(Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Bạn có xài chưa mà biết là chất lượng chấp nhận được, không có lỗi nghiêm trọng :D . Năm ngoái em Plasma 3D C7000 của SS đắt hơn nhiều mà còn chất lượng không tốt thì em này tốt bằng gì bạn ? Nó mà tốt thế thì ai mua mấy model đắt tiền hơn nhiều làm gì. SS không có lầm đâu, chỉ có anh em mình lầm thôi :D

Vậy bác biết đc cái lỗi gì nghiêm trọng mói tôi nghe cái vì bên trang C7000 kiếm không ra :|

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Vậy bác biết đc cái lỗi gì nghiêm trọng mói tôi nghe cái vì bên trang C7000 kiếm không ra :|

Bạn chịu khó đọc các topic cũ là thấy ngay. Mình không phải nạn nhân nên cũng kkho6ng tiện nói nhiều, chỉ có thể khuyên bạn vậy thôi, còn quyết định thì vẫn là bạn. Chỉ cần nghĩ đơn giản mấy em Plasma 3D đắt tiền hơn nhiều mà còn chưa tốt thì mấy em cùi bắp sao mà tốt được. Vậy ai bỏ tiền gấp 2,3 lần ra làm gì cho phí :D

hdd-hdp

Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Phát hiện ra lỗi của TV bằng cách đọc Topic à? Trình độ cao thế? Bố Tổng GD của SS, LG, SN cũng không làm được như thế. haha. TV 21" còn chả có mà dùng, lại Hay Lôi Bẹn ra dọa, thế mà Topic của ai cũng thấy chen vào Phán bừa phán láo, đục nước béo cò.

showluo

Member

đầu tư 3D thì tầm màn hình 46' đổ lên xem mới sướng, mà tốt nhất là giành đủ tiền mua con xịn cho đỡ ân hận

đầu tư 3D thì tầm màn hình 46' đổ lên xem mới sướng, mà tốt nhất là giành đủ tiền mua con xịn cho đỡ ân hận

Chính xác con gà ác

Cho dù dòng tivi nào cũng vậy trên cơ bản chỉ có 3 dòng sản phẩm ( SS 7 dòng =D> seri 3 > seri 9 éc éc ^#(^ ) :)) <=> Sony 7 dòng éc éc . Cho dù có bao nhiêu model hay seri đi chăng nữa cái quan trọng thì nó cũng nằm trong bộ khung sau :

1 / Phổ thông = Sơ cấp

3 / Trung Cấp

4 / Cao cấp = VIP

Tùy điều kiện và khả năng có thể .

VD : Với giá thành 20 triệu trong khả năng có thể bạn có thể lựa được con Tốt nhất để mua . Tuy nhiên người mua hàng đừng nên quá chú trong vô thông số Kỹ thuật của tivi . Hãy mua theo cảm nhận và đầu óc đánh giá của bản thân + Với kiến thức của mình về sản phẩm định đầu tư

Đặc biệt nhất là nên chờ đợi . Chờ đợi ở đây không phải là chờ đợi giảm giá mà nó chính là chờ đợi sự đánh giá của cộng đồng vô cái tivi mà mình nhắm Múc .

Nếu có thể thì nên mua dòng trung cấp . Tuy nhiên đừng có cố quá => Thành Quá cố :D

Lưu ý : Tivi 3d Không thích hợp cho người rối loạn tiền đình ..... Ngoài ra nó còn 1 số tác dụng phụ khác như chóng mặt , nhức đầu . Tốt nhất nên tìm hiểu kỹ trước khi mua

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Bạn chịu khó đọc các topic cũ là thấy ngay. Mình không phải nạn nhân nên cũng kkho6ng tiện nói nhiều, chỉ có thể khuyên bạn vậy thôi, còn quyết định thì vẫn là bạn. Chỉ cần nghĩ đơn giản mấy em Plasma 3D đắt tiền hơn nhiều mà còn chưa tốt thì mấy em cùi bắp sao mà tốt được. Vậy ai bỏ tiền gấp 2,3 lần ra làm gì cho phí :D

Không phải phí mà là do kinh tế từng nhà bác ạ chứ ai dư dã thì múc em C9000 hay HX925 về nhà sài quá .....=))

dktc

Theo em thì hãng nào cũng đc tiền nào vải đó thôi...cùng một tiêu chuẩn chất lượng nhưng về cấu tạo khác nhau thôi

Theo em thì hãng nào cũng đc tiền nào vải đó thôi...cùng một tiêu chuẩn chất lượng nhưng về cấu tạo khác nhau thôi

quan trong vào mắt nữa bác nếu mà không lọt con mắt thì mua về cho dù chục tỷ cũng thấy ngứa mắt mà thôi...:)

quachcomoi

Sau cú Plasma SS C7000 năm 2010 thì giờ không ai dám mua Plasma của SS nữa rồi. Nhất là em Plasma giá rẻ thế này. Bảo đảm là em Plasma này không có kiếng 3D, mua 2 cái kiếng nữa cùng tầm 15t mà chất lượng như ....

Cái gì cũng có mức độ của nó, rẻ quá thì chất lượng tệ. Giống như LED thì phải tối thiểu 9t, dưới 9t thì chỉ là mấy em hàng tàu cùi bắp thôi

P/S: plasma thì Pana là vô địch rồi. Rẻ nhất của Pana còn ngon hơn em trung cấp của SS chán

Plasma SS C7000 có cú gì vậy bạn?

Bạn có xài chưa mà biết là chất lượng chấp nhận được, không có lỗi nghiêm trọng :D . Năm ngoái em Plasma 3D C7000 của SS đắt hơn nhiều mà còn chất lượng không tốt thì em này tốt bằng gì bạn ? Nó mà tốt thế thì ai mua mấy model đắt tiền hơn nhiều làm gì. SS không có lầm đâu, chỉ có anh em mình lầm thôi :D

Bạn xài chưa mà biết chất lượng không chấp nhận được?.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Không phải phí mà là do kinh tế từng nhà bác ạ chứ ai dư dã thì múc em C9000 hay HX925 về nhà sài quá .....=))
Cân bằng giữa kinh tế và chất lượng chứ bạn. Rẻ quá thì biết ngay là chất lượng kém. Đắt quá thì không có tiền. Cân bằng giữa 2 cái đó thì những model từ 20-40t là đẹp :D. Nếu ai thích cao cấp hơn thì có thể mua những model đắt tiền hơn, nhưng tuyệt nhiên không nên vì ít tiền mà đua đòi 3D.
Plasma SS C7000 có cú gì vậy bạn?
Bạn xài chưa mà biết chất lượng không chấp nhận được?.
Bạn search trong diễn đàn là ra ngay. Mình thấy có 2 vấn đề chính là hở sáng và bóng ma.
Em Plasma 3D này quá rẻ nên chất lượng theo mình là không chấp nhận được. Nếu thế thì mấy model đắt tiền hơn bán cho ai khi mà model rẻ này chất lượng tốt ? Chất lượng 2 bên phải chênh lệch nhau nhiều thì người có tiền mới chịu bỏ nhiều tiền mua tivi đắt tiền chứ. Đạo lý này đơn giản mà bạn :D

quachcomoi

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Bạn search trong diễn đàn là ra ngay. Mình thấy có 2 vấn đề chính là hở sáng và bóng ma.
Em Plasma 3D này quá rẻ nên chất lượng theo mình là không chấp nhận được. Nếu thế thì mấy model đắt tiền hơn bán cho ai khi mà model rẻ này chất lượng tốt ? Chất lượng 2 bên phải chênh lệch nhau nhiều thì người có tiền mới chịu bỏ nhiều tiền mua tivi đắt tiền chứ. Đạo lý này đơn giản mà bạn :D

Plasma mà cũng hở sáng hả bạn? nó hở bằng cách nào mà mình không nghĩ ra được?. Còn bóng ma chắc bạn cũng nói cho sướng mồm thôi!!!

Hỏi tư vấn mà gặp bạn chắc chỉ có nước bán lúa non...

longdnl

Well-Known Member

Chưa thấy mặt mũi ra sao mà phán lùm sùm vậy?

Cm nào cũng gặp, Sn cũng thích, Lg cũng chọn, Pana cung mê, Sha cũng táp, đến To cũng ham hố....kiếm cái nào nhỏ nhỏ rẻ rẻ về xem chứ lên DĐ nói lung tung hoài

Đổi superman81 -> XUIBAYMAN2011 đi

vmthien

Well-Known Member

Đợi TV 3D thụ động mua đê.... Công nghệ 3D ưu việt, chất lượng 3D tốt, giá kính rẻ ... Nhưng giá chắc trên trời quá...

Đợi TV 3D thụ động mua đê.... Công nghệ 3D ưu việt, chất lượng 3D tốt, giá kính rẻ ... Nhưng giá chắc trên trời quá...

Giá cao thì chờ nó giám giá bác ạ cở nào cũng trong tầm tiền thôi chứ lúc mới ra 3D chủ đông thì có giá con nào dưới 30T đâu :D

live_evil

Active Member

Chưa thấy mặt mũi ra sao mà phán lùm sùm vậy?

Cm nào cũng gặp, Sn cũng thích, Lg cũng chọn, Pana cung mê, Sha cũng táp, đến To cũng ham hố....kiếm cái nào nhỏ nhỏ rẻ rẻ về xem chứ lên DĐ nói lung tung hoài

Đổi superman81 -> XUIBAYMAN2011 đi

Bác Siêu Nhân gao này đi đâu cũng bị ném đá quá trời vây ta, mà ko phải 1 người ném mà quá trời người chọi
Bác xem lại kiến thức của mình đi nhé!
1 là 1 mình bác đúng.
2 là rất nhiều người ném bác sai hoàn toàn

Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Bác Siêu Nhân gao này đi đâu cũng bị ném đá quá trời vây ta, mà ko phải 1 người ném mà quá trời người chọi
Bác xem lại kiến thức của mình đi nhé!
1 là 1 mình bác đúng.
2 là rất nhiều người ném bác sai hoàn toàn

Diễn đàn có bao nhiêu người tham gia bạn biết không ? :D Sao chỉ có 2,3 người phản đối mình vậy :D. Một người xài 2,3 nick được không bạn. Nói vậy bạn tự hiểu nhé.
Anh em mình nên tranh luận vào từng vấn đề cụ thể, chứ không nên đả kích cá nhân. Mình nói có gì chưa đúng bạn cứ góp ý. Mọi người đang thảo luận mà.
Theo bạn thì nên mua tivi 3D loại nào ?

Sẽ có model giá dưới 30 triệu, tương đương EX720, bạn cứ yên tâm:)>- . 3D thụ động thì cũng chia nhiều cấp bậc như 3D chủ động chứ không phải cái nào giá cũng đắt

Nghia_PMT

Well-Known Member

Càng ngày củ đậu càng nhằm vào Quad x nhiều ghê nhỉ :))

Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Diễn đàn có bao nhiêu người tham gia bạn biết không ? :D Sao chỉ có 2,3 người phản đối mình vậy :D. Một người xài 2,3 nick được không bạn. Nói vậy bạn tự hiểu nhé.
Anh em mình nên tranh luận vào từng vấn đề cụ thể, chứ không nên đả kích cá nhân. Mình nói có gì chưa đúng bạn cứ góp ý. Mọi người đang thảo luận mà.
Theo bạn thì nên mua tivi 3D loại nào ?

Sẽ có model giá dưới 30 triệu, tương đương EX720, bạn cứ yên tâm:)>- . 3D thụ động thì cũng chia nhiều cấp bậc như 3D chủ động chứ không phải cái nào giá cũng đắt

Không phải phản đối bác ạ thử nhìn lại bác đi cứ mỗi khi comment là bác chê SS 1 kiểu nếu bác nói thẳng điểm mạnh của từng sản phẩm của SN PANA SHARP thì ai nhấm vào bác làm gì........8-X

Re: Ðề: Re: Ðề: (Tư vấn) TV 3D nên mua loại nào?

Không phải phản đối bác ạ thử nhìn lại bác đi cứ mỗi khi comment là bác chê SS 1 kiểu nếu bác nói thẳng điểm mạnh của từng sản phẩm của SN PANA SHARP thì ai nhấm vào bác làm gì........8-X

Em Plasma SS giá rẻ mà cho là đẹp thì cần gì mua model SS cao cấp chi nữa cho tốn tiền, SS có ngu đến mức như vậy không. Mà anh em mình có đến mức ngây thơ như vậy không : 3D 11 triệu thì SS cũng quảng cáo đẹp, mà giá gấp đôi gấp ba thì cũng đẹp. Cái nào cũng đẹp vậy tốn tiền gấp đôi, gấp ba làm gì :D ( hơn 3,4 triệu thì còn chấp nhận được )

Em Plasma SS giá rẻ mà cho là đẹp thì cần gì mua model SS cao cấp chi nữa cho tốn tiền, SS có ngu đến mức như vậy không. Mà anh em mình có đến mức ngây thơ như vậy không : 3D 11 triệu thì SS cũng quảng cáo đẹp, mà giá gấp đôi gấp ba thì cũng đẹp. Cái nào cũng đẹp vậy tốn tiền gấp đôi, gấp ba làm gì :D ( hơn 3,4 triệu thì còn chấp nhận được )

Ôi giờ bác chuyển qua chê hàng rẽ à chịu bác vậy nếu plasma 3D 43 inch mà giá 14-15 triệu thì thà mua LED giá cao thì kêu mắt chất lượng không tới đâu giờ giá rẽ tuy kính hơi mắt thì kêu nếu hơn 3-4 triệu thì còn đc khó hiểu quá........Tôi không nói duy nhất sãn phẩm này mà tất cả sãn phẩm của các hãng nếu sãn phẩm nào tốt thì nói cái tốt của nó chứ không phải vừa nói cái tốt của nó vừa so sánh với sãn phẩm khác mà so sánh cũng đúng chứ không sai nhưng nếu bác chỉ so sánh với duy nhất 1 sãn phẩm thì có hơi sai lầm cho dù bác có thù oán gì với hãng đó đi nữa ..........chúng ta lên đây để bàn luận về TV cho ae tham khảo mới thời bão giá hiện tại chứ không lên cải nhau để mất lòng nhau,chia sẽ kinh nghiệm cá nhân tiếp thu nhiều kiến thức mới,tìm ra giá trị của sãn phẩm chứ không phải lợi dụng sãn phẩm để tư thù riêng còn nếu chê sãn phẩm đó bác có thể nói trong 1 comment rồi đoc chứ đã không thích mà cứ nói riết thì thành ra nhiều người không thích=>không tốt cho cộng đồng HDVN=>hãy vì lợi ích chung của chúng ta Thanks :D

Bên trên