Tư vấn về mua ổ cứng di động 1 T .... Mua loại nào bền, tốt nhất ? ( giá không cần mắc nhất :"> )

hdd-hdp

Ðề: Tư vấn về mua ổ cứng di động 1 T .... Mua loại nào bền, tốt nhất ? ( giá không cần mắc nhất :">

Tóm lại là việc này đã đi rất xa với chủ đề của chủ Topic do Ông Siêu Phá Đám 81 dẫn dắt mọi người. Tất cả nên dừng lại tại đây hoặc quay về chủ đề chính nhé.
Đúng là trong 1 điều kiện cụ thể nào đó, ổ cứng của SS chưa bằng được WD hay SG nhưng về mặt bằng chất lượng chung thì cũng không thua kém 2 Hãng kia.

Re: Tư vấn về mua ổ cứng di động 1 T .... Mua loại nào bền, tốt nhất ? ( giá không cần mắc nhất :">

SS tốt thế thì cứ bán SS, bán WD làm gì :D. Chẳng hiểu sao ai cũng mua WD, SG mà chú lại đi khen SS. Khen SS nhưng không dám bán hàng SS[-X

Chú cũng nên cảnh báo mọi người là chú bán hàng không có bảo hành, không chịu trách nhiệm gì hết, có gì thì cứ cầm lên mà khiếu nại với TTBH, còn chú không liên quan. Nên nhớ là anh không nói chú bán hàng không chính hãng, anh chỉ lên án việc bán hàng không bảo hành của chú mà thôi. Có nhiều nguyên nhân để không muốn bảo hành: hàng fake, hàng lỗi, sợ tốn thời gian, sợ tốn tiền,v.v . Còn những chỗ uy tín thì luôn bảo hành tại nơi bán trong vòng 1 năm, sau đó thì lên TTBH nhưng vẫn được sự trợ giúp từ người bán ==> h2shop, Phong Vũ là những nơi uy tín như thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Ðề: Tư vấn về mua ổ cứng di động 1 T .... Mua loại nào bền, tốt nhất ? ( giá không cần mắc nhất :">

Cái loại Phá hoại láo lếu này bị điên à? bảo Hành có trung tâm bảo hành của hãng người ta lo chứ thằng bán thì bảo hành bằng cách gì thế? Ngu thì ngu nó vừa vừa vừa thôi người khác còn nhịn được. Gặp cái loại khách giả điên giả dại như thế này thì ông phang cho vỡ mặt ra chứ chả. Lượn đê. Cống rãnh xó xỉnh mà cũng đòi so với nước máy là sao? Càng phá thì ông lại bán càng nhiều nhé. hàng vừa về sáng nay, Vừa Xuất 3 cái 1.5T và 2 cái 2T cho 1 số ae trên đây đấy. Ae bảo cái loại Điên dại cắn càn như Khangxxx thì chấp làm gì?

P/s: Cảm ơn ae HN đã ủng hộ thằng em ạ!

itasuke

Member

Thôi các bác ơi

Em là chủ thớt

Nên các bác ....

TRẬT TỰ DÙM EM !!!! /:)

Em cám ơn các bác vì đóng góp cho em nhưng thiết nghĩ chúng ta nên bình tĩnh mà nói

Và đừng dùng lời lẽ chê trách nhau thì em rất ủng hộ các bác ạ

Thiết nghĩ em nói vậy để cho topic này nó hướng theo hướng tốt

Khi nói vậy thì chắc mít lòng 1-2 anh em nhưng anh em là thiểu số nên thông cảm cho em luôn nha :-X :-*

itasuke

Member

Trở lại vấn đề :

usb 3.0 nhanh gấp 4 lần usb 2.0

bác cho em hỏi

Em muốn xài cái nào không cần cắm nguồn mà theo lời bác nói thì box 3.5 cắm nguồn nó nhanh gấp 4 lần box 2.5. Nó ko nguồn nhưng cắm cổng USB 2.0 thôi hả bác :-s

(máy tính hỗ trợ usb 3.0)

Làm sao để bít máy mình hỗ trợ USB 3.0 bác ?

----------------------------------------------------------

Túm gọn lại là : Em muốn mua cái nào nhanh nhưng nghe bác nói thằng 3.5 cắm nguồn thì nhanh gấp 2 lần thằng 2.5 ko cắm nguồn à :-S

Bác giải thích nốt cho em nha :-X

Re: Tư vấn về mua ổ cứng di động 1 T .... Mua loại nào bền, tốt nhất ? ( giá không cần mắc nhất :">

USB 3.0 thì nhanh hơn USB 2.0, không liên quan đến 3.5" hay 2.5". Cắm nguồn là để cung cấp đầy đủ điện cho ổ cứng vì 3.5" ổ cứng bự nên nguồn từ usb là không đủ. Khi mua máy tính nó sẽ ghi là có hỗ trợ USB 3.0" hay không.

h2shop

Trở lại vấn đề :

bác cho em hỏi

Em muốn xài cái nào không cần cắm nguồn mà theo lời bác nói thì box 3.5 cắm nguồn nó nhanh gấp 4 lần box 2.5. Nó ko nguồn nhưng cắm cổng USB 2.0 thôi hả bác :-s

Làm sao để bít máy mình hỗ trợ USB 3.0 bác ?

Túm gọn lại là : Em muốn mua cái nào nhanh nhưng nghe bác nói thằng 3.5 cắm nguồn thì nhanh gấp 2 lần thằng 2.5 ko cắm nguồn à :-S

Bác giải thích nốt cho em nha :-X
bạn nghĩ sai rồi. Hdd 3.5 với 2.5 là chuẩn Hdd thôi ( kích thước Hdd) 2.5 dùng cho laptop đó. còn 3.5 ( ổ lớn hơn) dùng cho máy bàn (Pc) hdd bây giờ kết nối sata 2 . tốc độ 80 - 100mb/s
còn chuẩn usb thì có 2.0 và 3.0 . 2.0 tốc độ 20-25mb/s còn 3.0 là 70-80mb/s
chuẩn usb là chuẩn kết nối của box với máy tính thông qua cổng Usb ( ngoài ra còn có kết nối esata, sata hoặc FireWire cho mac ) nếu khi mua box mà usb 2.0 thì tốc độ chỉ nhiêu đó thôi
còn để biết cổng usb 3.0 thì :
đọc thông số khi mua máy tính
nhìn coi cổng usb ( màu trắng 2.0 , màu xanh đậm là 3.0. )

prusten

Các bác cho em hỏi, trong trường hợp nào thì nên chọn WD Blue hơn là Green ạ? Cảm ơn các bác.

Các bác cho em hỏi, trong trường hợp nào thì nên chọn WD Blue hơn là Green ạ? Cảm ơn các bác.

Trường hợp không đủ tiền mua Green thì mua Blue :D

prusten

Ặc ặc, cảm ơn bác superman, rất khoái cách bình luận của bác. ý em là về mặt kỹ thuật, nhu cầu sử dụng như thế nào thì nên mua Blue :D, nếu chỉ lưu, xem phim thì bỏ thêm tiền để có công nghệ Blue có đáng không.

baochuadn

Ông chủ thớt này là người "được" vào phòng lab mà còn hỏi vậy chắc ổng thuộc dạng lười học và giỏi hỏi :D.
HDD máy cá nhân dung lượng >500 GB ra đời cách đây hơn 5 năm một tí, có hãng sản xuất trước có hãng sau...
Cách đây khoảng 3 năm, không biết có bao nhiêu bác trong diễn đàn này được dùng ổ di động 1GB (theo suy nghĩ của em :D) để đưa ra khẳng định chính xác được ạh?
Vậy chỉ còn cách mời chủ thớt xem và tự quyết định ạ.
10 ổ cứng gắn ngoài tốt nhất hiện nay (2007)
Những ổ cứng di động tốt nhất thế giới (2010)
Theo tôi, cứ chọn thằng nào ít rớt hạng mà chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình thấy WD và SG là bền nhất và tốt nhất, giá lại không mắc nhất, đúng yêu cầu của chủ topic

t0g3th3r

mình ko biết nhiều lắm về vđề hdd nhưng đang có nhu cầu lưu trữ dung lượng lâu nên mn cho mình hỏi mua hdd gắn ngoài hay gắn trg + box thì bền hơn, ít bị mấy lỗi bad sector, ... hơn?

Mình chỉ quan tâm về độ bền thôi nhé, còn kinh tế hay tiện dụng thì ko xét nên trả lời đúng trọng tâm giùm, cảm ơn trước.

hieu_huong

Nếu bác nhiều tiền thì mua 1T ổ cứng di động của WD, chống sốc tốt, bền, bảo hành okie, còn nếu không thì tham khảo thêm dòng IOMEGA bên Trần Anh, đang giảm giá ầm ầm, rẻ hơn của WD khá nhiều, loại này được xếp hạng trên thế giới là good, chống sốc tốt, nhỏ, gọn, mang lại thuận tiện, bác mua luôn dòng hỗ trợ usb 3.0 nhé, sau này đằng nào cũng dùng chuẩn này mà, chúc bác sớm mua được ổ cứng như ý!

hd1vn_hdplayer

Silicon Power 1TB~3tr5 đổ về, hoặc Silicon Power 750GB~2tr6 đổ về: đẹp, nhỏ gọn, u sờ bờ 3.0, e tin những người cần mang đi mang lại nhiều như bác thì thích hợp hơn với những chú em như thế:D

salenguyenduong

Em đang bán thằng này:Seagate Freeagent Goflex 1tb Usb 3.0 giá 2tr7, Usb 3.0 giá 3tr.
Dòng này cực bền cực tốt, bảo mật tốt, anh em dùng thỏa mái, pác nào cần coi hàng thì pm mình.

t0g3th3r

Thực ra mình ko có nhu cầu mang lại nhiều nhưng vẫn cần ổ tốt vì lưu toàn thứ quan trọng. Quả thật là đang bị mất lòng tin với HDD khi mình đã dùng 3 cái (2 cái của Seagate và 1 cái Toshiba) và đều ra đi trong vòng chưa tới 1 năm, lưu ý thêm là trong thời gian sử dụng mình ko hề mang đi đâu hết, càng ko quăng quật, vậy mà vẫn die làm mình long đong khổ sở vì mất dữ liệu :(

Cho nên giờ mới cần mọi người tư vấn, nhưng mình vẫn đang phân vân về vụ ổ cắm trong + box lắm, thế rốt cuộc nên mua cắm ngoài hay trong + box đây mọi người, dữ liệu của mình nhiều lắm, cả TB là bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

Prescott

ko thấy ai nói tới Transend nhỉ, e thấy ổ hãng này chắc chắn và chống va đập tốt vì bọc cao su mà

hieu_huong

bạn mua em này nhé: iomega,ra trananh mua là rẻ nhất rùi,được thế giới đánh giá cao lắm, nếu bạn không bí tiền thì mua luôn em western digital nhé,mình dùng ổn định lăm bạn ạ

Sweet-Heart

Active Member

Đang dùng ổ iOmega form factor 2.5"; dung lượng 1TB.
Hàng ngày vẫn mang đi làm, bỏ túi quần được.

Bên trên