[TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A

Chào cả nhà. Sau khi update fw mới, tvix 7000a của em bây giờ boot mãi không vào được. Các bác tư vấn hộ em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều.
Bác Up lên FW mới là FW phiên bản bao nhiêu thế bác, và khi up lên xong thì TViX có thông báo gì không ạ ? Tình hình rất là tình hình đây X_X

Chào các bác, mong các bác chỉ giúp. Tôi đã up FirmWare 1.3.137 nhưng khi khi Tvix khởi động lại trong phần setup toàn là tiếng Hàn thôi. Tôi đã vào phần Language trong setup nhưng phần English bị mờ đi không đổi được. Của tôi là 6500A. Mong các Bác giúp, cảm ơn nhiều.

hoangtuan_neu

Active Member

Chào các bác, mong các bác chỉ giúp. Tôi đã up FirmWare 1.3.137 nhưng khi khi Tvix khởi động lại trong phần setup toàn là tiếng Hàn thôi. Tôi đã vào phần Language trong setup nhưng phần English bị mờ đi không đổi được. Của tôi là 6500A. Mong các Bác giúp, cảm ơn nhiều.

Như vậy là TViX 6500A của bác là loại phân phối dành riêng cho thị trường nội địa Hàn Quốc rồi.

duonglv

Well-Known Member

Vậy là trước khi bán, người bán cài sẵn firmware đã được chỉnh sửa phần Language để hiện tiếng Anh cho anh dễ dùng, firmware này cũng giống như firmware đã được chỉnh sang tiếng Việt mà mấy bác trên này hay cài, do đó sau khi update anh lại về firmware gốc và chỉ còn tiếng Hàn Quốc :D Tuy nhiên anh vẫn có thể nhìn vào cái LCD của TVIX để chỉnh cũng được vì cái LCD chỉ hiện tiếng Anh thôi

tdhvn

Active Member

Vậy là trước khi bán, người bán cài sẵn firmware đã được chỉnh sửa phần Language để hiện tiếng Anh cho anh dễ dùng, firmware này cũng giống như firmware đã được chỉnh sang tiếng Việt mà mấy bác trên này hay cài, do đó sau khi update anh lại về firmware gốc và chỉ còn tiếng Hàn Quốc :D Tuy nhiên anh vẫn có thể nhìn vào cái LCD của TVIX để chỉnh cũng được vì cái LCD chỉ hiện tiếng Anh thôi

Hehe, tranh thủ học đọc tiếng Hàn luôn nhỉ :)

Như vậy 2 loại này có khác nhau gì không, và làm cách nào để chỉnh sửa lại phần Language để hiện tiếng Anh. Mong các bác chỉ giúp.

hoangtuan_neu

Active Member

Như vậy 2 loại này có khác nhau gì không,
Khác nhau rõ ràng đấy bác, với TViX hàng nội địa dành cho thị trường Hàn Quốc, nếu bác up Firmware lung tung là nó sẽ khóa ngôn ngữ lại chỉ còn tiếng Hàn như bác đang gặp phải đấy ạ. ~:>~:>~:>

Khác nhau rõ ràng đấy bác, với TViX hàng nội địa dành cho thị trường Hàn Quốc, nếu bác up Firmware lung tung là nó sẽ khóa ngôn ngữ lại chỉ còn tiếng Hàn như bác đang gặp phải đấy ạ. ~:>~:>~:>

Thế còn các vấn đề khác thì sao, chẳng hạn như các tính năng hay giá cả có khác gì nhau không. Nhưng vấn đề quan trong nhất là nhờ các bác giúp xem có cài lại tiếng Anh được không chứ mỗi lần điều chỉnh cứ phải nhìn vào cái TViX khó chịu lắm. Mong tin các bác sớm.

HD-Bluray

Member

Thế còn các vấn đề khác thì sao, chẳng hạn như các tính năng hay giá cả có khác gì nhau không. Nhưng vấn đề quan trong nhất là nhờ các bác giúp xem có cài lại tiếng Anh được không chứ mỗi lần điều chỉnh cứ phải nhìn vào cái TViX khó chịu lắm. Mong tin các bác sớm.

muốn Tiếng Anh trở lại thì chỉ có cách hạ Firmware xuống 1.3.74F như ban đầu thui bác ui , chứ cứ up firmware mới sẽ bị lock tiếng Hàn tiếp ( do của bác dành cho thị trường nội địa Hàn Quốc rùi -->> cái này do lương tâm người bán thui :( )

Thể các Anh cho Em hỏi, con Tvix Em đang dùng là 7010A thì khi up bản này có thành tiếng Hàn không? Em mua của Tiến Thành - Hà Nội

tdhvn

Active Member

Thể các Anh cho Em hỏi, con Tvix Em đang dùng là 7010A thì khi up bản này có thành tiếng Hàn không? Em mua của Tiến Thành - Hà Nội

Chắc chắn là sẽ lock về tiếng Hàn bác ạ.

hoa sung

Bác cho em hỏi, em đang dùng 6500 ver 1.3.95F khi up lên có bị lock còn lại toàn tiếng Hàn không bác? Mong hồi âm của bác!

tdhvn

Active Member

Bác cho em hỏi, em đang dùng 6500 ver 1.3.95F khi up lên có bị lock còn lại toàn tiếng Hàn không bác? Mong hồi âm của bác!

Bác cứ post S/N lên đây, sẽ có người trả lời giúp bác.

các pác cho hỏi, firmware cục 7000A của mình là 1.3.74F là thế nào í nhỉ, có khác với 1.3.74 không?

onghogia

Member

Cho em hoi chút: Em mới nhờ bạn xách cho cái 7010A từ HQ. Em muốn nhờ các bác tư vấn dùm là em có nên up firmware k, liệu có bị chuyển thành tiếng Hàn như của bác gì up firmware cho 6500 k nhỉ. Firmware mới 1.3.137 có giải quyết được vấn đề phụ đề k nhỉ. Em cảm ơn trước.[COMIC][/COMIC]

Chỉnh sửa lần cuối:

davitru

hic.. chả hiểu sao em up firmware mới nhất tiếng việt ấy.. máy nóng kinh hoàng luôn.. đang xem có hiện tượng nóng quá treo máy.. trước đây đâu có bị.. giờ chưa biết giải quyết sao nữa :( ... các bác có cách giải quyết nào ko ạ.. em chuyển về firmware cũ nhưng ko cải thiện đc tình hình :(

tdhvn

Active Member

hic.. chả hiểu sao em up firmware mới nhất tiếng việt ấy.. máy nóng kinh hoàng luôn.. đang xem có hiện tượng nóng quá treo máy.. trước đây đâu có bị.. giờ chưa biết giải quyết sao nữa :( ... các bác có cách giải quyết nào ko ạ.. em chuyển về firmware cũ nhưng ko cải thiện đc tình hình :(
Điều chỉnh tăng tốc độ quạt đi bác ơi

davitru

may quá máy ổn rồi.. hóa ra em cách nhiệt nó ko tốt nên bị bí bác ạ :D :D.. hê hê.. giờ mát lạnh rồi TVIX thân yêu vẫn khỏe mạnh hí hí hí.. Hàng này giữ giá còn hơn cả hàng Apple ấy nhỉ ^^.. em mua TVIX6500A hơn 1 năm rồi mà hồi đó mua 410 :D :D hế hế hế..

Bên trên