[Tư vấn] Nghe nhạc lossless bằng Airport Express của Apple

vozhanoi

Ðề: [Tư vấn] Nghe nhạc lossless bằng Airport Express của Apple

Đã lấy về vọc chưa bác ơi? Review cho ae xem nhé.

Báo cáo bác là em vừa loay hoay cài được cái Airport này rồi, em mới cài cho nó chạy tính năng chơi nhạc qua Itunes & wifi. Cảm nhận ban đầu của em là Airport nghe hay hơn hẳn cách chơi cũ, chất âm thì khá ngọt ngào êm ái đúng đặc trưng của Ipod. Em nghe tiếp đây có gì sẽ báo cáo sau bác nhé ;;)

qhuyqn

Member

Báo cáo bác là em vừa loay hoay cài được cái Airport này rồi, em mới cài cho nó chạy tính năng chơi nhạc qua Itunes & wifi. Cảm nhận ban đầu của em là Airport nghe hay hơn hẳn cách chơi cũ, chất âm thì khá ngọt ngào êm ái đúng đặc trưng của Ipod. Em nghe tiếp đây có gì sẽ báo cáo sau bác nhé ;;)

Bác có thể chơi bằng foobar 2000 hoặc các trình chơi nhạc khác, chạy thông qua Airfoil nhé. Bản có *** bác có thể search trên google. Hoặc nếu muốn âm thanh chất hơn thì tìm sợi minitoslink - toslink đưa vào AVR hoặc DAC ngoài - ampli - loa nhé.

vtlam

Active Member

Có hay hơn DACmagic không bác? Bác nối dây Belkin 1 đầu 3.5 1 đầu đôi ạ.

vozhanoi

Có hay hơn DACmagic không bác? Bác nối dây Belkin 1 đầu 3.5 1 đầu đôi ạ.

Vâng bác ạ, em dùng cable Belkin 1 đầu 3.5 ra RCA. Em đã nghe đến 2h đêm qua kết luận là hoàn toàn hài lòng với em airport này, so với DAC Magic thì cũng hơi khó vì đặc trưng chất âm của mỗi em là khác nhau. DAC Magic nghe mộc hơn và dải cao có phần hơi sáng trong khi airport nghe ấm ngọt dải cao nhẹ nhàng hơn, so với con soundcard em đầu tư gần 3 củ thì nghe sướng hơn hẳn. Nói tóm lại với tầm < 2 củ thì airport là sự đầu tư quá hời.

Nhìn_Nghe

Active Member

dùng cái này nghe từ Iphone, Ipad... rất tiện, chất lượng tuỳ nguồn , nếu là lossless thì khỏi chê

* bác nào in wifi được ko ? mình test ra toàn loằng ngoằng

vtlam

Active Member

Em chưa kiếm được Airport nhưng kiếm được Airfoil cho bác đây :) Mời bác.

tuancc

các bác cho mình hỏi là phải gắn airport vào morderm thì mới nhận được tín hiệu nhạc phải không? vì mình sử dụng chủ yếu để nghe nhạc, internet thì đã có usb 3g, nếu không gắn mạng thì mình gắn dây lan trực tiếp từ máy tính vào airport thì có tải nhạc qua đc không? mình đag sài amp victor có sẵn dac.
Thanks

các bác cho mình hỏi là phải gắn airport vào morderm thì mới nhận được tín hiệu nhạc phải không? vì mình sử dụng chủ yếu để nghe nhạc, internet thì đã có usb 3g, nếu không gắn mạng thì mình gắn dây lan trực tiếp từ máy tính vào airport thì có tải nhạc qua đc không? mình đag sài amp victor có sẵn dac.
Thanks

E biết có người chế cái thành 1 dac chạy qua bóng dèn với chi phí vừa phải và đặc biệt của cái này chơi airplay qua iphone, ipad. Khá hay đấy các bác. Chơi nhạc vàng hay lắm

pterpm

Well-Known Member

Sao em thấy trên Apple store có nguoi chê hay mất sóng phải ko bác ,setup có dễ ko bác cho em hỏi nhé
Xin lõi mod em đánh dấu tiếng viêt trên iPad khó quá

sympathy511

Tức là nếu mà muốn âm thanh hay hơn thì mình mua dây mới hả các bác??? E cũng vừa nện AE về, nghe bằng MBpro. Đại khái e thấy chất lượng của nó bthuong. Chỉ cỡ tầm như là cắm vào máy nghe thôi. K cải thiện được nhiều như các bác nói.

Tức là nếu mà muốn âm thanh hay hơn thì mình mua dây mới hả các bác??? E cũng vừa nện AE về, nghe bằng MBpro. Đại khái e thấy chất lượng của nó bthuong. Chỉ cỡ tầm như là cắm vào máy nghe thôi. K cải thiện được nhiều như các bác nói.

Chất lượng âm thanh của Airport Express chỉ tương đương với MB Pro thôi bác nhé, tiện hơn cái khoản không dây :D

v_t

Member

Ae thì dung optical cho vào dàn giải mã chứ analog thì nghe dở mà. Em có con ae G chạy gần chục năm rồi vẫn ngon lành

Bên trên