[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

hic, tối qua em lấy HDD ra copy thì để quên cái khay đựng ổ cửng dưới đất, thằng con nó ngứa chân, nghe đến cách 1 cái, gấy mất rồi, các bác biết chỗ nào bán cái khay đựng ko?
Bác ra 58 Thái hà là có đấy. Hôm nọ mình qua lấy đầu thấy trong tủ kính còn nhiều khay ổ cứng lắm. :D;)

bang89

Con này mẫu mã đẹp thật, nhưng chỉ 2.9t-3t2 là cùng vì 3.5t thì múc mede8er cho nó chuẩn luôn, đỡ phải lăn tăn về FW support.

giá bjo đã rất hợp túi tiền

son_omegamart6

HDP Tyco cũng chất lượng phết, nhưng mà giá thì vẫn hơi cao.

hd360sg

Hàng tốt chất lượng cao giá cả hợp lý phù hợp với những bác mới chơi nhưng vẫn thích ngon bổ ....expensive :D

evilgenius

Mình có mua 1 con tyco T8 plus + ổ cứng 1T của các bạn, vẫn còn bảo hành dài
Trong quá trình sử dụng mình gặp 1 vấn đề sau:
bật công tắc nguồn phía sau, máy hoạt động bình thường, nhận ổ cứng khá nhanh
nhưng khi dùng điều khiến bấm nút power off hoặc bấm nút nguồn trên mặt trước thì máy chuyển sang chế độ standby.
Nhưng bật lại nút nguồn trên điều khiến hoặc mặt trước để hoạt động trở lại. thì máy lúc nhận được HDD lúc ko, và chạy chậm hơn hẳn có lúc treo luôn. phải ấn nút nguồn phía sau để khởi động lại.
Tôi đang dùng firmware 3.6.
xin nhà phân phối check giùm đây có phải lỗi phần cứng ko, để tôi mang đi bảo hành

hd360

Active Member

Mình có mua 1 con tyco T8 plus + ổ cứng 1T của các bạn, vẫn còn bảo hành dài
Trong quá trình sử dụng mình gặp 1 vấn đề sau:
bật công tắc nguồn phía sau, máy hoạt động bình thường, nhận ổ cứng khá nhanh
nhưng khi dùng điều khiến bấm nút power off hoặc bấm nút nguồn trên mặt trước thì máy chuyển sang chế độ standby.
Nhưng bật lại nút nguồn trên điều khiến hoặc mặt trước để hoạt động trở lại. thì máy lúc nhận được HDD lúc ko, và chạy chậm hơn hẳn có lúc treo luôn. phải ấn nút nguồn phía sau để khởi động lại.
Tôi đang dùng firmware 3.6.
xin nhà phân phối check giùm đây có phải lỗi phần cứng ko, để tôi mang đi bảo hành

Thường thì khi khởi động từ trạng thái Standby còn phải nhanh hơn hoặc ít nhất là tương đương với chế độ bật nguồn. Bác có thể đem qua HD360 để được kiểm tra và bảo hành đổi mới nhé.

hd360

Active Member

T8 Plus giữ vững vị trí số 1 trong phân khúc đầu HD bình dân trong nhiều tháng qua với sự ổn định của sản phẩm và tính năng dễ sử dụng....

vu264

hic, tối qua em lấy HDD ra copy thì để quên cái khay đựng ổ cửng dưới đất, thằng con nó ngứa chân, nghe đến cách 1 cái, gấy mất rồi, các bác biết chỗ nào bán cái khay đựng ko?

Bác thử tìm đến mấy anh hàng đồ nhựa xem sao.
Đó là cách tiếc kiệm túi để dành k đi coppy phim về xem. :-bd

abu8310

Member

T8 Plus giữ vững vị trí số 1 trong phân khúc đầu HD bình dân trong nhiều tháng qua với sự ổn định của sản phẩm và tính năng dễ sử dụng....

Chào bác HD360!

Cái vụ comment với hãng cái Firmware sao rồi bác, chắc "chìm xuồng" luôn hả? T8plus của mình còn BH tới tháng 6, kg đọc được thẻ SD giờ có được BH kg? Nếu hãng kg giải quyết được vụ này thì phải có chính sách thu hồi SP chứ (cách tốt nhất là đổi SP cũ lấy SP mới ra...???)

hd360sg

Chào bác HD360!

Cái vụ comment với hãng cái Firmware sao rồi bác, chắc "chìm xuồng" luôn hả? T8plus của mình còn BH tới tháng 6, kg đọc được thẻ SD giờ có được BH kg? Nếu hãng kg giải quyết được vụ này thì phải có chính sách thu hồi SP chứ (cách tốt nhất là đổi SP cũ lấy SP mới ra...???)

Vậy bữa nào rảnh bác mang con T8 qua bên e kiểm tra lại cho bác nhé !

richmon

Member

Mình có mua 1 con tyco T8 plus tháng 5 này là hết bảo hành. Gần đây sau khi nâng cấp firmware 3.6.0 mình gặp 1 vấn đề sau:
- Nhận ổ cứng chậm hơn trước khi nâng cấp firrmware
- Các tập phim trong một thư mục không thấy hiện lên (check qua máy tính thì thấy bình thường)
- Các tập phim tự nhân đôi.
Bạn nào gặp hiện tượng trên giúp mình với vì thời gian BH sắp hết.

hd360sg

Mình có mua 1 con tyco T8 plus tháng 5 này là hết bảo hành. Gần đây sau khi nâng cấp firmware 3.6.0 mình gặp 1 vấn đề sau:
- Nhận ổ cứng chậm hơn trước khi nâng cấp firrmware
- Các tập phim trong một thư mục không thấy hiện lên (check qua máy tính thì thấy bình thường)
- Các tập phim tự nhân đôi.
Bạn nào gặp hiện tượng trên giúp mình với vì thời gian BH sắp hết.

Không biết trước khi up lên fw 3.6 bác có bị mấy lỗi này ko vậy ?

richmon

Member

Trước khi nâng cấp fw thì không có hiện tượng trên

hd360sg

thế bác vui lòng up lại bản fw trước đó để dùng sẽ tốt hơn> Tuy nhiên những lỗi trên thì hiện tại bên e cũng chưa gặp trên sp T8 (hoạc có mà khách hàng ko thông báo thì ko biết )

abu8310

Member

Không biết trước khi up lên fw 3.6 bác có bị mấy lỗi này ko vậy ?

Vụ này mình đã comment nhiều lần rồi, chỉ việc up lại firmware trước đó là ok, những firmware về sau: v3.6...v3.8 bị zậy hết (vì kg hiểu folder có tiếng việt)

hoacutun

Bac HD360 vui long kiem tra dum em.(Check your product warranty status) em dung tyco t8 plus.
Serial number : 11002000768383

HD projector

Tầm 3,5 củ thì cũng có khá nhiều lựa chọn

hd360

Active Member

Tầm 3,5 củ thì cũng có khá nhiều lựa chọn
Em này có 2100k thôi bro à!
Bac HD360 vui long kiem tra dum em.(Check your product warranty status) em dung tyco t8 plus.
Serial number : 11002000768383

TycoHD đã bổ sung thông tin cho bác rồi đó, mình email 1-2 hôm là có phản hồi thôi.

Bên trên