Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn Hưng cho mình hỏi về các thể loại nhạc, ngoài 11 thể loại : NhacMoi, NhacThieuNhi, NhacTre, NhacVang, NhacTruTinh, NhacRemix, NhacSan, NhacNuocNgoai, NhacLienKhuc, NhacSongCa, NhacTanCo. Bạn có thể tạo thêm mục nhạc : nhạc MIDI, nhạc tổng hợp và nhạc MP3LYRIC (hoặc hướng dẫn mình cách tạo). Nếu có thêm thư mục này tìm bài hát theo thể loại cho dễ và tiện quản lý nhạc trên HDD hơn. Thank you!

skplayer

Well-Known Member

Bạn Hưng cho mình hỏi về các thể loại nhạc, ngoài 11 thể loại : NhacMoi, NhacThieuNhi, NhacTre, NhacVang, NhacTruTinh, NhacRemix, NhacSan, NhacNuocNgoai, NhacLienKhuc, NhacSongCa, NhacTanCo. Bạn có thể tạo thêm mục nhạc : nhạc MIDI, nhạc tổng hợp và nhạc MP3LYRIC (hoặc hướng dẫn mình cách tạo). Nếu có thêm thư mục này tìm bài hát theo thể loại cho dễ và tiện quản lý nhạc trên HDD hơn. Thank you!

Trước mắt bác cứ tổ chức theo thư mục quản lý trên HDD, nó sẽ vào mục Tất cả. Do thêm thể loại nhạc phải chỉnh cả app Karaoke và app Remote nên khi thêm phải xem xét kĩ.

saigonstar

ứng dụng này update nhiều bài mới không các bác

tieulong_001

Active Member

Góp ý bác chủ nên ghi những tính năng/ cập nhật của phiên bản mới lên trang chủ để tiện theo dõi, VD bản 1.15 bây giờ em ko biết nó hơn bản 1.14 những gì cả.

Lucky76

Well-Known Member

Góp ý bác chủ nên ghi những tính năng/ cập nhật của phiên bản mới lên trang chủ để tiện theo dõi, VD bản 1.15 bây giờ em ko biết nó hơn bản 1.14 những gì cả.

Bản 1.14 bị nhiều lỗi, bản 1.15 là bản mới nhất ổn định nhất. Nói chung SKP pro thì cứ bản nào mới nhất mà lên thôi, nếu phát hiện lỗi báo bác chủ topic fix nhanh chóng ko phải chờ lâu. Mình thấy pm này fix lỗi cực nhanh nếu có phản hồi từ người tiêu dùng chứ ko như các pm mềm khác phải chờ 1 thời gian. Hình như trên Play Store có changelog

newave

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Khi nào có thêm tính năng mới mình sẽ cập nhật.

Bạn có thể xem lại cái remote karaoke pro của apple dùm, hình như cái nầy bị lỗi . Mình dùng Android and Apple (Version Mới nhất), Adroid thì không bị lỗi gì hết chạy rất tốt, còn cái application cho cái Apple thì bị không nối kết được . Trường hộp nầy sẽ xảy ra khi vô tình bạn đổi chế độ playing sang chế độ setting (or exit) , và remote thì đang ở chế độ talk với player, thì cái remote sẽ hiện lên message không thể kết nối, và cái message nầy sẽ tồn tại mãi cho dù có reboot cái player (Android box) và reboot
cái IPAD thì cũng sẽ không bao giờ kết nối được nữa, để khắc phục tui phải delete cái remote app trên IPAD và install lại thì mội thứ sẽ work bình thường như cũ . Nói tóm lại
thì mọi thứ sẽ yên ổn nếu làm như sau . Phải exit cái remote app trước khi exit cái player . Có lẽ cái app remote trên cái IPAD cache hay sao đó, xin chủ xị xem cho.

Còn cái option trong cái player như Hình của tôi, hay cảnh Thiên Nhiên không thấy work, hay là tui không biết dùng cho dù có download cảnh hiên nhiên cũng không thấy đâu cả ..

meocon

Well-Known Member

App rất hay nhưng bản cũ ko tương thích với Q10 Pro :(

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn có thể xem lại cái remote karaoke pro của apple dùm, hình như cái nầy bị lỗi . Mình dùng Android and Apple (Version Mới nhất), Adroid thì không bị lỗi gì hết chạy rất tốt, còn cái application cho cái Apple thì bị không nối kết được . Trường hộp nầy sẽ xảy ra khi vô tình bạn đổi chế độ playing sang chế độ setting (or exit) , và remote thì đang ở chế độ talk với player, thì cái remote sẽ hiện lên message không thể kết nối, và cái message nầy sẽ tồn tại mãi cho dù có reboot cái player (Android box) và reboot
cái IPAD thì cũng sẽ không bao giờ kết nối được nữa, để khắc phục tui phải delete cái remote app trên IPAD và install lại thì mội thứ sẽ work bình thường như cũ . Nói tóm lại
thì mọi thứ sẽ yên ổn nếu làm như sau . Phải exit cái remote app trước khi exit cái player . Có lẽ cái app remote trên cái IPAD cache hay sao đó, xin chủ xị xem cho.

Còn cái option trong cái player như Hình của tôi, hay cảnh Thiên Nhiên không thấy work, hay là tui không biết dùng cho dù có download cảnh hiên nhiên cũng không thấy đâu cả ..

Mình test điều khiển trên iPad vẫn thấy chạy bình thường, khi thoát màn hình hát Karaoke vào Cài đặt ứng dụng sẽ ngắt kết nối với điều khiển. Để kết nối lại bạn chờ ứng dụng vào lại màn hình hát Karaoke rồi bấm Thử lại trên app remote iPad là được.

Option Hình của tôi và video cảnh thiên nhiên chỉ hiện lên khi bạn hát nhạc Karaoke MIDI/MP3.

dochua2k

Well-Known Member

H làm ơn tạo 1 video hướng dẫn phần mã hóa nhạc trên AB dùm nhé! Nếu để dữ liệu trở về nguyên thủy thì phần decryption như thế nào?
Cám ơn H thật nhiều nhé!

skplayer

Well-Known Member

H làm ơn tạo 1 video hướng dẫn phần mã hóa nhạc trên AB dùm nhé! Nếu để dữ liệu trở về nguyên thủy thì phần decryption như thế nào?
Cám ơn H thật nhiều nhé!

Tool mã hóa nhạc em đã up lên skplayer.vn, để chạy nhạc mã hóa phải dùng bản 1.16, em đang test chắc 1 2 hôm nữa sẽ up lên. Do phần mã hóa dùng tool được tách ra từ app Karaoke Windows nên nhạc đã mã hóa có thể dùng được trên app Karaoke Android và app Karaoke Windows. Hiện tại bên em không cung cấp tool để decrypt.
Để mã hóa nhạc anh lên skplayer.vn tải về tool mã hóa nhạc, chạy lên chọn thư mục nhạc và đặt mật khẩu để tiến hành mã hóa. Để đảm bảo an toàn ứng dụng và nhạc của người dùng, trong ứng dụng không có phần nhập mật khẩu, để chạy nhạc mã hóa phải gửi mật khẩu mã hóa nhạc và mã kích hoạt của box cho em :D

skplayer

Well-Known Member

Ứng dụng Smart Karaoke Player Android đã cập nhật lên phiên bản 1.16:
- Fix một số lỗi ở phiên bản trước
- Đa ngôn ngữ: Tiếng Việt, English và Khmer
- Hỗ trợ tìm kiếm bài hát/ca sĩ nhanh, chính xác cho tiếng Khmer
- Hỗ trợ chạy dữ liệu bài hát mã hoá, dữ liệu đã mã hoá có thể dùng chung cho cả app Karaoke Android và Windows. Tool mã hoá tải về tại skplayer.vn
- Vào cài đặt của ứng dụng, bấm cập nhật lên bản 1.16.

Cập nhật ứng dụng điều khiển chọn bài trên Android và iOS:
- Đa ngôn ngữ: Tiếng Việt, English, Khmer
- Tự động đồng bộ ngôn ngữ với app Karaoke khi kết nối. VD app Karaoke chọn ngôn ngữ là tiếng Khmer thì khi kết nối, giao diện ứng dụng Remote sẽ là giao diện tiếng Khmer
- Hỗ trợ tìm kiếm bài hát/ca sĩ nhanh, chính xác cho tiếng Khmer

Karaoke Launcher:
- Đa ngôn ngữ: Tiếng Việt, English, Khmer
- Tự động đồng bộ ngôn ngữ với app Karaoke
- Tương thích Android 4

oldfriend

Moderator

vãi cả tiếng Khơ me =))

lohado2

Active Member

vãi cả tiếng Khơ me =))

Biết đâu bác thớt người khơ me thì sao :p
Hoặc có thể bác ý định tấn công thị trường Lào, Campuchia =))
Cơ mà chữ kia nó giun rắn giống kiểu ả rập với thái lan ý nhỉ :))

Bên trên