Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình chép đúng vào thư mục karaoke gốc ở ổ cứng rồi. Chạy đi chạy lại mấy lần, gỡ ra cài lại cũng không thấy. Tạo thêm mục karaoke trong bộ nhớ trong của máy thì ứng dụng tìm thấy nhưng vẫn không thấy ở ổ cứng gắn ngoài.

Thank bạn đã phản hồi, mình sẽ kiểm tra lại tất cả các trường hợp và sửa lỗi trong bản cập nhật sắp tới đậy. Bạn cho mình hỏi ổ cứng gắn ngoài của bạn có chia làm nhiều phân vùng không và thiết bị của bạn là gì?

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Thank bạn đã phản hồi, mình sẽ kiểm tra lại tất cả các trường hợp và sửa lỗi trong bản cập nhật sắp tới đậy. Bạn cho mình hỏi ổ cứng gắn ngoài của bạn có chia làm nhiều phân vùng không và thiết bị của bạn là gì?
Mình dùng con V7. Ổ cứng của mình không chia phân vùng. Mình chỉ cop nhạc và phim vào đó thôi.

meo35

Active Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

@ Chủ thớt: món này chỉ chơi với Jellybean trở lên thui hả bác ? Không thể du di cho các đời android thấp hơn hả bác?

skplayer

Well-Known Member

@ Chủ thớt: món này chỉ chơi với Jellybean trở lên thui hả bác ? Không thể du di cho các đời android thấp hơn hả bác?

Các version thấp hơn JellyBean chạy không ổn định và mình thấy box android version toàn lớn hơn hoặc bằng JellyBean, nên mình mặc định như vậy luôn.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình dùng con V7. Ổ cứng của mình không chia phân vùng. Mình chỉ cop nhạc và phim vào đó thôi.

Mình đã sửa lỗi và cập nhật trên Google Play rồi đó, bạn tải về lại nhé.

có hổ trợ file mp3 lyrics không bác. bác nên tích hợp hổ trợ cái này với file midi nữa. nhiều người chưa có ổ dung lượng lớn hoặc chưa có kho dữ liệu karaoke hd thì không dùng được bác ơi. như em nè. có android box mà ko có ổ nên chịu bác ah.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình đã sửa lỗi và cập nhật trên Google Play rồi đó, bạn tải về lại nhé.
Mình thấy báo cập nhật. Mình đã tải về nhưng vẫn không load ra bài hát từ ổ cứng gắn ngoài.

skplayer

Well-Known Member

có hổ trợ file mp3 lyrics không bác. bác nên tích hợp hổ trợ cái này với file midi nữa. nhiều người chưa có ổ dung lượng lớn hoặc chưa có kho dữ liệu karaoke hd thì không dùng được bác ơi. như em nè. có android box mà ko có ổ nên chịu bác ah.

Còn một vài vấn đề nên mình không dám đưa vào. Trước mắt để thỏa nhu cầu ca hát bác có thể có thể sắm cái USB 8GB chép được khoảng 20-30 bài Karaoke HD bác yêu thích, hoặc ổ cứng gắn ngoài vài chục GB còn chép được nhiều hơn nữa. Còn về nhạc thì ngoài thị trường rất nhiều, bạn search thử.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình thấy báo cập nhật. Mình đã tải về nhưng vẫn không load ra bài hát từ ổ cứng gắn ngoài.

Hiện tại mình test bằng ổ cứng gắn ngoài (2.5' & 3.5') qua cổng USB của box, bộ nhớ trong, USB 8GB đều chạy ngon. Bạn kiểm tra lại lần nữa, tạo thư mục "karaoke" (coi chừng lỗi chính tả) trên thư mục gốc của ổ cứng (nhiều phần vùng cũng được luôn) rồi chép nhạc vào. Nếu chưa được thì bạn chụp màn hình chương trình explorer gửi cho mình qua email [email protected].

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hiện tại mình test bằng ổ cứng gắn ngoài (2.5' & 3.5') qua cổng USB của box, bộ nhớ trong, USB 8GB đều chạy ngon. Bạn kiểm tra lại lần nữa, tạo thư mục "karaoke" (coi chừng lỗi chính tả) trên thư mục gốc của ổ cứng (nhiều phần vùng cũng được luôn) rồi chép nhạc vào. Nếu chưa được thì bạn chụp màn hình chương trình explorer gửi cho mình qua email [email protected].
Ok. Để mình chụp lain hình rồi gửi qua mail cho bạn.

Em chưa dùng thử. Nhưng cũng hỏi bác câu (hơi ngố tý :D): Phần mềm của bác dựa vào cái gì để có thể phân biệt được kênh nhạc nào là karaoke, kênh nào có lời ca sỹ.
Em có khoảng 1t5 dữ liệu nhac cũ dạng DAT, AVI kênh lẫn lộn (Lúc thì lời ca sỹ bên kênh R, lúc lại kênh L, có lúc lại không có lời ca sỹ). Khi đó phân mềm của bác xét kiểu gì. Hay là vừa chọn bài, vừa phải nhanh tay chuyển kênh âm thanh.
Em cũng có khoảng 500G karaoke HD (xin lỗi các bác, em hơi khoe của tý), dạng mkv, có cả phần lời ca sỹ, và phần tách lời.
Liệu có khí nào chỉnh (phần "giọng ca sỹ" và "karaoke" bị ngược nhau không.
Cám ơn bác

skplayer

Well-Known Member

Em chưa dùng thử. Nhưng cũng hỏi bác câu (hơi ngố tý :D): Phần mềm của bác dựa vào cái gì để có thể phân biệt được kênh nhạc nào là karaoke, kênh nào có lời ca sỹ.
Em có khoảng 1t5 dữ liệu nhac cũ dạng DAT, AVI kênh lẫn lộn (Lúc thì lời ca sỹ bên kênh R, lúc lại kênh L, có lúc lại không có lời ca sỹ). Khi đó phân mềm của bác xét kiểu gì. Hay là vừa chọn bài, vừa phải nhanh tay chuyển kênh âm thanh.
Em cũng có khoảng 500G karaoke HD (xin lỗi các bác, em hơi khoe của tý), dạng mkv, có cả phần lời ca sỹ, và phần tách lời.
Liệu có khí nào chỉnh (phần "giọng ca sỹ" và "karaoke" bị ngược nhau không.
Cám ơn bác

Ứng dụng của mình chỉ hỗ trợ loại có 2 track âm thanh (không phải Left, Right). Đúng như bạn nói có 1 số bài nhạc track karaoke và track lời ca sĩ sẽ bị ngược, ứng dụng không thể phân biệt được, nhưng thông dụng nhất vẫn là track 1 là track có giọng ca sĩ và track 2 là track karaoke nên mình mặc định như vậy luôn. Bài nào bị ngược thì mình convert lại, không thì ngược tí cũng không sao :D

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ứng dụng của mình chỉ hỗ trợ loại có 2 track âm thanh (không phải Left, Right). Đúng như bạn nói có 1 số bài nhạc track karaoke và track lời ca sĩ sẽ bị ngược, ứng dụng không thể phân biệt được, nhưng thông dụng nhất vẫn là track 1 là track có giọng ca sĩ và track 2 là track karaoke nên mình mặc định như vậy luôn. Bài nào bị ngược thì mình convert lại, không thì ngược tí cũng không sao :D

Mình gửi cho bạn ảnh chụp màn hình chương trình explorer vào mail rồi nhé.

Bcas cho em 1 vài nguồn nhạc cụ thể không :D
cám ơn bác trước

skplayer

Well-Known Member

Cập nhật lên phiên bản 1.1:
- Sửa 1 vài lỗi
- Thêm chấm điểm ngẫu nhiên cho vui

duongtuandung87

6-rtGqmnavQ10z0fjk8wc69m1pjQQtvDJdtEoG9TYCM-bCMLskB3qCxQmnsV_lOXxsI=h310-rw

1. Smart Karaoke Player
QYTbSXGHKKeAM6nH-6g7ASvu86OiqSkg8WVeRLRc2LYhGCOQtzYRAoPEh7Jvulp_TOA=h310-rw

kWROyLTxsNlUvrjxuvDcF0eZpnv0-EtWJuWp-gcyCBYPv2Z2_gL2ohlSFQD2AgyA5g=h310-rw

rh2JmrlcSfGuSmydqXvhfr9ss8yL27w7sbOY9aPM2PwemI31ZAa8ikZpvGFvLUYmvCY=h310-rw

Smart Karaoke Player ứng dụng chơi nhạc Karaoke HD được phát triển dành cho Android TV Box.
Xem được nhiều loại định dạng video thông dụng MKV, MP4, MOV, M4V, FLV, AVI, VOB... với độ phân giải HD 720p hoặc HD 1080p.
Hình ảnh sắc nét chuẩn HD, âm thanh chất lượng cao sống động.
Hỗ trợ tắt mở giọng ca sĩ.
Tìm kiếm bài hát bằng cách nhập đầy đủ hoặc viết tắt các chữ cái đầu.
Hỗ trợ tính năng Remote, các bạn có thể cài thêm ứng dụng Smart Karaoke Remote lên smartphone/tablet để tương tác với ứng dụng này một cách tiện lợi nhất.
Để ứng dụng có thể thấy dữ liệu nhạc do bạn chép vào, vui lòng chép dữ liệu vào thư mục "karaoke" trên thư mục gốc của thẻ nhớ, USB hoặc ổ cứng gắn ngoài, ứng dụng sẽ tự quét qua tất cả để lấy danh sách bài hát.
Quy định đặt tên file như sau: "Tên bài hát - Ca sĩ.[phần mở rộng]" (VD: Chân tình - Vân Trường.mkv). Ứng dụng hỗ trợ cả tên file tiếng Việt.

Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.smartkaraoke.player

2. Smart Karaoke Remote
r2ADb4I8omHO0t-Ozqc5vmz_WTR_d-PAbUtj6Dm1xuwjcg2iWP8D7_tXXTT54rKIK3IZ=h900-rw

-7iDrBUfFJEXoaFgYbk3iZMi3eHClrQp6NsmvWvCtWCAKRkfP6iNMnP2x2KVLlGRaVN5=h900-rw

Giải pháp thay thế cho sách nhạc & remote thông thường.
Smart Karaoke Remote là ứng dụng được phát triển đi kèm theo ứng dụng Smart Karaoke Player.
Hỗ trợ người dùng tương tác với thiết bị phát đã được cài đặt ứng dụng Smart Karaoke Player một cách tiện lợi nhất.
Ứng dụng Remote này có thể giúp bạn tra cứu, chọn bài nhanh, điều khiển (start, pause, stop, next, tắt mở giọng ca sĩ, bài hát yêu thích) thiết bị phát thông qua thiết bị cầm tay smartphone/tablet của bạn.

Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.smartkaraoke.remote

Các bạn tự chép dữ liệu vào để hát, không có nhạc thì kiếm bộ phim nào đó chép vào cung được luôn.
Mời các bạn dùng thử.

bác thử trên thiết bị thật chưa, review mấy cái hình cho anh em chiêm ngưỡng. Để tôi vọc với em ATV3200 xem sao, đúng nhu cầu. Thanks bác đã share.

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

bác thử trên thiết bị thật chưa, review mấy cái hình cho anh em chiêm ngưỡng. Để tôi vọc với em ATV3200 xem sao, đúng nhu cầu. Thanks bác đã share.
Mình thử rồi. Đúng như trong hình luôn. Bạn cứ cài đi rồi trải nghiệm thôi

Bên trên