(Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

live_evil

Active Member
Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Mịa, ông này chỉ thấy toàn nói Xàm nói Láo không, chả thấy có tí Tri thức nào ở trong những bài Comment cả. Không dùng sóng Bluetooth thì dùng cái gì hiệu quả hơn? Tai nghe Bluetooth cả thế giới dùng đã thấy thằng nào bị Não chết chưa? Chắc mấy thằng kia đang nghĩ ra cái loại sóng mới là sóng Redtooth à? Chưa làm được thì nói mịa là chưa làm được cho nó dễ hiểu.

Bác bình tĩnh, kiềm chế chút đi :D
Em hỏi câu hồi sáng mà Siêu nhân gao có thèm trả lời đâu =))

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Đối với 3D, góc nhìn là một điều cực kỳ quan trọng. "Trong một số model, nếu người xem dịch chuyển ra xa khỏi vị trí trung tâm của màn hình, hình ảnh nổi sẽ dần biến mất và không thể nhìn được nữa. Điều đó xảy ra với bất kể loại kính chuyên dụng nào, kể cả loại trập hình động, góc nhìn hạn chế là một điều nên lưu tâm ở các loại TV LED. Và không chỉ xem xét đến vị trị, người xem cũng thử nghiêng đầu qua lại, hoặc lùi ra khỏi TV xem các hiệu ứng còn rõ nét hay không". Hãy chọn một TV 3D có góc nhìn rộng rãi nhất và có khoảng cách xem tối ưu phù hợp với căn nhà của bạn.

"50 inch là kích thước tối thiểu để người xem có thể cảm nhận được đầy đủ và rõ nét các hiệu ứng 3D". Xu hướng xem 3D của nhiều người là luôn tiến sát vào màn hình bởi họ luôn muốn cảm nhận hình ảnh 3D tốt hơn, bởi vậy, màn hình lớn sẽ giúp cho người xem cảm thấy thoải mái hơn các loại màn hình nhỏ. Đối với các thiết bị hỗ trợ 3D, TV Plasma và máy chiếu có khả năng trình diễn hình ảnh lớn nhưng có giá thành không quá cao, thấp hơn so với TV LED hay LCD.

Tuy nhiên, chọn TV 3D cũng như TV 2D, phải xem xét kích thước phòng chiếu có đủ để sắp xếp được những loại màn hình cỡ bự hay không rồi mới nên lựa chọn.

Nếu chọn TV 3D công nghệ LED, hãy lưu ý tới thông số quét hình.

Nếu đã chọn TV 3D sử dụng công nghệ Plasma, người dùng sẽ không cần quá lưu tâm tới thông số quét hình bởi màn hình Plasma luôn cho tốc độ quét rất cao và thừa thãi cho việc trình diễn nội dung 3 chiều. Tuy nhiên, với LED lại khác, tần số quét hình là một trong những thông số giúp cho việc trình diễn 3D diễn ra được mượt mà, không bị nhòe hay nhiễu (hiện tượng crosstalk 3D).

Tốc độ quét 120Hz là tiêu chuẩn đủ để màn hình 3D LED có thể trình diễn hình ảnh mượt mà, bởi khi đó, mỗi mắt kính trái và phải sẽ đạt tốc độ quét 60Hz. Hiện tại trên thị trường, Tivi LED 3D có tốc độ quét hình phổ biến ở mức 120Hz và 240Hz, một số model cao cấp hơn nữa thì đã sở hữu thông số quét hình 400 và 480Hz.

Tùy mấy chú thôi, SS có gan sản xuất, mấy chú có gan thì xài, có ai nói gì đâu. Còn ai không có gan, muốn bảo vệ sức khỏe thì không xài kính 3D bluetooth

Trong lúc tranh tối tranh sáng về tác hại của kính 3D bluetooth thì lựa em nào kính 3D mà không có bluetooth cho nó lành.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Tùy mấy chú thôi, SS có gan sản xuất, mấy chú có gan thì xài, có ai nói gì đâu. Còn ai không có gan, muốn bảo vệ sức khỏe thì không xài kính 3D bluetooth

Trong lúc tranh tối tranh sáng về tác hại của kính 3D bluetooth thì lựa em nào kính 3D mà không có bluetooth cho nó lành.

Vậy phải vức hết thiêt bị có chức năng bluetooth à :(( chuẫn bị tinh thần nhá SN sắp ra công nghệ về truyền tải thông tin không phải là bluetooth :-O hài;))

Re: Ðề: Re: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Vậy phải vức hết thiêt bị có chức năng bluetooth à :(( chuẫn bị tinh thần nhá SN sắp ra công nghệ về truyền tải thông tin không phải là bluetooth :-O hài;))

Đang nói vấn đề kính 3D bluetooth thôi. Nói đơn giản là nếu phải xài bluetooth thì đành bấm bụng mà xài, còn nếu có nhiều sự lựa chọn khác ngoài bluetooth thì nên chọn những gì không gây ảnh hưởng cho sức khỏe. Bạn chjrs cảnh báo vậy là để tốt cho anh em mình hơn thôi. Bớt được cái nào hay cái đó . Mà ngoài tai nghe bluetooth ra thì đâu còn ứng dụng quan trọng nào cần bluetooth nữa. Bật bluetooth lên vừa hao pin vừa mất an toàn cho thiết bị, không thấy điện thoại người ta toàn "xúi" tắt bluetooth sao :D

i8091990

Ngon bổ rẻ, SS 3D Plasma 51D490. Chỉ tội kính rời hơi mắc.

Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Đang chờ review của bác chuột bác vàng đây lâu quá mà chưa ai review trọn vẹn cái........

Hehe, cái Plasma 3D đó là biết cùi bắp rồi, ai dám mua. Nếu cái Plasma 3D đó mà đẹp thì mấy cái model 3D khác của SS đắt tiền hơn 3,4 lần ai mua :D. Đạo lý này đơn giản mà :D

Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Hehe, cái Plasma 3D đó là biết cùi bắp rồi, ai dám mua. Nếu cái Plasma 3D đó mà đẹp thì mấy cái model 3D khác của SS đắt tiền hơn 3,4 lần ai mua :D. Đạo lý này đơn giản mà :D

Thôi cũng đang xem SN SS LG rồi thì chuẩn bị thôi các bác đủ củ thì chuẩn bị múc vậy nhưng còn hơi sớm nhĩ tại chưa ra hết còn nhiệu lại ngậm ngùi mà đợi :|

live_evil

Active Member

Mỗi sản phẩm đáp ứng cho 1 phân khúc thị trường khác nhau
Những TV giá rẻ sẽ đc tinh giảm 1 số tính năng để đáp ứng nhóm người dùng ko yêu cầu nhiều, có ngân sách ít mà vẫn muốn có TV to
TV giá cao dĩ nhiên là chất lượng và nhiều tính năng hơn rồi!
Siêu nhân gao ko nên dựa vào giá tiền mà đánh giá sản phẩm kém chất lượng đc :|

i8091990

Tuy không xịn nhưng biết đâu nó lại là sản phẩm bán chạy nhất.

live_evil

Active Member

Cũng giống như dòng X20V của Pana ko phải là dòng cao cấp nhưng vẫn đc ae đánh giá cao về chất lượng trong tầm tiền đó thôi
Dòng này mới ra nên phải đợi hơi lâu mới có review nhỉ
Thời buổi kinh tế khó khăn :D

Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Sau cú Plasma SS C7000 năm 2010 thì giờ không ai dám mua Plasma của SS nữa rồi. Nhất là em Plasma giá rẻ thế này. Bảo đảm là em Plasma này không có kiếng 3D, mua 2 cái kiếng nữa cùng tầm 15t mà chất lượng như ....

Cái gì cũng có mức độ của nó, rẻ quá thì chất lượng tệ. Giống như LED thì phải tối thiểu 9t, dưới 9t thì chỉ là mấy em hàng tàu cùi bắp thôi

P/S: plasma thì Pana là vô địch rồi. Rẻ nhất của Pana còn ngon hơn em trung cấp của SS chán

Sau cú Plasma SS C7000 năm 2010 thì giờ không ai dám mua Plasma của SS nữa rồi. Nhất là em Plasma giá rẻ thế này. Bảo đảm là em Plasma này không có kiếng 3D, mua 2 cái kiếng nữa cùng tầm 15t mà chất lượng như ....

Cái gì cũng có mức độ của nó, rẻ quá thì chất lượng tệ. Giống như LED thì phải tối thiểu 9t, dưới 9t thì chỉ là mấy em hàng tàu cùi bắp thôi

P/S: plasma thì Pana là vô địch rồi. Rẻ nhất của Pana còn ngon hơn em trung cấp của SS chán

Tôi thấy em Plasma này cũng ngon mà bác nói quá thế hình ảnh lẫn các chức năng đều có thể chấp nhận đc và tôi chưa thấy có lỗi gì nghiêm trọng......:|

Cũng giống như dòng X20V của Pana ko phải là dòng cao cấp nhưng vẫn đc ae đánh giá cao về chất lượng trong tầm tiền đó thôi
Dòng này mới ra nên phải đợi hơi lâu mới có review nhỉ
Thời buổi kinh tế khó khăn :D

Thời buổi bão giá như thế này giá cả rất quan trọng trong thị trường cho dù là của hãng lớn cũng phải dè chừng mà thôi mà điển hình là anh SN ngay lặp tức quay sang mức giá tầm trung mà sãn suất là hiểu ngay :)

tieutu007

Member

nếu bạn có 120tr mình khuyên bạn nên mua projector 3d của jvc trên diễn dàn của nước ngoài họ đánh giá con jvc rs40 rất cao giá bên mỹ chỉ 4000 usd nếu có người nhà bên mỹ nhờ họ mua dùm ,xem 3d màn hình phải to xem mới đã ,xem tv 3d ko bằng projector 3d đâu , nếu xài tv 3d bạn phải ngồi gần ,chúc bạn chọn đc rạp hát 3d tốt

Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Tôi thấy em Plasma này cũng ngon mà bác nói quá thế hình ảnh lẫn các chức năng đều có thể chấp nhận đc và tôi chưa thấy có lỗi gì nghiêm trọng......:|

Bạn có xài chưa mà biết là chất lượng chấp nhận được, không có lỗi nghiêm trọng :D . Năm ngoái em Plasma 3D C7000 của SS đắt hơn nhiều mà còn chất lượng không tốt thì em này tốt bằng gì bạn ? Nó mà tốt thế thì ai mua mấy model đắt tiền hơn nhiều làm gì. SS không có lầm đâu, chỉ có anh em mình lầm thôi :D

binbin93

Member

sắp ra LG LW650 bác thử làm 1 em rồi cho anh em review

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Bạn có xài chưa mà biết là chất lượng chấp nhận được, không có lỗi nghiêm trọng :D . Năm ngoái em Plasma 3D C7000 của SS đắt hơn nhiều mà còn chất lượng không tốt thì em này tốt bằng gì bạn ? Nó mà tốt thế thì ai mua mấy model đắt tiền hơn nhiều làm gì. SS không có lầm đâu, chỉ có anh em mình lầm thôi :D

chú em Man man gì đó có xài chưa cái LCD, Plasma hay LEDna2o chưa mà phán mạnh quá vậy. kô biết thì cứ xem cm thôi đừng ý kiến ý cò gì cả (Nếu có kể ra xem...?)

Bên trên