[TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A]: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX

Meg2k

Ðề: Hướng dẫn Update FirmWare cho TViX HD M-4100SH/5100SH/6500A/7000A

Nếu bro nói là dễ sao không làm đi. Thấy người khác làm đc thì ghen tị hả?

"Việt hóa còn dễ hơn cả game PES trên PS2" bro việt hóa à? Không thể vì người đầu tiên là hiện ở TP HCM không phải Đồng Như Kiều. Kiều chỉ là hậu bối thôi. Việc việt hóa đầu tiên đc thực hiện trên Winning elenven fe 5, quả bom tấn này còn đc hãng KONAMI biết. Thời gian đầu khi WE việt hóa cũng bị chỉ trích như Tvix việt... Nhân vật này cũng là việt hóa Tvix.

Nói tóm lại không làm đc thì đừng ghen tị, khi nào làm đc thì hãy chỉ trích người khác, ai cũng cần ăn cơm mà

Oạch, rồi lại vụ gì nữa đây bác ?!?!?! Em chỉ trích vụ Việt hóa hồi nào ở mấy cái bài viết trên của em ?!?!?!?! Bác làm ơn chỉ ra giúp em với.....

Em ghen tị gì với bác về vụ Việt hóa ?!?! Em có xài Tvix đâu bác nên em có bận tâm nó tròn méo thế nào đâu, em mê NMT hơn ?!?! Em là dân mê vọc thôi, vì mê vọc nên em mới không lấy Tvix ấy chứ.... việc bác ăn cơm thì ai cấm bác, em đã làm gì với cái nồi cơm của bác đâu ?!?!

Bác mới tham gia ngày hôm nay và viết đúng được bài viết này (bài viết đầu tiên của bác), lại nhảy đúng vào cái topic này chỉ để "chỉ trích" em vì em lỡ tay share mấy cái địa chỉ vụ customize firmware ở phía trên thôi hả bác ?!?!?! Thế thì em xin lỗi các bác (đầu tiên là bác tấn công bác hoangtuan_neu sau đó đến em..........)

hltrex

Xin lỗi nhé. Vậy bro thích vọc , sao không thử việt hóa con NMT mà bỏ đang sài coi. Nếu đc là một quả bom tấn trên HDVietnam đó.

Meg2k

Xin lỗi nhé. Vậy bro thích vọc , sao không thử việt hóa con NMT mà bỏ đang sài coi. Nếu đc là một quả bom tấn trên HDVietnam đó.

Rất tiếc bác ạ, mấy công cụ để decrypt FW của Syabas FW không đầy đủ sẵn như của Tvix, hướng dẫn của nó cũng ít không nhiều như Tvix, nếu có chắc em cũng ráng vọc bác ạ. Chắc em với bác khác chí hướng, em ăn cơm để vọc còn bác vọc để ăn cơm.....

hltrex

vậy thì ăn cơm cho no rồi vọc cho kì đc FW NMT nhé :)

sudoku

Member

còn em thì ăn cơm cho no để vào đây nghe 2 bác "hát cho dân tôi nghe"

hltrex

Ngừng hát nhé, vì mục tiêu chung tạo sự tiện dụng cho người dùng là kết quả cuối cùng

phamhavn

Member

Em mới lấy con 7000 về nhưng xem phụ đề toàn bị lỗi hoặc ko lên mặc dù trong folder của film đều có đuôi .srt. Em cũng mới up firmware lên rồi nhưng vẫn ko được. Chán ghê, cứ lay hoay mãi rút ra rồi cắm vào. Có bác nào hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với.
Ko biết phụ đề đuôi .srt thì khi save giống tên phim có cần đặt ở cuối là VIE hay gì đó ko?
VD: film abc.mkv thì phụ đề đặt như thế nào để khi xem nó nhận ra là VIE hoặc VI?

hoangtuan_neu

Active Member

Em mới lấy con 7000 về nhưng xem phụ đề toàn bị lỗi hoặc ko lên mặc dù trong folder của film đều có đuôi .srt. Em cũng mới up firmware lên rồi nhưng vẫn ko được. Chán ghê, cứ lay hoay mãi rút ra rồi cắm vào. Có bác nào hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với.
Ko biết phụ đề đuôi .srt thì khi save giống tên phim có cần đặt ở cuối là VIE hay gì đó ko?
VD: film abc.mkv thì phụ đề đặt như thế nào để khi xem nó nhận ra là VIE hoặc VI?
TViX xem phụ đề Việt dạng idx/sub, bác xem hướng dẫn tại đây
Còn nếu TViX muốn xem phụ đề Việt dạng .srt thì bác xem hướng dẫn tại đây

phamhavn

Member

To hoangtuan_neu: Bác Tuấn pm cho em cái số cầm tay hoặc nick chat với. Em có nhiều thắc mắc cần giải đáp quá!

congchanh

Mình có cái HD player MR-16SA1 ( not for sale ) của Samsung để chạy demo quảng cáo sản phẩm TV LCD của Samsung. Có ai giúp up firmware để chơi được như các HD BOX khác không.

Hi-Jack

Mình có cái HD player MR-16SA1 ( not for sale ) của Samsung để chạy demo quảng cáo sản phẩm TV LCD của Samsung. Có ai giúp up firmware để chơi được như các HD BOX khác không.
sao bác ko gọi thẳng lên cái thằng bán đầu đó để nói nó up cho nhỉ

madcar

Member

Sau khi up lên firmware 1.3.74 cho Tvix 6500A tự nhiên font chữ cho các phụ đề tiếng Anh và Tiếng Việt còn bé xíu!:-??

Làm hại mấy phim tiếng Trung lo đọc chữ nên lại quên nhìn hình :mad:

Có bác nào bị trường hợp này không và cách khắc phục như thế nào vậy?

papillon

Member

Dùng Remote của TVIX để chỉnh phong chữ lớn lên . Khi phim chiếu thì bấm nút phụ đề trên remote kết hợp với phím mủi tên lên và xuống để chỉnh độ lớn hay nhỏ của phụ đề.

madcar

Member

Thanks bác Papillon nhé. Để tối nay mình về nhà thử xem.

dinhtoan_yp

Ổ cứng không boot được sau khi Update bây giờ phải làm thế nào Các bác giúp em nhé. Chứ bỏ đi phí quá mới mua mà.

tdhvn

Active Member

Ổ cứng không boot được sau khi Update bây giờ phải làm thế nào Các bác giúp em nhé. Chứ bỏ đi phí quá mới mua mà.

Bác up lại FW theo cách sau:
1) Chép FW vào USB HDD hoặc USB Flash
2) Cắm vào TViX (Đang ở trạng thái tắt điện)
3) Nhấn đồng thời 2 nút Power + Setup (trên TViX, không phải trên remote)
4) Nhả nút Power, rồi sau đó nhả nút Setup, quan sát trên màn hiển thị của TViX, nếu sẵn sàng cho upgrade thì nhấn OK.

Đợi cho nó tự làm là xong.

Chỉnh sửa lần cuối:

cachcach

Chào các bác! Các bác cho em hoi một chút, em đang dùng con TVIX M6500A nhưng không biết vi con này nó như vậy hay lỗi cái gì mà phim coi rất haz bị giật hình, có khi thì cheo máy luôn.
Có bác nào bị giông em ko?
Có cách nào chưã được thì các bác chỉ em với nhé, cám ơn các bác nhiều.

anhduc1

Chào cả nhà. Sau khi update fw mới, tvix 7000a của em bây giờ boot mãi không vào được. Các bác tư vấn hộ em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều.

tdhvn

Active Member

Chào cả nhà. Sau khi update fw mới, tvix 7000a của em bây giờ boot mãi không vào được. Các bác tư vấn hộ em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều.

Bác nên mang đến chỗ bán để kiểm tra đi...

Bên trên