[Tư vấn] So sánh em Sony 50W800C và LG 49UF850

loveyou_mygirl

Active Member
Ðề: [Tư vấn] So sánh em Sony 50W800C và LG 49UF850

Chúc mừng bác, mà bác lấy em x8300 xong làm bài review cho ae xem chất lượng hình ảnh âm thanh của em nó nhé :D

Vâng anh, em cũng nói rồi, em gà lắm, có biết đâu với đâu đâu #:-S .Biết gì đánh giá đây :D . Hình như anh cũng bán hàng ak.Bên anh bán em x8300 bao nhiêu ạ :D

do_long_khach

Well-Known Member

Đây cũng là dẫn chứng độ bền từ người tiêu dùng chứ ko phải "nghe nói" : http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/970228-vien-tivi-lg-lb650-bi-ri.html
Còn bảo hành mà ko được BH (vì ko thuộc diện BH), còn mình thì mới hết BH cả 2 người tiêu dùng đều lãnh. Có 1 bạn đã nói : TV mắc tiền mới hết BH mà hư màn hình "có cảm giác như mình bị mất trộm", chỉ có ai có trong trường hợp đó mới thấm thía, còn ko ngồi ngoài vô can phán tại xui --> xem như xui vậy chứ biết làm sao.
Ở đây có 1 em 49UF850T mới được BH thay board mới, cứ hư canh lúc còn BH cũng nên chứ mới hết BH chỉ ôm hận : thôi hên xui, nhưng hên ít thấy hơn xui : http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1037374&page=11&p=8361017#post8361017

Bác search hdvn cũng có topic chê Sony đấy. Nếu bác muốn chứng minh là chất lượng LG nhìn chung ko bằng Sony thì nên kiếm đâu đó số liệu thống kê khả tín về số ca bảo hành/số tv bán ra. Tôi thì chả ủng hộ hãng nào cả, chỉ là xét 2 con tv theo tiêu đề topic thì con của LG p/p hơn rõ, vậy thôi.

Lucky76

Well-Known Member

Bác search hdvn cũng có topic chê Sony đấy. Nếu bác muốn chứng minh là chất lượng LG nhìn chung ko bằng Sony thì nên kiếm đâu đó số liệu thống kê khả tín về số ca bảo hành/số tv bán ra. Tôi thì chả ủng hộ hãng nào cả, chỉ là xét 2 con tv theo tiêu đề topic thì con của LG p/p hơn rõ, vậy thôi.

Làm sao mà thống kê hết được chứ, nhưng tiếp tục nữa nè dòng UF850T đó : http://www.hdvietnam.com/diendan/333-ultra-hd/1037374-van-de-gap-phai-voi-tivi-13.html#post8371334
Chắc là xui, nhưng ko biết sao xui nhiều nhỉ? Cũng may là còn bảo hành.

thanhtungnguyen

Active Member

Cũng là hên xui thôi, nhà em chuẩn bị vất đi con Sony 55HX gì gì đó, hồi mua 55tr, sau 26 tháng die panel ra hãng bảo thay khoảng 20tr thế là em bảo vất đi, tính ra mỗi năm mất gần 25tr quá tiền đi thuê TV.

meoghe_14

Member

Đồ Sony h mắc mà chuối lắm thớt ôi, chiến SS có price/perf ngon nhất nhá

nhat quang

Member

Vâng anh, em cũng nói rồi, em gà lắm, có biết đâu với đâu đâu #:-S .Biết gì đánh giá đây :D . Hình như anh cũng bán hàng ak.Bên anh bán em x8300 bao nhiêu ạ :D

Em múc con UF480 là ngon trong tầm giá ,không hối hận đâu.

phongphu712

Member

Lấy con JU7000 của SS đi thớt, màu sắc design đẹp hơn bọn kia tỉ lần

vulinh68

Member

Tôi cũng đang lăn tăn giữa hai em này, mất cả tuần lướt net xem đánh giá mà vẫn chưa quyết định được. Ra xem trực tiếp tại cửa hàng thì không test 3D được em Sony vì không sẵn kính, của LG thì cũng tạm ổn. Nhu cầu của tôi là dùng TV đúng với chức năng của màn hình, đặc biệt là 3D, mọi chức năng khác sẽ không dùng vì đã có Q10 IV, nguồn phim thì đã tích lũy được gần 10T, chủ yếu là hàng remux, truyền hình thì dùng VTVcab HD. Hóng các bác đánh giá tiếp. Đặc biệt là nhờ bác nào dùng W800C đánh giá hộ phần xem 3D: Xem lâu có mỏi mắt không? (vì tôi sẽ xem phim 3D chứ không phải chỉ xem Clip 3D), đeo kính thì cảm giác thế nào? (Tôi chưa dùng 3D bao giờ nên cũng chưa biết cái kính của Sony nặng hay nhẹ nữa). Cảm ơn các bác đã đọc và chờ ý kiễn của các bác!

Tôi chưa dùng cả 2 sản phẩm trên, đã nhiều lần xem ở siêu thị. Một số thông tin thêm để bạn lựa chọn.

- uf850 là dòng 4k gần cao cấp nhất của LG. W800 là dòng fhd trung cấp của sony (các dòng fhd cao cấp sery 9 sony mấy năm nay không có)

- giá cả, kích thước màn hình: 2 bạn này same same nhau.

- 3d: 3d thụ động của LG dùng tiện dụng hơn 3d chủ động của sony như: kính nhẹ, xem lâu không mỏi mắt. Thường thì LG tặng kèm 4 kính 3d, năm nay tôi không biết có tặng kèm không. Sony năm nay không tặng kèm kính. Phát sinh mua kính thì kính 3d của lg cũng rẻ hơn rất nhiều kính 3d của sony (1kính 3d của sony bạn mua được hơn nửa tá kính 3d lg). Kích thước 49-50", phân khúc tivi uf850 và w800 theo quan điểm cá nhân tôi khi so sánh 3d để lựa chọn thì các đặc điểm tính tiện dụng và giá kính nêu trên là quan trọng nhất. 3d thụ động của lg vượt trội về mọi mặt (tôi nhấn mạnh là ở phân khúc này, so sánh các tivi ở phân khúc khác thì lúc đó 3d của lg chưa chắc đã hơn).

- chất lượng hình ảnh: bạn dùng q10 iv, vtvcab thì cả 2 model trên đều đáp ứng tốt. Lựa chọn thì theo sở thích màu sắc của bạn.

spamskiller

Member

Cách đây 2 tuần mình cũng từng phân vân như bác chủ, rồi chốt lại em 50W800C. Phải nói thật là hàng Sony nó chất đến cả từng con ốc vít. Chất lượng hình ảnh thì theo cảm nhận cá nhân còn sống động hơn cả chú Mac pro 2015 mình đang dùng. 3D thì ko phải bàn, hơn hẳn dòng W800B năm ngoái. Ngồi xem mấy phim 3D mà ngất ngây hết cả người.

Cách đây 2 tuần mình cũng từng phân vân như bác chủ, rồi chốt lại em 50W800C. Phải nói thật là hàng Sony nó chất đến cả từng con ốc vít. Chất lượng hình ảnh thì theo cảm nhận cá nhân còn sống động hơn cả chú Mac pro 2015 mình đang dùng. 3D thì ko phải bàn, hơn hẳn dòng W800B năm ngoái. Ngồi xem mấy phim 3D mà ngất ngây hết cả người.
2 con này thì kẻ tám lạng người nửa cân,chỉ là con LG kia 4k thì ảnh nó mịn hơn con sony FHD này thui,giá cả thì con sony nhỉnh hơn tí vì phải mua thêm kính 3D,

vulinh68

Member

Cảm ơn các bác nhiều! Nói thật nếu mua để phòng ngủ thì chắc chắn mình đã lấy LG luôn rồi vì đã xem thử được 3D, nhưng vì để phòng khách nên vẫn thấy Sony sang hơn :D Nghe bác nói xem 3D đẹp thì chắc mình sẽ quyết em W800C thôi, vấn đề là đợt này kính đang cháy hàng mới chết chứ...

spamskiller

Member

Nếu khoảng cách từ chỗ ngồi đến TV từ 2m trở lên thì bác ko việc gì phải lăn tăn đâu. Mắt người bình thường ko thể soi được sự khác biệt về điểm ảnh với khoảng cách đó - đã test. Ko nên để mấy cái 4K dòng rẻ tiền làm mờ mắt bác ah.

Bên trên