Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

drdang

Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

hehe, bác fusin cũng chém gió thôi mà, ai nào mở hết và nghe hết các CDP đâu
bác ấy cũng có nói là nhìn vào schematic mà đoán mà, đủ biết trình bác đó cao, còn bác nhìn vào mà ko thấy khác nhau gì thì biết trình bác cỡ nào rồi :D
CDP còi thì ắt hẳn tầng buffer sẽ đơn giản rồi, vì có phức tạp thì cũng chẳng ăn nhằm gì với tầng trước lởm bác à
nói thế là quá nhiều để khai sáng cho bác rồi đó, em đồ rằng bác còn đang ko phân biệt nổi giữa PRE và BUFFER cơ
KÍNH !

Hehe, nói 1 hồi thì bác cũng chịu là có sự khác biệt về tầng buffer giữa các CDP, đã có khác biệt thì khi đọ với con Yaqin này phải đọ từng con CDP cụ thể, đồng ý với bác là mấy con CDP còi thì chắc cũng không cải thiện đáng kể vì cái DAC nó cũng còi, nhưng với giới chơi bình dân một tí vậy cũng vui rồi, đào đâu ra cả 1000USD như bác Milan mà mua sắm.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Bác Milan nói đúng ý mình đấy.

Thôi các bác à, cải nhau mà làm gì, mình chỉ giới thiệu về một sản phẩm rẽ tiền, bác nào thấy thích thì ghé mình nghe qua, không thì thôi chứ làm gì mà cải nhau gớm thế.

Em với bác đụng nhau bên cái topic dây rồi bác ạ, kinh nghiệm cho thấy là có đưa đường link gì ra bác cũng cải được cả..........:)) Lúc đó em cũng nghĩ chắc là bác theo trường phái nghe nhạc bằng cảm xúc, nên em không tranh luận với bác nửa...:)), nhưng qua cái topic của bác lehoang40 này và DAC của anh Fusin nhà em về DAC, em biết bác thuộc trường phái chém gió....:)) Không biết trước giờ các nhận xét về loa đài, amply của bác trên diễn đàn này có bao nhiêu % là bác đi nghe rồi viết nhận xét và bao nhiêu % là ở nhà tưởng tượng ra rồi viết nhận xét như các nhận xét của bác trên thớt này và thớt DAC bác nhĩ :)), :))

Hề em mới phát hiện ra 2 bác cùng viết sai chính tả cái từ "cải nhau" mà lại cùng sai giống nhau nữa,chắc 2 bác hồi còn đi học lớp 1 chung 1 ông thầy hoặc cô giáo gì đóa roài :))

onggia

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

con này đã được mod lại rồi à

Hàng clone của TÀU KHỰA đóa,e nầy chính hãng bán tầm 300M VND mà vào tay mấy anh khựa giá rẻ bất ngờ mà ruột gan còn đẹp hơn cả đồ hãng.

Re: Ðề: Re: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Hề em mới phát hiện ra 2 bác cùng viết sai chính tả cái từ "cải nhau" mà lại cùng sai giống nhau nữa,chắc 2 bác hồi còn đi học lớp 1 chung 1 ông thầy hoặc cô giáo gì đóa roài :))

Clone của bác lehoang40 đấy, mới soi thấy trùng IP

ph291

Member

Hehe, nói 1 hồi thì bác cũng chịu là có sự khác biệt về tầng buffer giữa các CDP, đã có khác biệt thì khi đọ với con Yaqin này phải đọ từng con CDP cụ thể, đồng ý với bác là mấy con CDP còi thì chắc cũng không cải thiện đáng kể vì cái DAC nó cũng còi, nhưng với giới chơi bình dân một tí vậy cũng vui rồi, đào đâu ra cả 1000USD như bác Milan mà mua sắm.

bác đừng bắt em khai sáng liên tục cho bác thế này mãi, em ngại chết, mà hơn hết là tốn tài nguyên của diễn đàn, mất time của ae chỉ vì sự yếu kém của 1 người
tầng buffer như đã nói ko có gì là ghê gớm cả, ở CDP còi thì cũng làm tròn nhiệm vụ ngăn cách và phối hợp trở kháng là ok rồi
thực tế thường chỉ là 1 bóng bán dẫn đưa tín hiệu vào B và lấy ra cực E là xong
ở con YA3 này sự đơn giản đó cũng dc lặp lại, có khác chăng bán dẫn đã dc thay bằng đèn
đến đoạn này chắc bác lại nhảy bổ vào nói thay đèn vào vậy âm thanh tất sẽ hay hơn
xin thưa ngay với bác rằng, buffer nghĩa là bộ lặp diễn nôm ra là tín hiệu vào như nào thì ra như thế hoặc kém hơn thế
bởi tín hiệu cho ra đã dc cộng thêm với tạp âm nội tại của đèn rồi ạ !!!
đọc đến đây chắc ko cần đến kiến thức điện tử cao siêu ai cũng hiểu vấn đề rồi chứ ạ
xin lỗi các bác vì đã dài dòng như này, em xin hết để nhường lời cho các bác khác
KÍNH !

lehoang40

Minh với bác drdang chung cơ quan các bác à, bác drdang này thì bác lehung214 biết rõ đấy, đã từng đến nhà để bán con Polkaudio center đấy, bác ấy cũng do mình giới thiệu tham gia hdvn.
Nếu các bác soi IP thì chắc không chỉ nick của mình và drdang, còn ít nhất thêm vài nick đang cắm cúi down phim HD nửa cơ....:)
Bọn mình Nam Kỳ Quốc, hỏi ngã thì sai như nhau thôi.............:))

Chỉnh sửa lần cuối:

drdang

Em sorry anh L làm mấy bác ấy hiểu lầm anh nhé, nhưng thôi anh ạ, như lúc ăn trưa anh và em có bàn, nhường phần đất này lại cho các bác ấy chém gió anh ạ, nói chuyện với những người chỉ biết chém gió thế này thì không nói được anh ạ, em bye nhé............:)

lehoang40

Em sorry anh L làm mấy bác ấy hiểu lầm anh nhé, nhưng thôi anh ạ, như lúc ăn trưa anh và em có bàn, nhường phần đất này lại cho các bác ấy chém gió anh ạ, nói chuyện với những người chỉ biết chém gió thế này thì không nói được anh ạ, em bye nhé............:)

OK chú Đăng, cứ thế nhé

typn30_hn

chẳng biết mô tê gì về kỹ thuật điện tử, suốt ngày văn vở dọa đưa ra lịnk dẫn chứng xong ko thấy đâu
ba lần bảy lượt bị người ta chỉ tận tay day tận trán khai trí văn minh như này thiết nghĩ nên im re mà học thì hơn
bởi chém mà có trình uyên sâu chém đúng chém chuẩn như mấy bác ở đây thì ai chẳng muốn mang tiếng là chém gió
chứ ko đủ tuổi mà ho he như bác thế này thì chẳng dám ngẩng mặt nhìn ai đâu, còn bị gọi là chém ẩu
BYE !

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

bác dừng lại thì có thể khẳng định trình độ hiểu biết kỹ thuật các kiểu của bác bằng e nhưng trình chém gió thì kém e 1 bậc roài :))

pavel

Member

Hơn năm nay thường xuyên vào thăm diễn đàn mục Thiết bị Âm thanh , không thấy và cũng không học hỏi được mấy cái gọi là " Trình "
của các Audiophile , mà chỉ thấy toàn "hành tôm ,hàng cá " trên diễn đàn trao đổi giải trí về Âm nhạc ,Âm thanh , một lĩnh vực được
cho là "Thánh thiện ,Thanh cao ... Nữ hoàng của Nghệ thuật " .Thật buồn cho các bậc Audiophile Việt Nam ta ...

onggia

Well-Known Member

Hơn năm nay thường xuyên vào thăm diễn đàn mục Thiết bị Âm thanh , không thấy và cũng không học hỏi được mấy cái gọi là " Trình "
của các Audiophile , mà chỉ thấy toàn "hành tôm ,hàng cá " trên diễn đàn trao đổi giải trí về Âm nhạc ,Âm thanh , một lĩnh vực được
cho là "Thánh thiện ,Thanh cao ... Nữ hoàng của Nghệ thuật " .Thật buồn cho các bậc Audiophile Việt Nam ta ...

Âm nhạc thì đúng như bác nói còn thiết bị âm thanh thì nó lại khác roài :))

khoaifeat

Active Member
Đàn ông đàn ang....cứ thấy túm 5 tụm 3 là sán vào......gọi là "ĐÔNG ZUI" - e luận vài câu chuyện cũ hằng mong hạ nhiệt

- ĐÔNG ZUI = ĐUI ZÔNG
- ĐUI = MÙ
- ZÔNG (tố) = DZÓ
- MÙ DZÓ = MÒ.........

đấy ...đã bẩu chuyện cũ mừ =====>>>>>>Mời các bác đi ......Test Mù..... kà kà.....

locnp

Well-Known Member

Các bác lại tranh luận nhau dữ dội quá, thôi thì mỗi bên nhịn 1 câu có vui hơn không, lời nói chẳng mất tiền mua chứ audio thì tốn tiền lắm các bác ợi, sai 1 ly có khi đi nguyên dàn.

Cá nhân em thấy các bác ai củng dàn lớn dàn nhỏ, dàn nào cũng tốn tiền. Thôi thì em có ý kiến thế này, bác nào chơi thì cho em xin tí cảm nhận, các bác bỏ vài trăm K ra mua cái headphone tương đối 1 chút, sau đó cắm vào laptop hay ipod nghe thử rồi so sánh với dàn lớn xem thế nào?

Thân,

Re: Ðề: Tube buffer: Yaqin SD-CD3: một món đồ chơi hấp dẩn cho nhạc lossless

Các bác lại tranh luận nhau dữ dội quá, thôi thì mỗi bên nhịn 1 câu có vui hơn không, lời nói chẳng mất tiền mua chứ audio thì tốn tiền lắm các bác ợi, sai 1 ly có khi đi nguyên dàn.

Cá nhân em thấy các bác ai củng dàn lớn dàn nhỏ, dàn nào cũng tốn tiền. Thôi thì em có ý kiến thế này, bác nào chơi thì cho em xin tí cảm nhận, các bác bỏ vài trăm K ra mua cái headphone tương đối 1 chút, sau đó cắm vào laptop hay ipod nghe thử rồi so sánh với dàn lớn xem thế nào?

Thân,

Cũng đang đau đầu về khoản Headphone đây, mua được một em Headphone vừa ý chắc cũng vài triệu, ko phải vài trăm đâu

sonpham

Member

bác Milan hơi quá lời, nhiều đồ tốt dc gia công tại Tàu mà, fan của những đồ đó ko hẳn là fan của tất cả đồ Tàu

bác đang lẫn lộn giữa hãng Yaqin và sản phẩm đơn lẻ Tube buffer SD-CD3 đấy
E toàn xài đồ xách tay từ USA về thôi, vậy mà Made in China mới hay chứ! :))

locnp

Well-Known Member

Cũng đang đau đầu về khoản Headphone đây, mua được một em Headphone vừa ý chắc cũng vài triệu, ko phải vài trăm đâu

OK, bác mua headphone xong nghe so sánh thử với dàn lớn rồi cho cảm nhận nhé. Headphone vài triệu cũng thuộc dạng headphone xịn rồi đấy!

E toàn xài đồ xách tay từ USA về thôi, vậy mà Made in China mới hay chứ! :))

Cái này bình thường bác ạ, các hãng chuyển qua gia công tại china vì nhiều lí do, trong đó lí do chính đáng nhất là hạ thấp chi phí sản xuất nhờ vào nhân công giá rẻ, điều này dẫn đến việc sản phẩm tung ra thị trường sẽ mang tính cạnh tranh nhiều hơn. Thứ 2 là TQ rất đông dân và đang trên đà phát triển mạnh, nhu cầu hàng hóa cũng dồi dào. Trong những ngày vừa qua TQ đã làm thế giới chấn động với những phát minh về máy bay tàng hình, vũ khí diệt tàu sân bay, TQ đang chứng tỏ cho thế giới thấy họ đang làm chủ về mặt công nghệ!

LVT1974

Member

TQ đã lên cung trăng rồi, còn thiết bị điện họ đã tự chế tạo được lên cấp trên 1000 kV thì xá gì mấy cái đồ Audio con con này hả các Bác \m/

onghangxom

Xin Chào Cả Nhà !
Tôi cũng là một lính mới của forum và cũng là một người chơi audio amatuer thôi, hiện tại Tôi đang chơi một dàn audio cỏ ( CDP DENON1650 + Amp Luxman SQ38Fd + Loa Pioneer S-922, thể loại nhạc nghe: trữ tình, nhạc vàng, country... nhạc nhẹ ) Vừa rồi Tôi có nhặt được ở Chợ Trời một em YAQIN SD-CD3, đem về và cũng có ý để làm DAC, sau khi phối thử thì cảm nhận của Tôi là : NGHE CŨNG ĐƯỢC với cái lỗ tai trâu của Tôi, YAQIN làm cho chất âm bị đục đi một tí, Tôi không dám nói là HAY hay la DỞ vì sở thích âm thanh của mỗi người mỗi khác, nhưng nếu SD-CD3 nghe những bài country của Alain Taylo thì khá hay đó các bạn. Nói chung: với giá tiền, hình thức + chất âm như thế thì YAQIN SD-CD3 cũng chấp nhận được
Tôi muốn gửi cho tất cả Anh Chị Em trong thế giới đam mê âm thanh của VN mình một điều thôi, chúng ta tranh luận để cùng nhau trao đổi, học hỏi và giao lưu với nhau qua những món đồ chơi audio, đừng vì món đồ chơi đó xuất phát từ Cải Bẹ Xanh hay của Khoai Tây mà chém gió như thế. Theo Tôi thì vui vẻ và giao lưu là chính, chứ thật sự nếu chúng ta bỏ ra hàng trăm ngàn Obama để có một bộ đồ chơi Hi End Audio đúng nghĩa đi chăng nữa mà chúng ta thiếu NHỮNG NGƯỜI BẠN CÙNG CHIA SẺ NIỀM ĐAM MÊ ÂM NHẠC? thì lúc đó đóng cửa phòng lại để nghe nhạc một mình thì sự sung sướng chẳng còn ý nghĩa gì...
Vài dòng mạo muội, có gì sơ xuất xin bỏ qua cho
Chúc Cả Nhà dĩ hòa vi quý
Thân !!!

Bên trên