[Tư vấn] Soundbar cho tv

NamkingWIN

Active Member
Ðề: [Tư vấn] Soundbar cho tv

Khả năng e chắc chỉ đú dc e NT3 thôi bác. Mai chạy ra sonycenter nghe thử vậy!

Olahoma

Member

Soundbar SS các bác dùng xem phim thì đc chứ chuyển qua nhạc nghe chán không thể tả. Âm của nó cực gắt, chát chúa, nghe một lúc mà cảm giác mệt cả người... 'Thế nên công suất lớn, nhiều loa cũng không hẳn là ưu tiên lựa chọn. Cá nhân em thì rước CT-180 vì nghe nhạc ok, công suất vừa đủ. Trước cứ ham công suất to của SS J551, cuối cùng đi nghe thử thì thất vọng ra về...

NamkingWIN

Active Member

Các bác đã nghe qua con ct380 với NT3 chưa? Cho chút ý kiến với ah!

akira1981

Tình hình đã ra nghe cả 2 em
Sony nt3 va Hwj7501
Kết quả là em Hw j7501 nghe rất sướng ,trong tầm tiền ( Phim + nhạc )
Sony chắc do cái tên thương hiệu đã ăn sâu vào lòng người nên sẽ có chút cảm tình .
Test ở STĐM chợ lớn .
Và về Điện máy gia khang mua ( giá 6t5 )
Mình đã chọn em nó chiều nay .Sau khi đi từ 12h trưa tới 4h chiều . Qua tất cả 5 cái siêu thị .
Thanks ông bạn phuong_tv76 đã quảng cáo giúp .

phuongtv_76

Well-Known Member

Vâng chúc mừng bác, a e cứ hàng chất lại rẻ là e Thong báo ngay

NamkingWIN

Active Member

Tình hình đã ra nghe cả 2 em
Sony nt3 va Hwj7501
Kết quả là em Hw j7501 nghe rất sướng ,trong tầm tiền ( Phim + nhạc )
Sony chắc do cái tên thương hiệu đã ăn sâu vào lòng người nên sẽ có chút cảm tình .
Test ở STĐM chợ lớn .
Và về Điện máy gia khang mua ( giá 6t5 )
Mình đã chọn em nó chiều nay .Sau khi đi từ 12h trưa tới 4h chiều . Qua tất cả 5 cái siêu thị .
Thanks ông bạn phuong_tv76 đã quảng cáo giúp .
Cảm ơn bác. E cũng vừa đi nghe thử sony nt3, ct380, ct180, ss 8501. Có chút thất vọng ko hề nhẹ về cái sub của sony, đánh quá yếu, cả con nt3 luôn. Còn samsung 8501 thì bass chắc hơn nhiều. Nhưng so về âm tần trung thì sony trong hơn còn ss thì còn dính bass nhiều quá (đã tắt sub). Nói tóm lại theo cảm giác của e thì cả sony và ssung có vẻ ko qua dc con harman kardon onyx studio nhà e cả âm trung và bass. Thật chán các bác ah!

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác so cùng tầm tiền thôi, con soundbar của harman giá 21tr sao chơi nổi
Cảm ơn bác. E cũng vừa đi nghe thử sony nt3, ct380, ct180, ss 8501. Có chút thất vọng ko hề nhẹ về cái sub của sony, đánh quá yếu, cả con nt3 luôn. Còn samsung 8501 thì bass chắc hơn nhiều. Nhưng so về âm tần trung thì sony trong hơn còn ss thì còn dính bass nhiều quá (đã tắt sub). Nói tóm lại theo cảm giác của e thì cả sony và ssung có vẻ ko qua dc con harman kardon onyx studio nhà e cả âm trung và bass. Thật chán các bác ah!

phuongtv_76

Well-Known Member

E thấy con j7501 là rất vừa miếng, bass rất lực âm trung cao cũng OK với tai e. Giá thì cực kỳ hợp lý sau khi giảm giá

NamkingWIN

Active Member

E thấy con bác đề cập là loa xách tay, nghe nhạc thoi, sao xem đc film vì nó chỉ là loa 2 kênh

Tuy loa nhỏ (chỉ 60w) mà bass nghe chắc lắm bác, e đã thử kết nối xuất âm thanh khi xem phim ra con này nghe rất hay bác ah, đặc biệt các pha cháy nổ, bắn súng...

akira1981

Với cái giá 6t5 thì khó em nào = nó .
trong khi sony thì giá ảo không thể chấp nhận .
Hài lòng với giá tiền và chất lượng .

Bên trên