Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

mds_mds

Well-Known Member
Ðề: Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

Em cũng chưa thử xem point được cộng ntn, song trong chính sách của fs em thấy vẫn có nên em nghĩ vẫn sẽ có, không thì mn sẽ tẩy tray fs ngay
@ Bác giàu to rùi còn gì nữa ah. :D

E bán rẻ bèo lấy đâu mà giàu hả bác. bán xong cũng hết mà

phamtuantb1

Active Member
Re: Ðề: Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

Em cũng chưa thử xem point được cộng ntn, song trong chính sách của fs em thấy vẫn có nên em nghĩ vẫn sẽ có, không thì mn sẽ tẩy tray fs ngay

Cũng không biết được giống như 50GB đảm bảo đó thôi nói không xóa nhưng xóa mà còn không thèm thông báo trước.

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★

Bác nói thể cũng chưa hẳn đúng lắm.
Em chưa nghe ai nói làm uploader mà giàu cả, chỉ có các bác thương lái mua đi bán lại thì họa may kiếm được chút đỉnh trả tiền điện + mạng.
Như bác Tuấn đây em thấy hoàn toàn vì đam mê, có bao nhiêu point bác ấy share hết cho các mem, ko thì cũng đổi vip rồi share acc.
1 tháng cày bừa lắm cũng tầm 100-200k. chẳng đủ chi tiền mạng nữa là :)

**Các bác tayto cắm vps thì em ko biết ;))

phithien

Well-Known Member

Point giờ hình như nó cũng ko còn cộng nữa rồi bác ạ. Hôm qua e thử down 1 file do chính e up lên bằng 1 acc khác và IP khác mà ko thấy đc cộng point.
E đoán là từ trước tới giờ dịch vụ bán point của các bác uploader nhà ta đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến doanh thu bán acc VIP của Fshare nên nó đang thắt chặt số lượng point thưởng. => Thị trường point đang cực kỳ khan hàng.

P/s: từ hôm qua đến giờ e bán hơn 2 triệu fpoint rồi. Giờ thành vô sản. :D Sức mua mãnh liệt quá dự là từ giờ sẽ ko còn dvu bán point nữa.

Vậy mà ko bán cho em :D
Tình hình là fshare sắp bị tẩy chay, uploader mà ko up nữa thì fshare chỉ có ăn cám. Chỉ chờ có thế, viettel, vnn chắc chắn sẽ có chính sách thu hút.

Em chưa nghe ai nói làm uploader mà giàu cả, chỉ có các bác thương lái mua đi bán lại thì họa may kiếm được chút đỉnh trả tiền điện + mạng.
Như bác Tuấn đây em thấy hoàn toàn vì đam mê, có bao nhiêu point bác ấy share hết cho các mem, ko thì cũng đổi vip rồi share acc.

1 tháng cày bừa mà chỉ có 100-200k ? vậy ko đủ trả tiền điện nhỉ. niềm say mê của các uploader hơi bị lớn lao

phamtuantb1

Active Member

Đam mê mà dính mấy lần sập host như thế này cũng nản chả mấy là nhụt ý trí.

tonytruong

Super Moderators

Bác này nói chuẩn nè, từ ngày mình up nhạc Bluray lên cho đến nay, chưa bao giờ dám nghĩ là mình sẽ có một ly trà đá, hay một điếu thuốc, chứ đừng nói đến bán buôn.
Là vì dung lượng mình up toàn hàng Bluray từ 20-hơn 40 GB, nên Acc mau chóng hết dung lượng, cho nên dùng point thưởng share điểm để tạo một Acc khác và giữ lại chút nuôi cho nó sống cái Acc cũ, Tât cả chỉ vì lòng đam mê chia sẽ cho AE, chưa dám nói đến là, tốn tiền điện+ tiền mạng + HDD + mau hư máy tính vì kéo từ Torrents về sau đó mới up lên Fshare, ( và không ăn lương ) thức khuya dậy sớm để mong cho hàng mau chóng up lên cho AE vui vẻ thưởng thức những Disc nhạc hay là bản thân mình vui rồi. :) có nhiều khi những Member không hiểu hết được những khó khăn của Upload như thế nào thôi.! ( Chỉ vì đam mê, nên anh mất cả ) :) ;)) =))

P/s Nay còn bị Fshare như thế này nữa không biết có thể kéo dài phục vụ cho AE vui vẻ không đây.? nan giải thật. :)

CN9H

Active Member

Chính sách xóa file sau 30 ngày không download cho dù là VIP và dung lượng đảo bảm có từ hồi mega 1280 chuyển thành fshare rồi mà. Em có đọc ở đâu đó Fshare có nói là chủ trương của họ là chia sẻ file chứ không phải là lưu trữ file. File 30 ngày mà không ai download tức là tính chất chia sẻ không còn nữa nên tự động xóa theo lập trình. Đó là lý thuyết, còn thực tế file có thể bị die bất cứ lúc nào.

Các uploader kể cả thành viên upload chia sẻ vì đam mê thôi chứ buôn bán được bao nhiêu đâu so với thời gian công sức bỏ ra. Fshare Point được thưởng để duy trì acc VIP (thay vì phải bỏ tiền túi ra mua). Một năm 365 ngày vậy mất 365.000 point để duy trì 1 acc VIP rồi. Còn đâu mà lợi lộc nữa.

tonytruong

Super Moderators

Chính sách xóa file sau 30 ngày không download cho dù là VIP và dung lượng đảo bảm có từ hồi mega 1280 chuyển thành fshare rồi mà. Em có đọc ở đâu đó Fshare có nói là chủ trương của họ là chia sẻ file chứ không phải là lưu trữ file. File 30 ngày mà không ai download tức là tính chất chia sẻ không còn nữa nên tự động xóa theo lập trình. Đó là lý thuyết, còn thực tế file có thể bị die bất cứ lúc nào.

Các uploader kể cả thành viên upload chia sẻ vì đam mê thôi chứ buôn bán được bao nhiêu đâu so với thời gian công sức bỏ ra. Fshare Point được thưởng để duy trì acc VIP (thay vì phải bỏ tiền túi ra mua). Một năm 365 ngày vậy mất 365.000 point để duy trì 1 acc VIP rồi. Còn đâu mà lợi lộc nữa.

Cám ơn sự chia sẽ của em đến với các Upload, được người hiểu được như em là lòng đã vui rồi, một lần nữa cám ơn em rất nhiều. :) >:D<:-bd=D>

Vendetta™

E bán rẻ bèo lấy đâu mà giàu hả bác. bán xong cũng hết mà
Bán cho người cần cũng là tốt rùi bác ah
Cũng không biết được giống như 50GB đảm bảo đó thôi nói không xóa nhưng xóa mà còn không thèm thông báo trước.
Em thấy có bao giờ fs báo trước khi xóa file đâu ah?

Vâng, em cũng nghĩ vậy. Nhưng dù sao nó cũng động viên tinh thần các uploader chứ ah. 4S hay MS tốc độ cũng nhanh thế mà ít người ỏ ê đến đó ah

phamtuantb1

Active Member
Toạch mất 2/3 rồi không biết làm gì chỉ ngồi nhìn nó đội nón ra đi ~X(

mds_mds

Well-Known Member

Vậy mà ko bán cho em :D
Tình hình là fshare sắp bị tẩy chay, uploader mà ko up nữa thì fshare chỉ có ăn cám. Chỉ chờ có thế, viettel, vnn chắc chắn sẽ có chính sách thu hút.

1 tháng cày bừa mà chỉ có 100-200k ? vậy ko đủ trả tiền điện nhỉ. niềm say mê của các uploader hơi bị lớn lao

Chuẩn đấy bác ạ. E nghỉ upload đã hơn 1 năm nay rồi. Hơn 2 triệu point kia là từ ngày e vẫn còn là Uploader của HDVN đến giờ đó.
Thấy dạo này các bác mua có vẻ khó khăn nên mang ra bán thôi. Giá 200k với 230k 250k/365.000 point thì cũng bèo quá rồi. Ngày xưa thời e còn Uploader các bác ý bán toàn 3 lít hết ạ.

P/s: Hình như sáng nay e có bán cho bác 365k point thì phải mà. E gd vs bác là số point cuối cùng của e đó. Chỉ giữ lại 1 ít phòng thân thôi. :D

hoaitrung

Super Moderators

Chuẩn đấy bác ạ. E nghỉ upload đã hơn 1 năm nay rồi. Hơn 2 triệu point kia là từ ngày e vẫn còn là Uploader của HDVN đến giờ đó.
Thấy dạo này các bác mua có vẻ khó khăn nên mang ra bán thôi. Giá 200k với 230k 250k/365.000 point thì cũng bèo quá rồi. Ngày xưa thời e còn Uploader các bác ý bán toàn 3 lít hết ạ.

P/s: Hình như sáng nay e có bán cho bác 365k point thì phải mà. E gd vs bác là số point cuối cùng của e đó. Chỉ giữ lại 1 ít phòng thân thôi. :D

Mình cũng khá bực cái vụ ăn bẩn này của fshare. Chỉ yêu cầu mỗi việc cỏn con, là vaphim phải giữ nguyên link gốc của uploader khi chia sẻ bên họ. Nhưng có vẻ như là "nước đổ đầu vịt", mà nói chính xác hơn 1 tí là "ăn cháo đá bát". Vì công ơn có fshare ngày nay thì 70-80% là nhờ HDVietnam.

Giờ bỏ fshare thì mình sẵn sàng, xóa 1 phát 40 cái acc vip chứa đầy dữ liệu chả lo ngại gì. Buồn là web của mình, bà con đã phải mua acc vip rất nhiều vì mê phim document. Giờ mình up host khác là toàn bộ phải mua vip theo.. ảnh hưởng không hề nhỏ...

osiric

Well-Known Member

cần phải có thời gian từ từ để chuẩn bị dọn nhà chứ mấy bác
mấy bác cứ ùm lên cũng ko phải là 1 giải pháp tốt cho cả uploader và dowloader

còn rất nhìu thứ trên fshare em chưa cuốc về hết (nhạc + phim, phim tài liệu....)) vì hiện HDD đã hết chỗ chứa, mấy bác upload nhà ta mà xóa là em bùn lắm

phamtuantb1

Active Member

Mình cũng khá bực cái vụ ăn bẩn này của fshare. Chỉ yêu cầu mỗi việc cỏn con, là vaphim phải giữ nguyên link gốc của uploader khi chia sẻ bên họ. Nhưng có vẻ như là "nước đổ đầu vịt", mà nói chính xác hơn 1 tí là "ăn cháo đá bát". Vì công ơn có fshare ngày nay thì 70-80% là nhờ HDVietnam.

Giờ bỏ fshare thì mình sẵn sàng, xóa 1 phát 40 cái acc vip chứa đầy dữ liệu chả lo ngại gì. Buồn là web của mình, bà con đã phải mua acc vip rất nhiều vì mê phim document. Giờ mình up host khác là toàn bộ phải mua vip theo.. ảnh hưởng không hề nhỏ...

Sốt tiết với bọn nó mà không làm sao được.

phithien

Well-Known Member

hix, hơn 1 năm point em mới mua. giờ anh em uploader xoá hết, chắc em cũng cắn lưỡi theo quá

mds_mds

Well-Known Member

Bác yên tâm. Fshare nó thấy có gì hay ho là nó backup hết sang link khác rồi. Vừa là hạn chế điểm thưởng. Vừa là làm dữ liệu riêng để đề phòng chủ tk xoá mất. Nó sử dụng vào các dịch vụ khác kiểu như FPT Play. Nên link down bác tìm chắc vẫn có đấy. Chỉ là ko phải link của người đã up lên thôi.
Còn việc tẩy chay Fshare thì vẫn còn xa vời lắm với tình trạng của các uploader hiện nay. Dù gì thì chất lượng dịch vụ của nó vẫn khá tốt. Tốc độ đường truyền cao. Tool hoạt động ổn định và đặc biệt là tạo mới 1acc vip để có vùng trống 300gb dữ liệu đối với 1 uploader quá dễ dàng. Chỉ cần chuyển 1 vài k point vào acc mới lập. Lên vip rồi upload dl lên là xong. Điểm thưởng từ các lượt tải file trong đó lại mang ra nuôi acc.
Đấy là 1 số điểm mạnh mà e thấy đc ở host này. Để có đc 1 host thay thế e rằng còn xa vời lắm.

*E cho rằng sở dĩ Fshare phải tạo link khác từ dl của các uploader chủ yếu là do việc kinh doanh Fpoint đã làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của họ. Thứ 2 là để phục vụ cho 1 số dịch vụ của họ như FPT Play ko bị mất dl do chủ tk xoá. Và nếu họ sử dụng trực tiếp link của người up file lên vào dịch vụ của họ thì số point thưởng của người này sẽ tăng lên vù vù do lượt xem của rất nhiều người sử dụng dịch vụ bên họ truy cập và stream file.

E đề nghị các uploader thử đặt tên file lung tung với đuôi mở rộng cũng lung tung để hạn chế bên họ search tên phim ra file của mình up lên. Vd như: the.4.2.apk cho film The Four 2 chẳng hạn. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

IRONMAN

Uploader

trước giờ mình up theo kiểu nạp 1k point lấy VIP rồi up đủ dung lượng đảm bảo 50Gb rồi stop, sau 1 ngày thì thành acc thường nhưng dung lượng 50Gb ý vẫn ko bị xóa. Nhưng có lẽ sau khi fpt đã back-up đc kha khá nhiều dữ liệu vào kho film riêng của chúng thì hàng loạt file của mình đã đội nón ra đi...:))

giờ chán up éc gì nữa, đặc biệt là hàng bluray remux vì chẳng thể nào cất công up 1 file m2ts 30Gb -mất cả ngày với tình trạng tốc độ upload giảm chỉ còn 1/3 trước kia - rồi 15 ngày sau nếu ko ai thèm để ý đến thì sẽ bị chúng del cái rột :-bd

point fshare thì mình từ lúc bắt đầu up éc đến giờ cũng gom đc kha khá nhưng ko thèm bán buôn gì cả (nên các bạn đừng hỏi làm j nhá :))). fpt chơi đểu thế mà a e cứ nạp point làm giàu cho chúng làm giề nhể?

mình share 1 acc VIP share FREE cho a e HDVN nha...

acc: [email protected] :))
pass: 0123456789 (từ số 0 -> số 9)
hạn dùng: tạm thời đến ngày 21/4/2014 (đến thời điểm ý nếu a e tiếp tục ủng hộ thì mình sẽ nạp point tiếp nhé)

hy vọng a e ta tiếp tục sử dụng fshare 1 cách hợp lý!!!

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆
Ðề: Re: Tương lai buồn của Fshare các uploader trung thành với FS phải đi đâu?

Toạch mất 2/3 rồi không biết làm gì chỉ ngồi nhìn nó đội nón ra đi ~X(

Trước tới h các bản Hardsub tay em rip thì đều up vào vùng ĐB hết.
nãy check ở Topic phim cũ năm 2012
[Phim - Ảnh] Topic phim chất lượng cao HD,mHD cho Belle, Android, iPhone (cập nhật liên tục)

Thì đa phần file vẫn sống cả,tuy nhiên cũng có một số file die.
Ko rõ do thay đổi chính sánh hay do lỗi tạm thời.

Nếu đúng thay đổi thì Buồn đây.
Với các phim bác Rip,đa phần chỉ tầm 1,5 gb.
Với 1 fim bác up 2 link đi. 1 là Fs để tiện ae kéo cho nhanh.
1 link mega.co.nz để lưu đảm bảo.
Acc mega trước là dc 50gb, ko rõ giờ dc bao nhiêu.
Với 50gb đó, 1 acc bác cũng up dc tầm 30 phim rồi.
Dùng Yopmail (bí mật) mà đk cho nhanh, dung Yh hay Gmail sau này nhiều acc là nó bắt xác thực mệt.

Còn về chuyện các ae nói bỏ Fs thay thế host khác thì khó đó
Tuy nhược điểm ko ít nhưng ưu điểm cũng nhiều.
Hộ trợ gần như max speed tải về cho ae Downloader acc vip.
Uploader thì tạo acc nhanh ,cái chính là tạo dc Free, chuyển chút điểm vào la up rồi dc điểm duy trì acc tiếp theo.
Up file lớn ko bị giới hạn kích cỡ ...

Như hiện tại với 1 phim bom tấn độ hot của nó cũng ko dc đến 1 tháng là hầu như ko có lượt tải rồi.
Nếu fs thay đổi chính sách xóa cả file trong 50gb DLĐB đó thì quả là tiếc cho các ae tạo các bộ sưu tập nhạc, phim các bản internal ...
Hy vọng nó chỉ là Lỗi tạm thời. :-w

hoaitrung

Super Moderators

E đề nghị các uploader thử đặt tên file lung tung với đuôi mở rộng cũng lung tung để hạn chế bên họ search tên phim ra file của mình up lên. Vd như: the.4.2.apk cho film The Four 2 chẳng hạn. :D

Họ cử người trực tại HDVN, trực tiếp bấm thanks để chôm link luôn mà, đâu phải đơn thuần là search fshare. Ta có đổi tên là gì, đặt pass là gì đi nữa họ cũng biết nội dung bên trong ==> và cứ thế copy leech nguyên bộ nguyên bản qua link fshare khác tại vaphim thôi.

Nếu họ có gan thì tuyên bố cắt hết chế độ điểm thưởng đi rồi cạnh tranh công bằng với các host khác. Thử hỏi họ dám không? ==> Đằng này họ cứ lập lờ không dám cắt, nhằm tạo ảo tưởng cho các uploader ==> chờ các uploader dày công sưu tầm share hàng rồi lén múc sau lưng. Lịch sử thế giới chắc chưa bao giờ gặp cái host làm ăn bẩn kiểu này. Chà đạp lên những khách hàng thân thiết của chính mình!

Bên trên