TV LED Samsung bị hiện tượng sọc ngang màn hình khi xem phim

sim-ba

Ðề: TV LED Samsung bị hiện tượng sọc ngang màn hình khi xem phim

Bác chủ thớt làm theo huynhkhoa chảnh này rồi cho anh em biết kết quả sớm để đóng topic lại nhé

chảnh là phải rùi ,vì bác ấy đang sài con toshiba chà bá kìa,nên cái mồm củng chàpá ,HD cụ như bác ấy mà còn bị stdmcholon lừa , (vì ham của re ,mua em toshiba 15tr)may mà nó cho đổi cái khác, nhìn cách khoe mē chup hình cái tivi với to mồm thế đủ biết là gì rồi

dansg9999

Bạn chạy trên PC bằng chương trình gì ( KMPlayer, windows Media Player, VLC hay gì ?.. ) có thể một số bị hạn chế bởi Codec ( giải mã ) bạn có thể cập nhật Codec ở trang filehippo.com phần Video.

Haxen

Well-Known Member

Những lời của bác huynhkhoa tỏ vẻ ta đây quá, như vậy thì phản cảm với anh em HD đó bác ạ.
Chắc gì vấn đề của bác tư vấn cho bác chủ là đúng và pan này không phải lỗi như vậy.

Lên đây chủ yếu tư vấn cho nhau thôi có thể các bạn ấy cũng chưa nắm được rõ pan hoặc chưa hiểu rõ nguyên nhân. Nếu mình biết thì chỉ cho bác chủ đồng thời những người đọc top này cũng thấy được sự hiểu biết nhiều của bạn.

"lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau"

nguyen70

Well-Known Member

sao rùi bác chủ tivi của bác hết bệnh chưa vậy???

luuthanhbinh

Well-Known Member

Hôm nay mình mới đọc được tư vấn của bác huynhkhoa, để tối nay mình về làm theo cách của bác. Cám ơn các bác nhiều. Mọi lời tư vấn của các bác mình đều rất trân trọng, mong các bác đừng xích mích với nhau làm gì. Trước khi hỏi, mình cũng đã Google nhưng chưa thấy có ai tư vấn như bác huynhkhoa. Nếu khắc phục được thì chắc sẽ giúp ích cho rất nhiều người như mình đấy.

tvshopping

bác huynhkhoa quá chuẩn,sao bạn luuthanhbinh không cảm ơn một tiếng nhỉ ?

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình vừa làm theo hướng dẫn của bác huynhkhoa nhưng Screen refresh rate nó vẫn đang để là 60Hz rồi bác ạ. Nhưng từ đó mình mới phát hiện ra nguyên nhân của hiện tượng này là do mình để cho 2 màn hình PC và TV hiện song song. Nếu chỉ cho xuất ra hoặc TV hoặc monitor thì không bị nữa. Giờ cách khắc phục là sao hả bác?

minhhuub

Active Member

Máy tính cá đuối rồi :))

huynhkhoa

Mình vừa làm theo hướng dẫn của bác huynhkhoa nhưng Screen refresh rate nó vẫn đang để là 60Hz rồi bác ạ. Nhưng từ đó mình mới phát hiện ra nguyên nhân của hiện tượng này là do mình để cho 2 màn hình PC và TV hiện song song. Nếu chỉ cho xuất ra hoặc TV hoặc monitor thì không bị nữa. Giờ cách khắc phục là sao hả bác?
Thì nhấn Win+P và chỉ cho chạy 1 lúc 1 thứ thôi. Chạy song song chi cho tốn điện ? :)

minhhuub

Active Member

Thì nhấn Win+P và chỉ cho chạy 1 lúc 1 thứ thôi. Chạy song song chi cho tốn điện ? :)

Chạy song song phải nói là cực tiện khi vừa xem phim trên tivi vừa có thể làm việc với máy tính :-j

huynhkhoa

Chạy song song phải nói là cực tiện khi vừa xem phim trên tivi vừa có thể làm việc với máy tính :-j

Bản chất của cái màn hình TV và cái màn hình máy tính là khác nhau, cái ngồi xa cái ngồi gần. Sử dụng hai cái này cùng lúc tiện chỗ nào ?

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình để hiện song song là vì thế này. Mình còn cắm TV với cái đầu HD player để chiếu phim cho nhóc xem. Mỗi khi nó chiếm TV thì mình phải chuyển qua làm việc trên monitor. Lúc đó mình chỉ cần bật màn hình lên luôn chứ không cần phải chuyển đổi giữa các màn hình nữa. Chắc phải khắc phục thói lười thôi. Vấn đề của mình đã được xử lý, bác Mod nào đi qua thì đóng thớt hộ mình nhé. Một lần nữa cám ơn tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ.

nguyen70

Well-Known Member

àh thì ra là vzậy chứ không phải cái vzụ 60hz gì đó.......................vậy là có thêm 1 bài học bổ ích.......

minhhuub

Active Member

Bản chất của cái màn hình TV và cái màn hình máy tính là khác nhau, cái ngồi xa cái ngồi gần. Sử dụng hai cái này cùng lúc tiện chỗ nào ?

Bạn có vấn đề về đọc hiểu à, xem phim trên cài màn bé tí thì hay thế nào đc =)) Mà cùng 1 lúc có thể làm khối việc. Đã thế lại còn phán bản chất 2 cái màn là khác nhau, thế ngoài việc tivi có bộ Tunner ra thì khác màn vi tính ở điểm nào nào ?

huynhkhoa

Bạn có vấn đề về đọc hiểu à, xem phim trên cài màn bé tí thì hay thế nào đc =)) Mà cùng 1 lúc có thể làm khối việc. Đã thế lại còn phán bản chất 2 cái màn là khác nhau, thế ngoài việc tivi có bộ Tunner ra thì khác màn vi tính ở điểm nào nào ?

Cùng 1 lúc làm được khối việc ?
Mong bạn dẫn chứng để mở man tầm mắt, và mình đang nói 1 người dùng chứ không như chủ thớt là 2 nhóm người khác nhau dùng hai màn cùng lúc nhé.

Hai màn nó khác nhau chỗ dpi là đủ để chúng khác nhau rồi bạn ạ.

minhhuub

Active Member

Cùng 1 lúc làm được khối việc ?
Mong bạn dẫn chứng để mở man tầm mắt, và mình đang nói 1 người dùng chứ không như chủ thớt là 2 nhóm người khác nhau dùng hai màn cùng lúc nhé.

Hai màn nó khác nhau chỗ dpi là đủ để chúng khác nhau rồi bạn ạ.

Giờ tôi muốn đá PES12, nhưng đồng thời muốn xem bóng đá trên kênh MyTV HD 801, Cùng thời điểm đó tôi lại muốn check thông tin bóng đá trên 1 cái màn thứ 3, ở đây tôi dùng card AMD, 2 card soud rời. Vậy với 1 màn hình thì tôi làm thế nào để sử dụng cùng lúc 3 option trên 8->

@cùng 1 kích thước thì DPI chưa chắc khác nhau đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

huynhkhoa

^
Ờ thôi bạn là thánh rồi. Mình không chia đầu ra thế được :(

Vừa chơi vừa coi đá banh. :lmao:

minhhuub

Active Member

^
Ờ thôi bạn là thánh rồi. Mình không chia đầu ra thế được :(

Vừa chơi vừa coi đá banh. :lmao:

Bạn cần dẫn chứng thì tôi dẫn chứng còn gì, thánh thót gì ở đây. Nếu chơi 6 màn cùng lúc còn hay nữa :)) Vừa quan trác quản lý cảnh báo mạng lưới từ IP, SWITCH chuyển mạch, tổng đài...., vừa xem phim, vừa chơi game =)), lại có thể lướt web ;))

Bên trên