[TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

bác Tuấn cho ơi bản Firmware 1.5.11 cho TViX HD M-6500A / M-7000A (Phát hành ngày 12/11/2009) hơn bản cũ ntn? Em mua 1 con M-7000A ở chỗ bác từ T5/2009, nay muốn update firmware mới thì có cần phải đem ra chỗ bác ko hay cứ làm theo cách bác chỉ dẫn.
Thanks

FW 1.5.11 này không có nhiều thay đổi nào đáng kể, chủ yếu là chau chuốt thêm phần giao diện sử dụng

[DOWNLOAD]http://demod.dvico.com/PreRelease/tvix_M-6500.7000_1.5.11.zip[/DOWNLOAD]

http://demod.dvico.com/PreRelease/tvix_M-6500.7000_1.5.11.zip

Changes from 1.5.10

1) Player
1. Better support for EXIF rotation information in Jpeg files
2. Change back to old icon size (200*200) for normal and Album Jacket
mode
(We referred to the 1.5.10 feedback, which all preferred 200x200
size rather than new 120x120 size. Video folder icon size will
remain as previous version 1.5.10 which is 138x186)

3. The play button is the default button on the synopsis page.
(remote controller focus will be on PLAY button not BACK button)
4. Now, the icon mode change with FUNCTION key on the remote works on
text mode folders. (It worked only when all the three mode was text
mode in 1.5.10)
5. More Video cover folders are added
If a name of folder, which on the root folder, is starts with one
of below words(case insensitive), it will shows Video cover art mode
instead a normal icon mode.
-"video", "movie", "dvd", "bluray", "blu-ray", "film",
"cinema", animation", "drama", "miniseries", "tv series",
"music video"
6. Rearrange the file list page for some severe over scan displays.
Depends on the display, there could be still be some hiding at the
edges.
Below is the explanation between new mode in comparison to old mode with ICON mode using FUNCTION Key
on the remote controller.

1. Video
Cover Art vs Text(with ICON mode turned on using FUNTION key on the remote controller, it refers to this mode with ‘Text’ mode below)
- Cover Art : * It shows cover art for all the folders under (“video”, “movie”, “dvd”, “bluray”, “blu-ray”, “film”, “cinema”, animation”, “drama”, “miniseries”, “tv series”, “music video”)
** It will show ‘Back’, ‘Preview’ ‘Play’ button when there is no sub folder in current folder.
- Text : * it shows Cover Art only the folders set to ICON mode using FUCTION Key on the remote controller
** It will not show ‘Back’, ‘Preview’, ‘Play’ button even though it will show cover art icon and synopsis (as background image)
Both mode will show 138x186 size icon.

2. Audio

Album Art : * It will show 200x200 Album art for all the folders under ‘Audio’, ‘Automp3’ and ‘Music’
** It will show files as file list rather than Album art icon for folders without any sub folders.
Text : * It will show 200x200 Album art only for the folders set to ICON mode using FUNCTION key on the remote controller
** It will show 200x200 ICON if the folder is set to ICON mode regardless of existence of sub folders.

3. Photo

Thumbnail mode : It will show jpeg files as 120x120 thumbnails for all the folders under ‘Photo’ or ‘Picture’
Text mode : It will show jpeg files as 120x120 thumbnails for only the folders set to ICON mode using FUNCTION key on the remote controller
Besides above there is no difference between Thumbnail mode and Text mode in Photo.
- Video folders : “video”, “movie”, “dvd”, “bluray”, “blu-ray”, “film”, “cinema”, animation”, “drama”,“miniseries”, “tv series”, “music video”
- Audio folders : ‘Audio’, ‘Automp3’ and ‘Music’
- Photo folders : ‘Photo’ or ‘Picture’
- You can set to ICON mode for any folder besides above folders using FUNCTIN key on the remote controller.
Then it will show folders as 200x200 icons.
- Of course, you will need to prepare folder.jpg file if you want your preferred ICON image appear as a folder icon.

2) For the DTV, (No change)
- There is no separate color space option for DTV. The color space on Video option will be used for DTV.
Để Upgrade bác có thể làm theo hướng dẫn của em, hoặc bác có thể đem qua cho em Upgrade cũng được ạ, như thế nào mà bác cảm thấy tiện cho bác nhất thì bác mần :D
:x

dinhtoan_yp

Ðề: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A

Bác up lại FW theo cách sau:
1) Chép FW vào USB HDD hoặc USB Flash
2) Cắm vào TViX (Đang ở trạng thái tắt điện)
3) Nhấn đồng thời 2 nút Power + Setup (trên TViX, không phải trên remote)
4) Nhả nút Power, rồi sau đó nhả nút Setup, quan sát trên màn hiển thị của TViX, nếu sẵn sàng cho upgrade thì nhấn OK.

Đợi cho nó tự làm là xong.

da làm thế rồi nhưng vẫn không được
đầu Tvix của em xem ra không phải đầu xịn có cách nào khả quan hơn không
giúp em cái chân thành cảm ơn

dinhtoan_yp

Cái này có vẻ khoai hơn Sarotech em đang sài, Nhưng hiện tượng lạ sảy ra với Sarotech của em là: đang Update FW bỗng dưng cứ dừng lại ở 84%. Rồi em tắt đi bật lại và bây giờ đèn của màn hình không còn sáng nữa. khi bât chẳng lên được Menu không biết Reset như thế nào nữa

dinhtoan_yp

Tvix 7000 lỗi Boot khi khởi động

Hiiiiiiiiiii không biết lầm như thế nào ổ cứng cứ boot hoài Tvix 7000. Đã nhấn phím Setup nhưng kiểu gì cũng không được. Giúp mình với.
Cảm ơn.

tdhvn

Active Member
Ðề: Tvix 7000 lỗi Boot khi khởi động

Hiiiiiiiiiii không biết lầm như thế nào ổ cứng cứ boot hoài Tvix 7000. Đã nhấn phím Setup nhưng kiểu gì cũng không được. Giúp mình với.
Cảm ơn.

Như vậy là khả năng là 99% bác mua phải hàng FAKE rồi. Tốt nhất là bác cứ mang ra chỗ bán mà ăn vạ thôi.

thietmoclan

Member

em vừa update firmware1.9.3 Tvix 6600A của bác Hoàng Tuấn nhưng tình hình là chạy chưa ổn định, em muốn cài lại firmware 1.9.1 cũ của nó. Mọi ng có thể cho đường link để down và cách restore firmware cũ đc ko ? Thank a lot :)

hoangtuan_neu

Active Member

em vừa update firmware1.9.3 Tvix 6600A của bác Hoàng Tuấn nhưng tình hình là chạy chưa ổn định, em muốn cài lại firmware 1.9.1 cũ của nó. Mọi ng có thể cho đường link để down và cách restore firmware cũ đc ko ? Thank a lot :)
Bản 1.9.1 chạy mới gọi là dở bác ạ. Phần IMS không hoạt động luôn, bác dùng bản 1.9.3B4 ra hôm Noel này nè http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1590&page=15
Các bước cài FW dù bản cũ hay bản mới đều như nhau cả, máy nó tự động làm hết, công việc của bác chỉ là down Firmware về giải nén, copy vào USB hoặc ổ cứng rồi bật TViX lên và chọn file firmware đó chạy thôi (chọn như chọn phim)

xcope

Nhờ bác giúp cái. Em có con M-7000A, up len 1.3.74 theo hướng dẫn của bác nhưng up xong thì chẳng lên hình, chỉ lên tiếng..... em loay hoay mãi không biết xử trí thế nào. Hàng em mua ở Tech-Land, seri: *14064L0808010977. Bác cho hỏi luôn hiện nay phiên fw mới nhất cho máy của em là bản nào, nếu tình hình thế em phải xử lý ra sao.
Rất mong được hướng dẫn và trả lời của bác.

hoangtuan_neu

Active Member

Nhờ bác giúp cái. Em có con M-7000A, up len 1.3.74 theo hướng dẫn của bác nhưng up xong thì chẳng lên hình, chỉ lên tiếng..... em loay hoay mãi không biết xử trí thế nào. Hàng em mua ở Tech-Land, seri: *14064L0808010977. Bác cho hỏi luôn hiện nay phiên fw mới nhất cho máy của em là bản nào, nếu tình hình thế em phải xử lý ra sao.
+ Bác bật TViX lên, sau khi TViX khởi động xong xuôi (trên màn hình hiển thị của TViX có chữ VIDEO) thì bác nhấn phím TV Out vài nhát trên Remote của TViX (nhấn khi trên màn hình tivi hiện lên hình thì thôi). Sau đó bác vào Setup của TViX rồi chỉnh lại độ phân giải phù hợp với tivi nhà bác
+ Firmware mới nhất của TViX là 1.5.16 (1.5.17)

xcope

Cam on bac, toi ve em thu lam theo cach bac xem the nao.
Rat vui vi duoc bac chi bao.
Lan truoc den bac mua hang nhung em voi bac ko co duyen voi bac ( em hoi thi ben bac het hang). Lan nay quyet nghe tham. Bac bao em gia cai o 1,5T, box Trancen vor nhom co quat tan nhiet va list phim cua bac co. Em sam trhem 1 em xem Tet.
Cam on bac! ( sorry vi may cua em loi font ko gox dau duoc).

tdhvn

Active Member

Bác đừng dùng FW 1.3.74, version này chưa đọc được phụ đề unicode Việt .srt đâu.

lptson

Member

Các bác cho em hỏi FW dùng cho 7000A có unlock de dùng file BR nhiều lần thì version nào là mới nhất và ổn dịnh nhất ? Các bác chỉ luôn giùm em đường link sao em kiếm hoài không thấy
Cam ơn nhiều
Son

Chỉnh sửa lần cuối:

anhdat

làm sao chuyển menu từ tiếng hàn quốc sang menu tiếng anh vậy các bác giúp dùm nhé.

tdhvn

Active Member

làm sao chuyển menu từ tiếng hàn quốc sang menu tiếng anh vậy các bác giúp dùm nhé.

Bác tìm trong Box này có firmware tương ứng mà có bác đã hack để unlock cho M-7010A ấy.

anhdat

Bác tìm trong Box này có firmware tương ứng mà có bác đã hack để unlock cho M-7010A ấy.

BÁC làm ơn chỉ dum link để download firmware tương ứng mà có bác đã hack để unlock cho M-7010A ấy.[/QUOTE]

clavinovahd

Chào các bác.
Trước đây khi phong trào TivX mới xuất hiện, em đã mua 2 chú 4100SH để xem phim HD. Thời gian trước thì nhiều nguồn phim còn hỗ trợ phụ đề VN dạng ảnh để xem với 4100 nhưng gần đây em chịu chết với cái đống phim toàn phụ đề srt unicode khiến việc xem phim của cả gia đình .. như đi vào ngõ cụt. (Mà chắc chắn là em không thể ngồi chuyển đống srt sang dạng ảnh được vì quá lâu.)

Chả biết kêu với ai đành nhờ các bác tư vấn giải quyết giúp việc này. Chân thành cảm ơn và mong nhận được hồi âm từ bác.

tdhvn

Active Member

Chào các bác.
Trước đây khi phong trào TivX mới xuất hiện, em đã mua 2 chú 4100SH để xem phim HD. Thời gian trước thì nhiều nguồn phim còn hỗ trợ phụ đề VN dạng ảnh để xem với 4100 nhưng gần đây em chịu chết với cái đống phim toàn phụ đề srt unicode khiến việc xem phim của cả gia đình .. như đi vào ngõ cụt. (Mà chắc chắn là em không thể ngồi chuyển đống srt sang dạng ảnh được vì quá lâu.)

Chả biết kêu với ai đành nhờ các bác tư vấn giải quyết giúp việc này. Chân thành cảm ơn và mong nhận được hồi âm từ bác.
Cách đơn giản nhất là bác tự convert sang phụ đề dạng idx/sub, hoặc nâng cấp lên các loại đời mới sau này thôi.

Bên trên