[Tư vấn]: nhờ mấy bạn tư vấn em WESTERN TV LIVE và con TVIX N1

taixin

Active Member
Nhờ mấy bạn tư vấn em WESTERN TV LIVE và con TVIX N1,,, mấy bữa nay vào mạng đọc mỏi mắt luôn ,,, quá trời đầu đọc hd kô biết phải mua hiệu nào hết ,,, lọc đại ra hai em này anh em giúp mình với nhé ,,, ông anh cũng vừa mới mua con WESTERN TV LIVE và test thấy ok lắm ,,, hình ảnh đẹp và âm thanh cũng hay giá thì trong tầm tiền ,,, và khuyên mình mua con WESTERN TV LIVE luôn đi
nhà có cái samsung plasma 42in A450 và một dây hdmi cộng với đầu hd samsung 870 cùi mía và giờ thêm với em WESTERN TV LIVE ,,, cách kết nối có dễ dàng kô mấy bạn ,,, anh em chỉ giúp mình với nha chiều nay đi mua rùi ( chưa có ổ cứng nữa và tầm 5 tr anh em tư vấn mình cái đầu hd WESTERN TV LIVE này được kô + cái ổ cứng nha mua ở hoàng long hay phong vũ hả anh em )
thanks anh em nhiều lắm ... mong tin từ các bạn rành về hd tư vấn em
chào và chúc sức khỏe nhé kakakakakka

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: nhờ mấy bạn tư vấn em WESTERN TV LIVE và con TVIX N1

Chuyện dễ thấy nhất là sub .srt phổ biến nhất ko chạy đc trên WD LIVE...trog khi N1 chạy đc tất cả .srt...
Nếu ko wan tâm tới sub thì bro cứ ra chỗ bán test 2 con....thix con nào trả tiền rinh về con đó..

tdhvn

Active Member

Vấn đề menu giao diện Tiếng Việt nữa bác ạ, N1: có, em kia thì Không.

FULLHDVIETNAM

Nếu cần giao diện tiếng Việt và phụ đề tiếng Việt SRT ( Cái này quan trọng à) thì N1 là lựa chọn chuẩn nhất.

HDSaiGon

Super Moderators

Nhờ mấy bạn tư vấn em WESTERN TV LIVE và con TVIX N1,,, mấy bữa nay vào mạng đọc mỏi mắt luôn ,,, quá trời đầu đọc hd kô biết phải mua hiệu nào hết ,,, lọc đại ra hai em này anh em giúp mình với nhé ,,, ông anh cũng vừa mới mua con WESTERN TV LIVE và test thấy ok lắm ,,, hình ảnh đẹp và âm thanh cũng hay giá thì trong tầm tiền ,,, và khuyên mình mua con WESTERN TV LIVE luôn đi
nhà có cái samsung plasma B450 và một dây hdmi cộng với đầu hd samsung 870 cùi mía và giờ thêm với em WESTERN TV LIVE ,,, cách kết nối có dễ dàng kô mấy bạn ,,, anh em chỉ giúp mình với nha chiều nay đi mua rùi ( chưa có ổ cứng nữa và tầm 5 tr anh em tư vấn mình cái đầu hd WESTERN TV LIVE này được kô + cái ổ cứng nha mua ở hoàng long hay phong vũ hả anh em )
thanks anh em nhiều lắm ... mong tin từ các bạn rành về hd tư vấn em
chào và chúc sức khỏe nhé kakakakakka

Đứng về phương diện người bán hàng em vẫn thích tư vấn khách về Tvix N1, nó hơn WD Live ở chỗ dễ dùng...
Đứng ở phương diện người mua dùng em vẫn chọn Tvix N1, vì rút kinh nghiệm con WD TV HD có nghe hứa hẹn vụ phụ đề .srt tiếng Việt, nhưng vẫn rút ra bài học: "Đừng đợi, vì biết đợi đến bao giờ..!"

taixin

Active Member

trời ơi vậy là lại lan mang giữa hai em này rùi hồi chiều chạy ra bi nguyễn laptop ở nguyễn trãi WESTERN TV LIVE giá 2tr9 hết hàng còn con TVIX N1 giá 3tr2 ,,,, kô biết chỗ này bán hàng có uy tín kô nữa ... vẫn đang chờ anh em tư vấn thêm cho tài vì thiệt tình chưa biết gì về mấy cái đầu hd này lắm ,.. mong anh em giúp mình nhiệt tình để chọn một em đúng và dễ dùng trong tầm giá 3tr5 trở xuống loại nào cũng được nha anh em

tdhvn

Active Member

Các bác vui thật đấy, người ta hỏi A và B, thế mà cứ ủn C, D, E,... vào :D

taixin

Active Member

hic lại điên cả đầu tư vấn A B đã chết lại thêm C D E nữa

dino

Active Member

N1 for sure, em ko có cảm tình với con WD TV lắm , vì series 1 em xài vài con đều bị nóng và giật hình sau khi chạy 1080p, con WD TV Live chưa xài nên chưa biết :D

yougood

Member

Chọn WD TV Live nếu 95% là bạn sử dụng vì giao diện tiếng Anh + phải convert phụ đề ....Bù lại...hình đẹp, sâu hơn N1 (chip Sigma)...bạn sẻ thích .
Chọn N1 nếu bạn và gia đình đều sử dụng, kô có bạn, họ vẫn sử dụng được....nhưng mà hình kô đẹp lắm (chip Realtek).....

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Mua N1 đi, vừa dễ sử dụng vừa không mất công convert phụ đề.

tdhvn

Active Member

Chọn WD TV Live nếu 95% là bạn sử dụng vì giao diện tiếng Anh + phải convert phụ đề ....Bù lại...hình đẹp, sâu hơn N1 (chip Sigma)...bạn sẻ thích .
Chọn N1 nếu bạn và gia đình đều sử dụng, kô có bạn, họ vẫn sử dụng được....nhưng mà hình kô đẹp lắm (chip Realtek).....
Hình video đẹp hay không là do cân bằng mầu mặc định của nhà sx bác ạ. Dvico luôn cho cân bằng mầu tối ưu, nên các sp của Dvico dùng chip Realtek, nhưng mầu sắc vẫn đẹp như thường. Tôi đã test kỹ nên mới dám phát biểu như vậy.

yougood

Member

Vậy quất N1 đi bạn....đã có cao thủ test rồi, bạn kô cần lo lắng :)

Yesterday

Tớ đang chán WD TV Live nè bạn. Tối ngày cứ phải convert phụ đề hoài. Mệt.

ng2tvu

Tớ đang chán WD TV Live nè bạn. Tối ngày cứ phải convert phụ đề hoài. Mệt.

Không biết bạn chỉ phàn nàn về phụ đề hay cả về chất lượng hình ảnh, âm thanh nữa. Nếu phụ đề bằng tiếng anh có sẵn không bạn ơi? Mình cũng đang định tậu 1 con WD TV Live này, thực ra mình biết tiếng anh nên thích xem = phụ đề tiếng Anh hơn, phụ đề tiếng Việt nhiều khi dịch không đúng nghĩa và thêm vào đó là ở VN lâu quá, thỉnh thoảng đọc tiếng anh để không bị quên.

Yesterday

Không biết bạn chỉ phàn nàn về phụ đề hay cả về chất lượng hình ảnh, âm thanh nữa. Nếu phụ đề bằng tiếng anh có sẵn không bạn ơi? Mình cũng đang định tậu 1 con WD TV Live này, thực ra mình biết tiếng anh nên thích xem = phụ đề tiếng Anh hơn, phụ đề tiếng Việt nhiều khi dịch không đúng nghĩa và thêm vào đó là ở VN lâu quá, thỉnh thoảng đọc tiếng anh để không bị quên.

Thì dĩ nhiên là tớ phàn nàn về phụ đề tiếng Việt rồi. Tại vì có phải một mình tớ xem đâu. Mà tớ thấy cái remote cũng khó xài, chậm chậm làm sao đấy. Nói chung thì con này hình ảnh đẹp nhưng không tiện dụng chút nào

ng2tvu

Thì dĩ nhiên là tớ phàn nàn về phụ đề tiếng Việt rồi. Tại vì có phải một mình tớ xem đâu. Mà tớ thấy cái remote cũng khó xài, chậm chậm làm sao đấy. Nói chung thì con này hình ảnh đẹp nhưng không tiện dụng chút nào

Tks bạn, mình quan tâm nhiều đến chất lượng hơn vì ngoài ý định "tậu" 1 bộ về xem phim mình còn định nghe nhạc luôn nữa. Lâu lắm roài bận chuyện gia đình, con cái ,bây giờ tụi nó đã lớn hơn, có thêm thời gian rảnh để quay lại với sở thích của mình.
Thị trường HD Media Player thực sự là mới và "ít" lựa chọn. Không hiểu sao, mình dị ứng với mấy thứ "Made in China" lắm. Mù tịt về công nghệ chỉ muốn chọn mấy cái hãng có uy tín, dù sao thương hiệu và chất lượng cũng phải xây dựng trong nhiều năm và tốn nhiều "xiền". Chỉ tiếc đồ WD không có đại diện chính thức và điểm bảo hành tại VN. Lựa chọn khác là TViX nhưng mà thực sự đồ của TViX hơi đắt so với mặt bằng. Ban đầu thử nên chọn cái nào rẻ rẻ, chất lượng tạm tạm để vời chơi vừa khám phá đã. Khi nào kiến thức, thông tin đã vững thì mới thực sự đầu tư.

tdhvn

Active Member

Tks bạn, mình quan tâm nhiều đến chất lượng hơn vì ngoài ý định "tậu" 1 bộ về xem phim mình còn định nghe nhạc luôn nữa. Lâu lắm roài bận chuyện gia đình, con cái ,bây giờ tụi nó đã lớn hơn, có thêm thời gian rảnh để quay lại với sở thích của mình.
Thị trường HD Media Player thực sự là mới và "ít" lựa chọn. Không hiểu sao, mình dị ứng với mấy thứ "Made in China" lắm. Mù tịt về công nghệ chỉ muốn chọn mấy cái hãng có uy tín, dù sao thương hiệu và chất lượng cũng phải xây dựng trong nhiều năm và tốn nhiều "xiền". Chỉ tiếc đồ WD không có đại diện chính thức và điểm bảo hành tại VN. Lựa chọn khác là TViX nhưng mà thực sự đồ của TViX hơi đắt so với mặt bằng. Ban đầu thử nên chọn cái nào rẻ rẻ, chất lượng tạm tạm để vời chơi vừa khám phá đã. Khi nào kiến thức, thông tin đã vững thì mới thực sự đầu tư.

Cái TViX N1 tôi thấy giá cả phải chăng đấy chứ bác :)
Nói về uy tín thương hiệu của đồ công nghệ, theo kinh nghiệm của tôi là cứ nhờ ông Google, sẽ ra rất nhiều thông tin quý báu: ưu, nhược điểm và mặt bằng giá cả nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhthi

Bác này giống mình, không quan trọng lắm về phần tiếng Việt thì WD TV Live là lựa chọn hợp lý. Chất lượng âm thanh, hình ảnh thì hơn hẳn N1 rồi.

tdhvn

Active Member

Bác này giống mình, không quan trọng lắm về phần tiếng Việt thì WD TV Live là lựa chọn hợp lý. Chất lượng âm thanh, hình ảnh thì hơn hẳn N1 rồi.

Bác đã dùng thử N1 chưa? Nếu dùng rồi thì test trên TV và Receiver nào?

Bên trên