[TViX Slim S1]: Em trai của TViX 6600 đã được bật mí

wasabi18

Ðề: [TViX Slim S1]: Em trai của TViX 6600 đã được bật mí

Âm thanh của S1 có hơn gì so với N1 hok các bro? 8->:-w

tdhvn

Active Member

Âm thanh của S1 có hơn gì so với N1 hok các bro? 8->:-w

Âm thanh của S1 (chip RT 1283+)có lẽ nó sẽ như N1 Plus (chip RT 1073+) bác ạ, tức là hỗ trợ pass-thru HD Audio.

wasabi18

Vậy ra N1 hok hỗ trợ pass-thru HD Audio hả bác, liệu sau này FW mới có làm được như N1+ hok ạ?

vkc

Well-Known Member

Vậy ra N1 hok hỗ trợ pass-thru HD Audio hả bác, liệu sau này FW mới có làm được như N1+ hok ạ?

Không được đ6au bác ạ, do khiếm khuyết của con chip RT đời đầu, bởi vậy mới có phiên bản "Pluss" đó

dino

Active Member

TVIX đẳng cấp là mãi mãi :x

hoangminhth

Em đã đặt hàng S1 ở Tấn Thành, bác nào ở Tấn Thành thì nhớ giao hàng cho em nhanh nhanh nhé, em ở Thanh Hoá.
Em mới thửa bộ Denon 390XP ở Media Box đang sốt ruột chờ S1 để lắp đặt luôn 1 thể. Bác nào có kinh nghiệm về tinh chỉnh 390XP thì hướng dẫn em với. Đây là lần đầu tiên em chơi HD.
thanks!

ck77

Member

chuẩn bị loạn nữa rùi hihiihih..............

berryfun

TVIX đẳng cấp là mãi mãi :x

Bác lói chuẩn không phải chỉnh:D

Em loay hoay hoài: WD -Kaiboer-HDX cuối cùng vẫn quay về với TVIX 6600 em này được cả thanh lẫn sắc. Chưa có điều kiện dùng Dune nên không biết em nó ra sao nữa. <):)

phananh3004

Cáu thật. Đặt mua em S1, Tấn Thành hẹn 20//8 lấy. Hnay đi lấy thì lại lùi đến 23/8. Không hiểu mình kiện có được không nhỉ? Biết thế mua luôn 6600 cho nhanh.

tdhvn

Active Member

Cáu thật. Đặt mua em S1, Tấn Thành hẹn 20//8 lấy. Hnay đi lấy thì lại lùi đến 23/8. Không hiểu mình kiện có được không nhỉ? Biết thế mua luôn 6600 cho nhanh.

Bác check lại đi, hình như TT báo chương trình đặt hàng đến hết 18/8 và giao hàng trong tháng 8/2010 đấy: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360

Active Member

Em này đúng là đáng nể với mức giá rời về tầm trung. Với lợi thế thương hiệu Tvix, chắc chắn S1 sẽ làm mưa gió trên thị trường Hd player tầm trung với mức giá quá hấp dẫn.
Hd360 sẽ có bài review em này chi tiết để mọi người cùng tham khảo.

vkc

Well-Known Member

Mình có hàng 2 bữa nay rồi nhưng chưa test kỹ, trước mắt thấy bitstream audio HD và xem được menu của Blu-ray folder là mãn nguyện rồi, còn về hình ảnh, phụ đề thì như 6600 ngày xưa...Nói chung là mãn nguyện với "Tài & Sắc" của em nó ;))

tdhvn

Active Member

Các tính năng đầy đủ của TViX Slim S1 đã chính thức có trên trang web của bản hãng đây các bác nhé:

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Mình có hàng 2 bữa nay rồi nhưng chưa test kỹ, trước mắt thấy bitstream audio HD và xem được menu của Blu-ray folder là mãn nguyện rồi, còn về hình ảnh, phụ đề thì như 6600 ngày xưa...Nói chung là mãn nguyện với "Tài & Sắc" của em nó ;))

Nói riêng là với tầm 4.8 chai như vầy thì em Slim S1 này là vô đối lun <:p

meomatto

Active Member

Còn Xtrem Pro cũng ngang ngửa đấy Bác?! :D:D:D
TVX giờ hơn Xtrem tí ti thôi. Không hơn hẳn như trước.

Bên trên