nghe lossless ra gì bác. P ÁN 3 mới chuẩn.

Mà bác lavancuong bảo mua 9050 thì ko cần mua cdp là sao nhỉ

Trong con 9050 có DAC bác có thể dùng đầu HDplayer nghe nhạc lossless thông qua cổng optical nên tạm thời chưa mua CDp ạ

Bên trên