Ứng dụng giaitrihd trên dune

Ðề: Ứng dụng giaitrihd trên dune

Thím có thể viết thêm 1 app biến cái TV thành bể cá số thì đẹp. Thanks!

nokian9x

Well-Known Member

App hay nhưng muốn xem tốt phải Fiber chứ Cu thì xem không nổi.

Mình dùng dune base 3d cài ứng dụng được rồi nhưng không thấy có mục ngoại hạng anh mong các bạn chỉ giáo

C0ld8x

Member

E đã test thử três em zappity của em, dùng gói cáp quang 12 Mpbs nhưng chưa xem đc cái gì hình, chờ rất lâu nhưng k lên. Chỉ vào được loss :D Bác chủ xem lại tốc độ

Mình vừa đưa thêm các kênh tivi HD, chất lượng tốt hơn, ổn định hơn. Hôm nay sẽ có TN 109 HD nhé mọi người

nokian9x

Well-Known Member

Bạn cho cái Require mạng thế nào để xem được không Lag, giật. Mình thấy trên đó có mục 3D (Fiber Only). Các mục khác yêu cầu ra sao. Mình dùng cáp CU Down 5Mb, Up 512 mà xem giật và suốt ngày LOAD. Không hiểu sao nữa. Ứng dụng này có vấn đề khi đang xem bấm STOP thì out luôn lại phải vào từ đầu hơn bất tiện. Các mục phim nếu xếp theo năm hoặc vần ABC thì tốt hơn.

Mình đang định nâng gói lên 5mb thấy bạn nói thế nên mình cũng phải xem xét lại đã

smallgent

Well-Known Member

Mình dùng thừ hơn 2 tuần nay...ngày nào mở cũng thấy cái giaitrihd này update thêm chức năng + nội dung liên tục...thanks nhóm dev nhé...chúc mọi người vui, mạnh khỏe tiếp tục dev :)

Đọc qua comments của các bạn các trang trước thì theo mình các bạn nên nâng cấp đường truyền lên gói cáp quang đi vì hiện nay các gói internet truyền thống (cáp đồng 2 sợi dây trước đây) nếu nâng tốc độ lên 5-6 Mbps thì tiền trả 1 tháng cũng tăng nhiều bằng gói cáp quang nên lên cáp quang cho rồi.

Các gói cáp quang mình thấy VNN, Viettel đang khuyến mãi đấy. Hôm qua đi đóng tiền net hỏi thì Viettel nói gói cáp quang của họ là gói 12Mbps là 385.000đ / tháng (đã có VAT) so ra mắc hơn gói 6Mbps cáp đồng 1 chút nhưng tốc độ 12Mbps của cáp quang thì khỏi phải lăn tăn gì.

Mình hỏi kỹ rồi gói cáp quang 12Mbps Viettel khách hàng sẽ phải trả 385.000đ / tháng.
Khi ký hợp đồng thì;
- Trả trước 385.000đ x 3 tháng = 1,155,000đ (sẽ được hoàn trả lại trong các tháng 13, 14 và 15)
- Trả 100,000đ phí lắp đặt
- Được mượn modem tích hợp wifi router sẵn trong suốt thời gian sử dụng

Haha đang chờ Viettel nó kiểm tra đường dây khu nhà mình xong là lắp cái xem phim HD + Thúy Nga 5.1 coi có còn lag tí nào không :D

avnlevent

em dùng gói FM cũng 350k của VNPT (8/8 MB), coi Thúy Nga 5.1 vô tư. + 50k thì được gói coi Gold HD MyTv

huybidv

Member

E dùng D1, cài được nhưng báo "Không hỗ trợ :(". Buồn quá!!!

smallgent

Well-Known Member

E dùng D1, cài được nhưng báo "Không hỗ trợ :(". Buồn quá!!!

Mình cũng bị như bạn...may gặp được nhóm dev giải thích là do phần cứng D1 không hỗ trợ phần bảo mật tốt nên không play được.
Mình xài D1 lâu rồi chắc hết cả khấu hao nên làm 1 cái 102 gọi là nâng cấp cho D1 ...oh man ....play ngon lắm :)

Chơi Android box thấy nhiều cái hay nhưng dù sao Dune vẫn là HDP sử dụng đơn giản nhất nên đám nhóc ở nhà xài Android thì cứ tablet còn xem HD quái là tụi nó lại mở D1 hay 102 ...bỏ xó mấy cái android box mới ghê.

Bên trên