Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

typn30_hn

Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Độ méo hài 0.03%, độ méo sóng tuyến tính ở mức 0.03% mà bác cho là lớn thì chắc là bác khó tính quá, mình thì <0.5% là chơi được rồi.
SNR dB = P signal, dB - P noise, dB > 60dB mà bác cho là không đạt thì mình cũng chẳng hiểu bác đang nghe dàn Hi end đến mức nào.
Mình không thích đoán mò thế bác à, cắm vào nghe thử rồi phát biểu.

bác đừng nhầm em này với amply, mấy em ko có công suất này nghĩa là chỉ khuếch đại điện áp thôi ko phải KĐ dòng điện thì chỉ số cao lắm ạ
THD cỡ 0.01 (1khz) vì ở 1khz dễ đạt lắm chứ ko phải toàn dải 20hz-20khz đâu
và SNR cỡ 90dB mới là ngon còn hiend ko dưới 100dB đâu ạ !
KÍNH !

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Bác ơi, SNR là Signal to Noise Rate = chính là tỷ số Tín/tạp => em chỉ biết vậy thôi. Tỷ số này càng lớn càng tốt
Cái CDP anh đang dùng thì SNR nó 118 thì phải,cái này là 60 thì ko biết có phải là cao ko

khoaifeat

Active Member
Em sắp rinh thêm 1 amply Plinius class A ký hiệu SA-100....là bán dẫn mà lại có mùi đèn đấy, các bác bác nào có thêm tý th/tin gì cho em hay với nhé? vả lại abcs nào rõ thì cho em /Pm cũng đc cái giá tầm này nhé -e định dựng 2 bộ mừ

typn30_hn

Ðề: Re: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Cái CDP anh đang dùng thì SNR nó 118 thì phải,cái này là 60 thì ko biết có phải là cao ko

Em sắp rinh thêm 1 amply Plinius class A ký hiệu SA-100....là bán dẫn mà lại có mùi đèn đấy, các bác bác nào có thêm tý th/tin gì cho em hay với nhé? vả lại abcs nào rõ thì cho em /Pm cũng đc cái giá tầm này nhé -e định dựng 2 bộ mừ

mua thêm amply thế có bán lại CÀ Ry ko nhỉ ?
sorry bác LH tý :D

lehoang40

bác đừng nhầm em này với amply, mấy em ko có công suất này nghĩa là chỉ khuếch đại điện áp thôi ko phải KĐ dòng điện thì chỉ số cao lắm ạ
THD cỡ 0.01 (1khz) vì ở 1khz dễ đạt lắm chứ ko phải toàn dải 20hz-20khz đâu
và SNR cỡ 90dB mới là ngon còn hiend ko dưới 100dB đâu ạ !
KÍNH !
Đã xác định là thuần analogue thì mấy cái này nó không được như bên digital hay bán dẩn đâu ạ, nếu có so thì so em nó với mấy cái đâu phát phono, băng cối hay đĩa than...:)

onggia

Well-Known Member

Nói chung e thấy 4,5M mua dây hiệu quả hơn :))

khoaifeat

Active Member
Re: Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

mua thêm amply thế có bán lại CÀ Ry ko nhỉ ?
sorry bác LH tý :D

Máu k bác ;) nhiều gạ gẫm lắm, em quen roài =D>

cũng tùy, nếu nguồn mà k tốt thì dây làm tốt, chả hóa dây nhợ ....nịnh tai à. Hôm trc có anh cho mượn thêm sợi tín hiệu của Germany về lắp vào pre-pow nghe càng hay, thấy bảo dây này của Đức mạ bạc nữa....nhưng Cà không bị "rét" (lạnh ý mà)

Thiển ý em là: nếu nó thiết kế ra để bổ trợ cho tầng xuất âm -> đáng chơi đấy

typn30_hn

Đã xác định là thuần analogue thì mấy cái này nó không được như bên digital hay bán dẩn đâu ạ, nếu có so thì so em nó với mấy cái đâu phát phono, băng cối hay đĩa than...:)

phải gọi là thuần CLASS A mới đúng ( đặc trưng của đèn điện tử)
xong mấy em khuếch đại tín hiệu nhỏ dùng bán dẫn cũng class A đấy chứ (trừ mấy em dùng IC còi) bởi vậy ko dc gọi là thuần class A
:D

lehoang40

Bác lại muốn topic bị closed rồi........:), thôi bác nhé, khi nào nghe được con Yaqin thì có thể so sánh, không chém gió kiểu này nửa nhé.

typhn30 đã viết:
phải gọi là thuần CLASS A mới đúng ( đặc trưng của đèn điện tử)
xong mấy em khuếch đại tín hiệu nhỏ dùng bán dẫn cũng class A đấy chứ (trừ mấy em dùng IC còi) bởi vậy ko dc gọi là thuần class A
Hình như bác hơi nhầm lẩn ở đây, class A, AB, D, H....là phạm trù khác rồi, amply đèn vẫn có con chạy class B (push-pull) đấy bác.

typn30_hn

Hình như bác hơi nhầm lẩn ở đây, class A, AB, D, H....là phạm trù khác rồi, amply đèn vẫn có con chạy class B (push-pull) đấy bác.

thuần Analog cũng ko phải vì EQ bán dẫn vẫn là anolog đó thôi, có xử lý tín hiệu số má gì đâu
thuần Class A cũng ko phải vì đèn cũng có AB
he he biết gọi em này là gì đây :D

Chỉnh sửa lần cuối:

drdang

Bác lại muốn topic bị closed rồi........:), thôi bác nhé, khi nào nghe được con Yaqin thì có thể so sánh, không chém gió kiểu này nửa nhé..

Em đã bảo anh rồi mà, ở đây cao thủ chém gió hơi bị trình :-L
Lần sau có đồ thì dấu nhé, đưa mỗi mình em là được rồi :)), :))

locnp

Well-Known Member

Haha... bác nào phá hỏng topic dây nhợ của em hôm trước thì cẩn thận nhé! Mà các bác đấu đá nhau làm gì, mời nhau đến nhà nghe thử dàn của nhau thì biết đá biết vàng ngay thôi mà :))

typn30_hn

Haha... bác nào phá hỏng topic dây nhợ của em hôm trước thì cẩn thận nhé! Mà các bác đấu đá nhau làm gì, mời nhau đến nhà nghe thử dàn của nhau thì biết đá biết vàng ngay thôi mà :))

ủa, bên ''hình ảnh'' vắng lặng do thiếu xxx, em qua bên này chơi ko dè cũng có đấu đá sao ?
có gì ko phải các cụ lượng thứ cho, em ko có ý khơi mào chiến tranh gì đâu chẳng qua tranh luận kỹ thuật thôi
vậy em té trước là hơn, lại về với ''hình ảnh'' đây !
KÍNH !

onggia

Well-Known Member

giới thiệu sản phẩm thì phải có khen có chê chứ bác,cả top pic chỉ toàn thấy khen với tâng bốc thì ko biết lập ra để làm gì,TOPIC dây rợ bị closed là do gì bác nhể?? Do tranh luận hay do sa đà vào mấy thứ nhảm nhỉ??

typn30_hn

giới thiệu sản phẩm thì phải có khen có chê chứ bác,cả top pic chỉ toàn thấy khen với tâng bốc thì ko biết lập ra để làm gì,TOPIC dây rợ bị closed là do gì bác nhể?? Do tranh luận hay do sa đà vào mấy thứ nhảm nhỉ??

may quá ko phải do em :D

lehoang40

Ngoài trừ mình và một bác đã nghe qua sản phẩm của yaqin, không thấy ai chưa nghe qua mà khen cả, tất cả chỉ vào thank vì ý tưởng chia sẽ mà thôi.
Khen hay chê thì dựa vào cảm nhận cá nhân khi nghe hoặc dựa vào thông số KT (mà bác thì theo trường phái phải nghe mới nói chứ không tin vào con số), nghe thì bác chưa nghe qua chỉ có tưởng tượng ra rồi chê thôi bác à, cái này gọi là chém gió.

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Lý do thì mod cũng ghi rõ rồi.

Ai sa đà vào mấy thứ nhảm thì tự nhìn lại, e không có ý kiến.

onggia

Well-Known Member

Ngoài trừ mình và một bác đã nghe qua sản phẩm của yaqin, không thấy ai chưa nghe qua mà khen cả, tất cả chỉ vào thank vì ý tưởng chia sẽ mà thôi.
Khen hay chê thì dựa vào cảm nhận cá nhân khi nghe hoặc dựa vào thông số KT (mà bác thì theo trường phái phải nghe mới nói chứ không tin vào con số), nghe thì bác chưa nghe qua chỉ có tưởng tượng ra rồi chê thôi bác à, cái này gọi là chém gió.

Thế nghe qua các sản phẩm tương tự rồi thì có được ý kiến ko bác?? Thông số tốt chưa chắc đã hay nhưng mà thông số dở thì.....

lehoang40

Thế nghe qua các sản phẩm tương tự rồi thì có được ý kiến ko bác?? Thông số tốt chưa chắc đã hay nhưng mà thông số dở thì.....

Bác cứ nêu cái mà bác cho là tương tự rồi ý kiến trên con đó, không ai phản đối làm gì.
Về thông số thì mình sẽ đưa đến Sumocontest để nhờ vả họ đo bác à :))

khoaifeat

Active Member
ơ khơ khơ....em vào mời các bác đi test "Mù dzó" đê !!!!!!!!!!! cho hạ nhiệt [-(

Bên trên