Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

mình đang sử dụng tivi box Minix X8-H. hiện tại mình load nhạc karaoke từ ổ cứng 3T rất khó, phải tắt hết tất cả các chương trình đang chạy và làm tươi lại Ram hên thì load được bình thường cung không load được. mình đang dùng ổ cứng WD My Book 3T có nguồng ngoài. full nhạc karaoke.

Đối với dòng X8-H trước giờ mình test chỉ thấy 1 lỗi mà mình chưa rõ nguyên nhân, đó là khi chạy trên những màn hình full hd thật (hiển thị đúng được 1920x1080 thường có giá bán > 8tr) thì ứng dụng chạy ổn còn những màn hình cũ hơn thì ứng dụng chạy có vấn đề.

dangtanloc

mình cũng đang dùng màn hình full HD 1080 của SAMSUNG. mình dùng ổ cúng 1T thì load nhac bình thường ( ổ này chỉ có 1 ít nhạc thôi ). còn dùng ổ 3T full nhạc karaoke thì mới bị lổi load không được.

dangtanloc

lổi load không được tức là khi mở chương trình lên thì nó quét nhạc từ thiết bị rồi quét nhạc online, quét xong tự động thoát ra ngoài luôn.

skplayer

Well-Known Member

mình cũng đang dùng màn hình full HD 1080 của SAMSUNG. mình dùng ổ cúng 1T thì load nhac bình thường ( ổ này chỉ có 1 ít nhạc thôi ). còn dùng ổ 3T full nhạc karaoke thì mới bị lổi load không được.

Nếu vậy, bạn coi lại tên file của từng file nhạc trên ổ 3T xem có file dài quá hay dư thừa gì không. Nếu được bạn nói cho mình biết chỗ bạn chép nguồn dữ liệu nhạc này mình có thể xác định được nguyên nhân.

skplayer

Well-Known Member

mình chép nhạc ở vidia.

Nếu chép nhạc ở Vidia thì sẽ bị dư phần mã số phía đằng trước và phần vidia.vn... ở phía đằng sau, một vài tên file có ký tự lạ. Hiện tại bên Vidia đã có bộ dữ liệu tương thích với skplayer, khi chép thì cứ nói chép dữ liệu tương thích với skplayer. Nếu đã lỡ chép rồi thì bạn có thể mang qua nhờ rename tên file hoặc chép lại còn tính phí hay không thì mình không rõ.

dangtanloc

cho hỏi thêm skplayer không chơi offline được hả ? khi mình tắt mạng thì nó báo là chưa kích hoạt, khi có mạng thì báo kích hoạt rồi. như vậy phải đóng thêm tiền internet mới có thể dùng được hả ?

skplayer

Well-Known Member

cho hỏi thêm skplayer không chơi offline được hả ? khi mình tắt mạng thì nó báo là chưa kích hoạt, khi có mạng thì báo kích hoạt rồi. như vậy phải đóng thêm tiền internet mới có thể dùng được hả ?

Ứng dụng cần kết nối internet khoảng 2 giây để kiểm tra thông tin lúc khởi động, từ đó về sau không cần nữa.

thanhyk

Well-Known Member

Ứng dụng cần kết nối internet khoảng 2 giây để kiểm tra thông tin lúc khởi động, từ đó về sau không cần nữa.

Nghĩa là lần sau vào không cần kết nối internet đúng không, đại khái muốn để nó chung chỗ với đầu kok chẳng hạn.

skplayer

Well-Known Member

Nghĩa là lần sau vào không cần kết nối internet đúng không, đại khái muốn để nó chung chỗ với đầu kok chẳng hạn.

Không, mỗi lần chạy ứng dụng đều kiểm tra :D

thanhyk

Well-Known Member

Không, mỗi lần chạy ứng dụng đều kiểm tra :D

Tương lai bác xem có cách khác không, vì nếu không có internet vẫn kok offline như pc hay đầu kok thì mới được. Theo em thấy vài đầu AB và HDP gì đó vẫn kok offline không cần internet.

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Tương lai bác xem có cách khác không, vì nếu không có internet vẫn kok offline như pc hay đầu kok thì mới được. Theo em thấy vài đầu AB và HDP gì đó vẫn kok offline không cần internet.
Do bác ấy quản lý bản quyền online nên phải có mạng để check bản quyền mới được.

vihuynh_bg

Bê cái đầu cài soft, HDD gắn trong đi nhà khác giao lưu ở chỗ ko có mạng thì...bác chủ cố gắng làm như Clound SonCa xem sao...trước nạp 1 lần full 1 năm hát off đc chỉ cần mạng khi check 1 lần cho đến khi hết hạn...

dangtanloc

cho hỏi ứng dụng đã kích hoạt rồi, khi khôi phục máy về cài đặt gốc của nhà sản xuất rồi cài lại ứng dụng thì có bị mất kích hoạt không?

skplayer

Well-Known Member

cho hỏi ứng dụng đã kích hoạt rồi, khi khôi phục máy về cài đặt gốc của nhà sản xuất rồi cài lại ứng dụng thì có bị mất kích hoạt không?

Chắc chắn là mất, bạn nhắn mã kích hoạt cũ và mã kích hoạt mới qua cho mình, mình sẽ kích hoạt lại liền.

quaxoai89

Active Member

bác chủ tinh chỉnh cho giao diện bắt mắt lên nhé.

laogia2b

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Sản phẩm này của bên mình. Hiện tại đã bán hơn 50 bộ cho các phòng hát ở HP,HN và Quảng Ninh,nhu cầu khá lớn. Các ae ở HN cũng mua nhiều,và đều phản hồi tốt.
Giá tại website chỉ mang tính chất tham khảo,do nhà sx yêu cầu niêm yết. Chứ 2tr thật thì ... bán cho hổ.
Giá thực tế là 900k/c free ship toàn quốc. Mua trên 10c giá khác.
Bảo hành 1 năm 1 đổi 1 ngay lập tức.
Em đã lấy 1 bộ của bác em khá hài lòng, tuy sp này chưa thật sự hoàn hảo do còn 1 số hạn chế nhưng đến thời điểm này chắc chưa có sp nào ăn đứt được em này, hihi. đúng là dàn oke, nghe nhạc mà không có con này thì nghe nó ức chế thật lúc to lúc nhỏ rất bực . Em đang tính làm cái đầu oke lemonktv của bác nhưng em vẫn còn lăn tăn về em nó: cấu hình phần cứng và phần mềm hơi thấp không biết có đáp ứng được các thao tác nhanh và đa nhiệm không, vì em đang dùng con Neo X7 CPU 4 nhân 1.6, RAM 2G mà em vẫn thấy chậm chậm, bác cho em hỏi trong thời gian tới Lemonktv có kế hoạch ra sản phẩm mới với cấu hình mạnh hơn không ?

thanhyk

Well-Known Member

Em đã lấy 1 bộ của bác em khá hài lòng, tuy sp này chưa thật sự hoàn hảo do còn 1 số hạn chế nhưng đến thời điểm này chắc chưa có sp nào ăn đứt được em này, hihi. đúng là dàn oke, nghe nhạc mà không có con này thì nghe nó ức chế thật lúc to lúc nhỏ rất bực . Em đang tính làm cái đầu oke lemonktv của bác nhưng em vẫn còn lăn tăn về em nó: cấu hình phần cứng và phần mềm hơi thấp không biết có đáp ứng được các thao tác nhanh và đa nhiệm không, vì em đang dùng con Neo X7 CPU 4 nhân 1.6, RAM 2G mà em vẫn thấy chậm chậm, bác cho em hỏi trong thời gian tới Lemonktv có kế hoạch ra sản phẩm mới với cấu hình mạnh hơn không ?
Bác ấy có thớt bên karaoke đó, thớt này...hổng liên quan.

dangtanloc

Bác chủ test giùm em khi quét dữ liệu lúc mới khởi động với lượng bài hát khoảng 25.000 bài trở lên thì có bị out ra ngoài không. bên e quét là bị out ra hoài. nhưng với số lượng khoảng 22.500 bài trở xuống thì quét được. mà hình như lúc mới khởi động lên quét là tốn RAM nhiều lắm, RAM còn ít mà quét nhiều bài hát thì không được.

Bên trên