Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

leepham

Well-Known Member
Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Hay cho câu " NHỮNG NGƯỜI BẠN CÙNG CHIA SẺ NIỀM ĐAM MÊ ÂM NHẠC "
Nhưng cũng tùy bác à :D Em thì thích nghe nhạc 1 mình vào ban đêm vì lúc đó yên tĩnh nhất

gaffer

Xin Chào Cả Nhà !
Tôi cũng là một lính mới của forum và cũng là một người chơi audio amatuer thôi, hiện tại Tôi đang chơi một dàn audio cỏ ( CDP DENON1650 + Amp Luxman SQ38Fd + Loa Pioneer S-922, thể loại nhạc nghe: trữ tình, nhạc vàng, country... nhạc nhẹ ) Vừa rồi Tôi có nhặt được ở Chợ Trời một em YAQIN SD-CD3, đem về và cũng có ý để làm DAC, sau khi phối thử thì cảm nhận của Tôi là : NGHE CŨNG ĐƯỢC với cái lỗ tai trâu của Tôi, YAQIN làm cho chất âm bị đục đi một tí, Tôi không dám nói là HAY hay la DỞ vì sở thích âm thanh của mỗi người mỗi khác, nhưng nếu SD-CD3 nghe những bài country của Alain Taylo thì khá hay đó các bạn. Nói chung: với giá tiền, hình thức + chất âm như thế thì YAQIN SD-CD3 cũng chấp nhận được
Tôi muốn gửi cho tất cả Anh Chị Em trong thế giới đam mê âm thanh của VN mình một điều thôi, chúng ta tranh luận để cùng nhau trao đổi, học hỏi và giao lưu với nhau qua những món đồ chơi audio, đừng vì món đồ chơi đó xuất phát từ Cải Bẹ Xanh hay của Khoai Tây mà chém gió như thế. Theo Tôi thì vui vẻ và giao lưu là chính, chứ thật sự nếu chúng ta bỏ ra hàng trăm ngàn Obama để có một bộ đồ chơi Hi End Audio đúng nghĩa đi chăng nữa mà chúng ta thiếu NHỮNG NGƯỜI BẠN CÙNG CHIA SẺ NIỀM ĐAM MÊ ÂM NHẠC? thì lúc đó đóng cửa phòng lại để nghe nhạc một mình thì sự sung sướng chẳng còn ý nghĩa gì...
Vài dòng mạo muội, có gì sơ xuất xin bỏ qua cho
Chúc Cả Nhà dĩ hòa vi quý
Thân !!!

Chợ trời mà cũng bán mấy cái này à bác? Giá rổ nó so với giá trên mạng thế nào? Em hỏi thật đó, vì nếu có bán mấy cái này không chừng cũng bán luôn của mấy con DAC china....

tuanzs

Member

Bác onghangxom cho thêm chút TT nơi bán để em ra ngó phát nào

tuanzs

Member

Bác lại lăn tăn nữa rồi. :))

Em vẫn dùng CDP thoai nhưng cái kho Lossless nó còn to to, mà lắm lúc lười ngại Burn nên .... :)
Chỗ em làm ngay gần Giời Market hì

onghangxom

Các Bác thân mến!
Chuyện như vầy, Em dang dùng con PS Audio Digital Link II DAC hàng 2hand để làm DA, sau đó vi thay đổi Amp Luxman SQ38Fd nên đã sang nhượng lại cho một người Bạn va không xài DAC, nhưng thỉnh thoảng vẫn cứ long nhong chợ trời o khu Nhật Tảo thì vô tình thấy một người chơi audio vác em YAQIN đi bán với giá 3.5tr, E thương lượng đổi cặp loa DENON SC-400 Fizenre của em lấy YAQIN và bù cho Bác ấy 1tr, và mình có ngụ ý đem về làm DAC được thì chơi, nếu không hợp thì để trưng trên dàn audio cho vui mắt vi cặp loa DENON SC400 hiện tại cũng dư dùng nên trao đổi, nguồn gốc em Yaqin đến với em la như vậy
Thực tế thì chất âm (theo ý em) của YAQIN cũng không cải thiện âm thanh nhiều, nhưng nếu Bác nào cũng mến mộ ampli đèn nhưng chưa co dịp hay điều kiện chơi ampli đèn thì em YAQIN sẽ đáp ứng được ít nhiều cái chất KHÒ KHÈ của đèn bán dẫn, Chúc cả nhà vui!
Em là lính mới, nếu Bác nào thích làm Bạn thì có thể gọi để gặp nhau giao lưu.
Thân ái!
090909 89 90

VAN_LOC

Well-Known Member

Các Bác thân mến!
Chuyện như vầy, Em dang dùng con PS Audio Digital Link II DAC hàng 2hand để làm DA, sau đó vi thay đổi Amp Luxman SQ38Fd nên đã sang nhượng lại cho một người Bạn va không xài DAC, nhưng thỉnh thoảng vẫn cứ long nhong chợ trời o khu Nhật Tảo thì vô tình thấy một người chơi audio vác em YAQIN đi bán với giá 3.5tr, E thương lượng đổi cặp loa DENON SC-400 Fizenre của em lấy YAQIN và bù cho Bác ấy 1tr, và mình có ngụ ý đem về làm DAC được thì chơi, nếu không hợp thì để trưng trên dàn audio cho vui mắt vi cặp loa DENON SC400 hiện tại cũng dư dùng nên trao đổi, nguồn gốc em Yaqin đến với em la như vậy
Thực tế thì chất âm (theo ý em) của YAQIN cũng không cải thiện âm thanh nhiều, nhưng nếu Bác nào cũng mến mộ ampli đèn nhưng chưa co dịp hay điều kiện chơi ampli đèn thì em YAQIN sẽ đáp ứng được ít nhiều cái chất KHÒ KHÈ của đèn bán dẫn, Chúc cả nhà vui!
Em là lính mới, nếu Bác nào thích làm Bạn thì có thể gọi để gặp nhau giao lưu.
Thân ái!
090909 89 90

Một cao thủ xuất hiện đây . Mình đã có dịp gặp mặt rồi , nhà chơi toàn đồ chất .

onghangxom

Bác Lộc đừng ném lựu đạn vào nhà em như thế tội nghiệp em! Em ra cửa hàng Bác em chém Bác mỏi tay đấy nhé !
:p:p=D>

Bên trên