tư vấn ups cho máy chiếu

dungnick

Member
Ðề: tư vấn ups cho máy chiếu

Có điều kiện Bác cứ làm 1 cái UPS Santak Online 1KVA hàng brandnew. Còn kg thì sài hàng 2nd cũng được.
Mua UPS 2nd + thay 3 bình mới.
Mình cũng ko có điều kiện lắm, nên muốn a e chia sẻ kinh nghiệm sd UPS offline nào phù hợp với con 1188 mà ko bị ngắt điện ấy. Cám ơn bác đã chia sẻ!

dungnick

Member

@vinagoh : ups của bác là loại online nên thời gian chuyển mạch bằng 0 nên chắc chắc không có chuyện máy chiếu sẽ bị tắt đâu. Nếu có thì ups của bác có khả năng bị lỗi.

Ở đây mình đang phân vân không biết ups offline do có thời gian chuyển mạch (chỉ khoảng 5-8 ms) mà máy chiếu vivitek có thể nhạy cảm với thời gian chuyển mạch đó (như bác quangtuong đã đề cập) làm xảy ra tình trạng tắt máy chiếu khi ups chuyển sang chế độ ắc qui khi nguồn điện cung cấp bên ngoài bị mất.
Bác đã tìm được UPS ưng ý nào cho con Vivitek chưa? Có loại offline nào đáp ứng yêu cầu của Vivitek ko ta?

ga2605

@ dungnick : mình tư vấn cho thằng em mua cái ups online santak 1kva cho chắc.

Còn về phía ups offline thì như bác bongbang999 đã khẳng định.
mình đang dùng Santak 1000Va cho Vivitek 1180, nói chung rất tốt ...
@bongbang999 : Bác đã kiểm tra khi mất điện thì máy chiếu có bị tắt như của bác quangtuong không ? Hai cái ups của bác và bác quangtuong là cùng loại và chỉ khác nhau công suất 500va và 1000va.
tat nhien la minh phai thu roi thi moi phat bieu chu ban.....

Vì thế nếu muốn mua ups offline cho vivitek thì bác nên mua cái ups giống của bác bongbang999.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên