[TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Em đã đọc kỹ hướng dẫn của Bác rùi nhưng không làm được gì hết, em có mấy câu hỏi các bác hướng dẫn giúp để em làm lại nhé:
- File Preview_tên phim.mkv em copy file *.srt rồi rename lại có được không
- Phim có nhiều tập như BMCTY-01, BMCTY-02.... thì file preview em ghi là Preview_BMCTY.mkv hay tạo nhiều file preview tương ứng có thêm -01, -02...
- Bộ phim Bí mật của tinh yêu em down về rồi join lại thì tên phim mặc định của nó là vậy, em chỉ đặt tên cho thư mục chứa nó thôi thì có ảnh hưởng gì không
- Với phim ABC.mkv mà không có file ABC.srt của nó đi kèm thì em copy file *.srt của phim khác rồi rename lại thành ABC.srt thì có được không
- Với phim đinh dang AVi, MP4 mình có làm đươc không các Bác
- Khi em Click chuột phải vào thư mục phim đó rồi chọn Get Movie Information... thì nó báo lỗi như hình 1, em bấm ok thì nó hiện lên bảng Get Movie Information nhưng chữ Get đã bị mờ đi (hình 2)nên em không làm được.
Các Bác xem lại giúp coi em sai ở bước nào nhé. Cảm ơn các Bác nhiều

Bác chỉ nên làm việc với folder, không làm việc với file.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Phần này sao không có bác nào mở riêng một chuyên mục giống như kiểu chuyên mục Phụ đề ở ngoài sau đó tập hợp các thông tin, Fan Art, Cover.. ở đó cho anh em đỡ mất công tìm kiếm thì có phải tốt hơn không
Bài này cũng đã được dán vào trong Topic của TViX rồi nên cũng rất dễ tìm kiếm bác ạ :)

Bonus thêm vài tấm hình cho mấy phim đang hot hiện nay :)

quvinh

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

pác hoangtuan có thể up dùm cái template pác đang dùng kia ko? Cảm ơn trước

buubink

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Bài hướng dẫn rất hay va chi tiết mình mới dow về mà chưa có time đễ làm theo hứng dẫn Các Bác cho em hoi lam sao để con S1 kết nối đc với laptop qa cổng nao Em mới chơi hdplayer nên còn gà mờ ....

haohanluongson

Active Member

Dùng Tvix sướng nhỉ, được vọc đủ thứ, mình dùng M880 chả có gì để vọc, cứ mở lên là xem lun chả được sờ xoắn gì trước khi chơi em nó cả:D

hoangtuan_neu

Active Member

Bài hướng dẫn rất hay va chi tiết mình mới dow về mà chưa có time đễ làm theo hứng dẫn Các Bác cho em hoi lam sao để con S1 kết nối đc với laptop qa cổng nao Em mới chơi hdplayer nên còn gà mờ ....

Kết nối qua cổng USB trên S1 đó bác. Đầu vuông của dây USB cắm vào S1, đầu dẹt của dây USB cắm vào laptop. Rồi bác bật nguồn cho S1 lên là xong

hoangtuan_neu

Active Member

Thêm 1 phim hot nữa trong tháng 9 này, Resident Evil: Afterlife

hoangtuan_neu

Active Member

Thêm 1 phim giành ngôi vị quán quân trong bảng xếp hạng những phim ăn khách nhất tại Bắc Mỹ cuối tuần qua.

Danh sách bảng xếp hạng phim ăn khách Bắc Mỹ tuần qua:

1. "The Town'' - 23,8 triệu USD
2. "Easy A" - 18,2 triệu USD
3. "Devil'' - 12,6 triệu USD
4. "Resident Evil: Afterlife'' - 10,1 triệu USD
5. "Alpha and Omega'' - 9,2 triệu USD
6. "Takers" - 3 triệu USD
7. "The American'' - 2,8 triệu USD
8. "Inception'' - 2 triệu USD
9. ''The Other Guys'' - 2 triệu USD
10. "Machete'' - 1,7 triệu USD./.

Bác chủ topic cho hỏi là chương trình này có chạy được với Tvix Slim S1 không ạ?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác chủ topic cho hỏi là chương trình này có chạy được với Tvix Slim S1 không ạ?

Tiêu đề của bài viết đã ghi rõ là dùng được cho tất cả các loại TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1 mà bác :)

Tiêu đề của bài viết đã ghi rõ là dùng được cho tất cả các loại TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1 mà bác :)

Cảm ơn bác hoangtuan_neu, mình không đọc kỹ. Cho mình hỏi thêm là sao nhiều phim mình không thể get information được, cái này có phải là do mình đặt tên folder phim sai, hay là tên file film sai hay ko. CÒn nữa là thế nào mà bổ sung thêm thông tin bằng tiếng Việt ( chẳng lẽ là làm theo cách search thông tin tiếng viết xong dán vào thay thế hả bác)?

tdhvn

Active Member

Cảm ơn bác hoangtuan_neu, mình không đọc kỹ. Cho mình hỏi thêm là sao nhiều phim mình không thể get information được, cái này có phải là do mình đặt tên folder phim sai, hay là tên file film sai hay ko. CÒn nữa là thế nào mà bổ sung thêm thông tin bằng tiếng Việt ( chẳng lẽ là làm theo cách search thông tin tiếng viết xong dán vào thay thế hả bác)?

Bổ xung tiếng Việt vào như bác nói là đúng rồi đấy. Vì ở Vietnam có trang nào chính thống kiểu như IMDB đâu? Nếu có thì TViXiE mà link vào đó thì sẽ không phải làm bước thủ công cắt dán phần nội dung chữ Việt nữa.

hoangtuan_neu

Active Member

Chương trình này làm việc theo folder, vì vậy nếu tên folder sai thì nó sẽ ko tìm đc thông tin đâu bác ạ.

Để bổ sung thông tin bằng tiếng Việt thì phải làm bằng tay thôi bác ạ, vì hiện nay chưa có trang dữ liệu phim tiếng Việt nào được add vào trong chương trình :)

datphuongnam

Trong TViX bác Setup theo chế độ Cover Art, còn trong ổ cứng thì phim bác nhét hết vào thư mục tên là VIDEO hoặc MOVIE, để hiện được chữ Xem trước thì bác phải có 1 file tên là Preview_tenphim.mkv (trong đó tenphim là tên của phim trong thư mục phim)
Ví dụ:
Ổ cứng D có thư mục VIDEO
Trong thư mục VIDEO có thư mục chứa phim tên là Shooter
Trong thư mục Shooter bác có 3 file:
+ Shooter.mkv
+ Preview_Shooter.mkv (có file này thì Xem trước sẽ được nổi nên ko bị mờ chìm đi)
+ Shooter.srt

Như vậy là bác sẽ xem được hiển thị như cái em minh họa

File này (Preview_tenphim.mkv) làm sao tạo ra đây các bác .em lúa quá chẳng nhẽ copy tenphim.mkv rồi thêm chử Preview à ,nếu thế thì dung lượng tăng khủng khiếp luôn

tdhvn

Active Member

File này (Preview_tenphim.mkv) làm sao tạo ra đây các bác .em lúa quá chẳng nhẽ copy tenphim.mkv rồi thêm chử Preview à ,nếu thế thì dung lượng tăng khủng khiếp luôn

Nếu bác hay dùng torrent download thì thông thường sẽ có file khoảng vài chục MB, chính file đó dùng thành file Preview_<tên phim>.mkv đấy.

datphuongnam

Hu hu không phải em dùng torrent download,em ra chép ở tiệm nhưng chỉ có 2 file này thôi
1/Shooter.mkv
2/Shooter.srt

Chương trình này làm việc theo folder, vì vậy nếu tên folder sai thì nó sẽ ko tìm đc thông tin đâu bác ạ.

Để bổ sung thông tin bằng tiếng Việt thì phải làm bằng tay thôi bác ạ, vì hiện nay chưa có trang dữ liệu phim tiếng Việt nào được add vào trong chương trình :)

Có một số folder mình để đúng tên phim vậy mà nó vẫn báo là không tìm thấy info là sao nhỉ?

Ví dụ phim Atonement. Đầu tiên folder mình đặt là Atonement 2007, không tim được info nên mình lấy tên file phim đặt cho folder thành Atonement.2007.720p.BluRay.DTS.x264-HiDt.mkv, nhưng nó báo là vẫn không tìm thấy info

Bên trên