[Tư vấn] Soundbar cho tv

NamkingWIN

Active Member
Ðề: [Tư vấn] Soundbar cho tv

Với cái giá 6t5 thì khó em nào = nó .
trong khi sony thì giá ảo không thể chấp nhận .
Hài lòng với giá tiền và chất lượng .
Tầm tiền này thì ngang con CT380 của sony thôi.

Bác thích chất âm Harman thì bộ đó phù hợp nhất, mỗi cái giá ko yêu tí nào
Thích thôi chứ khả năng ko cho phép bác ah :D

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn] Soundbar cho tv

E nghĩ bô này cũng chuẩn đó, chỉ hơi lằng nhằng vụ lắp đặt loa rear ko gọn đc, và điện đóm phải chuyển nguồn, còn lại e đánh giá cao
Cũng đang ngắm nghía bộ soundbar Sony (vì ti vi mình là Sony+ Amazon fire TV nên vụ đồng bộ coi như ngon:D), mình không thích loa cong SS. Nhưng đọc cmt thấy sub yếu nên phân vân. Thấy có con VIZIO 5.1 SOUNDBAR này sao nhỉ?

http://saigonhd.com/ProductDetail.aspx?Type=shop-thiet-bi&ID=1443

Giá tham khảo: 6.000.000/1 bộ (hàng này sản xuất nội địa Mỹ/điện120V)

NamkingWIN

Active Member

Cũng đang ngắm nghía bộ soundbar Sony (vì ti vi mình là Sony+ Amazon fire TV nên vụ đồng bộ coi như ngon:D), mình không thích loa cong SS. Nhưng đọc cmt thấy sub yếu nên phân vân. Thấy có con VIZIO 5.1 SOUNDBAR này sao nhỉ?

http://saigonhd.com/ProductDetail.aspx?Type=shop-thiet-bi&ID=1443

Giá tham khảo: 6.000.000/1 bộ (hàng này sản xuất nội địa Mỹ/điện120V)

Con này e chưa nghe thử nhưng có tí quan tâm về nó :D. Lắp loa rear thì cũng dễ và gọn hơn so với bộ 5.1 thông thường vì 2 loa rear nó nối với sub sub thì kết nối ko dây với soundbar nên có thể đặt sub ở chỗ nào mà bác thấy tiện để lắp loa rear :)

Còn mấy cái sb của sony thì thú thiệt, e nghe qua thấy chán lắm (nếu bác là người thích bass mạnh), còn âm trung thì khá, nghe rõ hơn sb của ss.

phuongtv_76

Well-Known Member

Dây loa rear đến sub là ngại rồi, vì rear đâu lắp bừa đc, phải phía sau hai bên.
Con này e chưa nghe thử nhưng có tí quan tâm về nó :D. Lắp loa rear thì cũng dễ và gọn hơn so với bộ 5.1 thông thường vì 2 loa rear nó nối với sub sub thì kết nối ko dây với soundbar nên có thể đặt sub ở chỗ nào mà bác thấy tiện để lắp loa rear :)

Còn mấy cái sb của sony thì thú thiệt, e nghe qua thấy chán lắm (nếu bác là người thích bass mạnh), còn âm trung thì khá, nghe rõ hơn sb của ss.

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Soundbar cho tv

E cũng hay thấy các bác bày loa sub phía trc, tuy nhiên để sau chắc cũng ko kém mấy

Bên trên