[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

hd360

Active Member
Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

Các bạn cho tôi hỏi nhỏ chút xíu, tôi mới tậu 1 em T8 của bác HD360 về nhà ghép âm thanh với bộ dàn Pannasonic SC-PT580 qua cổng quang conexian ,khi xem gặp rất nhiều phim không có âm thanh chạy qua dàn. cho tôi hỏi cách khắc phục

Khi nào bác gặp phim ko có tiếng thì bác quay trở ra phần Cài đặt-->Âm thanh--->Đường ra SPDIF chọn là Downmix 2CH là ok thôi.

PS: Lưu ý Volume trên đầu để mức cao nhất 31 bác nhé

trungbeont

Khi nào bác gặp phim ko có tiếng thì bác quay trở ra phần Cài đặt-->Âm thanh--->Đường ra SPDIF chọn là Downmix 2CH là ok thôi.

PS: Lưu ý Volume trên đầu để mức cao nhất 31 bác nhé

Tôi cũng đã chuyển sang chế độ đó thì ok nhưng bác cho hỏi như vậy thì ta sẽ chỉ thưởng thức được âm thanh 2 kênh chứ không phải 5.1 hả bác. lý do là ở đâu để tôi tìm cách khắc phục

HD RELAX

Các bạn cho tôi hỏi nhỏ chút xíu, tôi mới tậu 1 em T8 của bác HD360 về nhà ghép âm thanh với bộ dàn Pannasonic SC-PT580 qua cổng quang conexian ,khi xem gặp rất nhiều phim không có âm thanh chạy qua dàn. cho tôi hỏi cách khắc phục

Tôi cũng đã chuyển sang chế độ đó thì ok nhưng bác cho hỏi như vậy thì ta sẽ chỉ thưởng thức được âm thanh 2 kênh chứ không phải 5.1 hả bác. lý do là ở đâu để tôi tìm cách khắc phục

Đa số các dàn AIO của Panasonic không giải mã âm thanh DTS nguồn ngoài cho nên khi bác để 5.1 thì sẽ không ra tiếng thôi

hd360sg

T8 plus của mình kết nối với LAN qua RJ45,nghe internet Radio ok.Laptop win 7 share folder với permison everyone full control nhưng T8 plus không thấy đc share folder là sao nhỉ?:D

Win 7 muốn share cho các user khác sử dụng thì bác phải tạo một acount có pass nhé ....thì các máy khác khi truy cập vào sẽ đăng nhập user pass đó là oki thôi bác à

venza

Member

Win 7 muốn share cho các user khác sử dụng thì bác phải tạo một acount có pass nhé ....thì các máy khác khi truy cập vào sẽ đăng nhập user pass đó là oki thôi bác à

Mình nghĩ đâu cần tạo acc nhỉ, chỉ cần tắt chế độ bảo mật khi share dữ liệu là ok mà.

hd360sg

Mình nghĩ đâu cần tạo acc nhỉ, chỉ cần tắt chế độ bảo mật khi share dữ liệu là ok mà.

hi hi ko bít bác đã làm chưa nhưng e cũng làm rùi nhưng ko dc ? nó vẫn đòi pass bác à .ko hỉu thằng win 7 nó bảo mật thế nào nữa ?

xoongthung

Em thì ko share dữ liệu từ PC nhưng em nghĩ bác Venza nói đúng, chỉ cần tắt bảo mật của Win 7 là ok chứ nhỉ, sao lại không làm đc.

hd360sg

Thì e cũng đã tắt rùi nhưng sao khi truy cập nó vấn đòi pass bác à ? nên e mới phải làm thế ! hay tại win của e bị lỗi nhỉ ?

hd_number1

Theo mình thì bác nào làm đc, hướng dẫn cho anh em thì hay nhất, đỡ phải lọ mọ tự tìm hiểu.

venza

Member

OK để tối em về chụp ảnh rồi gửi cho các bác nghía tham khảo.

xoongthung

Chia sẻ dữ liệu qua Win 7 mà phức tạp vậy cơ à? Em chưa thử bg nhưng ko nghĩ cầu kỳ thế

hd360sg

Chia sẻ dữ liệu qua Win 7 mà phức tạp vậy cơ à? Em chưa thử bg nhưng ko nghĩ cầu kỳ thế

Thực ra thì cũng ko phức tạp lắm đâu bác, nếu không phải dân trong nghề bác chỉ cần làm theo đúng hưỡng dấn là có thể oki mà. Nói thì nó dài dòng vậy đó chứ làm thì đơn giản lắm :))

xoongthung

Thực ra thì cũng ko phức tạp lắm đâu bác, nếu không phải dân trong nghề bác chỉ cần làm theo đúng hưỡng dấn là có thể oki mà. Nói thì nó dài dòng vậy đó chứ làm thì đơn giản lắm :))

Để tối về em cũng thử với con Tyco i9 xem thế nào.

hocham

Welcome tinh thần hỗ trợ sau bán hàng của bác hd360sg, mình đã mua bên bác 1 em Tyco, chúc bác bán tốt...

hd360

Active Member

hề hề lun hết mình vì khách hàng mà bác :D

smart_h

bác HD360 cho e hỏi chút, chẳng là e mới tậu cái tv 3D mà e ko bít con t8 của e có chơi dc phim 3D iso ko bác? e đang nghiên cứu con i9 để nâng cấp, nghe nói i9 nó hỗ trợ 3D tốt hơn e này ? phải ko bác?

Bên trên