[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

tycohd

Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

Các đầu này ko có chức năng hiển thị Art của file audio các bác nhỉ, ko biết các HDplayer khác có chức năng này ko nhỉ?. mình thấy giao diện nghe nhạc của nó đơn điệu quá. Kể ra dc đầu tư thêm về phần giao diện nghe nhạc thì đúng là 1 HD player tuyệt hảo
Theo thông tin từ TycoHD thì bản firmware mới tới đây sẽ bổ sung phần này và cải thiện việc duyệt poster theo cách Cover Art với chế độ Auto Resize để mọi người có thể sử dụng file folder.jpg với kích thước tùy ý.

pham_van

Banned

Theo thông tin từ TycoHD thì bản firmware mới tới đây sẽ bổ sung phần này và cải thiện việc duyệt poster theo cách Cover Art với chế độ Auto Resize để mọi người có thể sử dụng file folder.jpg với kích thước tùy ý.

Cái vụ Auto resize là cái gì hả bác, em ko hiểu tính năng mới đó là gì? Bác giải thích rõ hơn được ko ạ.

hd360

Active Member

Cái vụ Auto resize là cái gì hả bác, em ko hiểu tính năng mới đó là gì? Bác giải thích rõ hơn được ko ạ.

Trước đây để duyệt được poster theo kiểu Cover Art thì trong thư mục phim phải có ảnh tycohd.jpg với kích thước 300x200. Nếu sau khi tính năng Auto Resize ra đời thì không cần có bức ảnh nhỏ này nữa, chỉ cần có ảnh folder.jpg kích thước tùy ý là có thể chạy được. Có thể giải thích nôm na như vậy cho dễ hiểu bác à.

win123vn

Active Member

hic, không biết do HDD của mình hay do T8, mà khi mình dùng chức năng connect T8 vào laptop de copy phim rất khó khắn, rất nhiều lần T8 disconnect với laptop, hôm nay bị quả rất đau, copy tầm 4 phim >7G vào, đang copy nửa chừng bị nó lại bị dis, bjo quay lại thì thấy laptop của mình ko vào dc forder chứa phim mình đã copy, và bị báo là cần format HDD mới dùng dc. tuy nhiên điều khiển T8 trên màn LED thì vẫn truy cập dc forder này, nhưng mất vài film mình đã copy. tóm lại vấn đề copy film từ laptop vào T8 với mình đang là 1 bức xúc, thỉnh thoảng T8 lai tự khởi động ( đang ở chế độ stand by thì chuyển sang chế độ chạy, mình toàn phải off bằn nút đằng sau). so sad. Bác nào có kinh nghiệm việc này chia sẽ cái nhỉ

hd360

Active Member

Bác check lại dây nối usb nhé như thế là lỏng rồi, T8 chưa bị thế bao giờ đâu,nếu vẫn bị bạn có thể đem qua bảo hành đó

thacson

Hiện tại đang có hiểu nhầm giữa HD360 và Mod nên nick HD360 tạm khóa. Mọi thắc mắc sẽ được trả lời từ nick thacson này.
@win123vn: bác đã xử lý được chưa, nếu vẫn bị thì đem qua HD360 để check và bảo hành nhé. Thanks bác đã tin dùng sản phẩm TycoHD

quangminh1113

Đang nghiên cứu firm Tvix cho em này,bác HD360 hỗ trợ cho 1 con demo để em nghiên cứu nhé. Thanks a lot.

hnhp

Well-Known Member

Đang nghiên cứu firm Tvix cho em này,bác HD360 hỗ trợ cho 1 con demo để em nghiên cứu nhé. Thanks a lot.

Tiện thể bác 360hd hỗ trợ cho bạn con egreat R200 để nghiên cứu luôn

thacson

R200 hiện tại gần như đã dừng hàng, vì thế HD360 cũng ko còn hàng để support cho Minh nữa. Đợt này chắc hắn bận nên ít thấy ol.

quangminh1113

Tvix cơ bản đã chạy ổn cho T8 Plus, sẽ up cho anh em xài thử trong vài ngày tới.
@thacson: em có gửi cho anh 1 bản đó, anh check rồi báo lại em nhé.

hnhp

Well-Known Member

Tvix cơ bản đã chạy ổn cho T8 Plus, sẽ up cho anh em xài thử trong vài ngày tới.

Anh em nha` tyco sướng quá dược bạn quangminh hỗ trợ giờ có FW hack TVIX chạy rồi.

thacson

Vẫn còn lỗi thời gian Minh à, xem lại vẫn chưa ổn định nhé. Thanks

hd360vn

Đã có bản sửa lỗi từ bác Minh, đang test cho TycoHD T8 Plus, khi ổn định hoàn toàn sẽ up cho anh em cùng.......sướng!!!

win123vn

Active Member

Hiện tại đang có hiểu nhầm giữa HD360 và Mod nên nick HD360 tạm khóa. Mọi thắc mắc sẽ được trả lời từ nick thacson này.
@win123vn: bác đã xử lý được chưa, nếu vẫn bị thì đem qua HD360 để check và bảo hành nhé. Thanks bác đã tin dùng sản phẩm TycoHD

Cảm ơn bạn đã quan tâm, đúng là bán hàng phải chuyên nghiệp và phục vụ khách hàng nhiệt tinh như bạn. Mình mấy hôm vừa rồi đi công tác dài dài nên ko trả lời dc bạn. tình hình là sau vụ report kia, mình bỏ HDD vao PC để kiểm tra thì thấy đã bị lỗi bad sector mất rồi, PC auto scan và fix nên mình tất cả các file đã dc recovert nhưng ổ đĩa đã bị Bad, ko biết là do cái HDP này hay do HDD (mình sẽ mang HDD đi đổi ổ mới vì vẫn còn BH mà). Tuy nhiên có 2 vấn đề vẫn quan tâm
1. HDP vẫn từ khởi động từ chế độ stand by
2. Từ hôm bị lỗi tới giờ mình chứa connect băng USB lại nên chưa biết có bị lại không, nhưng chắc chắn là cái HDP của mình nó connect USB lỏng và không an toàn lắm --> ko biết chỗ bác có check và bảo hành ko vì không phải lúc nào nó cũng bị thế
Chắc cuối tuần sẽ mang qua chỗ bạn để kiểm tra lại
thanks bạn

hd360vn

Bác cứ đem qua để check lại nhé. Thanks bác.

venza

Member

Bản hack Tvix cho T8 Plus có chưa các anh ơi, lâu quá!!!

hnhp

Well-Known Member

Chuẩn bị sướng đây. Việt nam có một cao thủ chuyên hack TVIX đây

Anh em sướng quá Mede8er đã có bác latruong; giờ TVIX lại có quang minh
HDvietnam lớn mạnh quá, taonf cao thủ ẩn dật
Chúc cả hai bác luôn cho anh em HD bình dân thưởng thức những tinh hoa của các FW noi tiếng

abu8310

Member

Tyco8-plus làm sao kg cho hiển thị folder ẩn của HDD các bác ơi, muốn xóa cũng không được, nhìn khó chịu quá. Tks.

Bên trên