Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

vihuynh_bg

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác dangtanloc có kho lớn thế...

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ test giùm em khi quét dữ liệu lúc mới khởi động với lượng bài hát khoảng 25.000 bài trở lên thì có bị out ra ngoài không. bên e quét là bị out ra hoài. nhưng với số lượng khoảng 22.500 bài trở xuống thì quét được. mà hình như lúc mới khởi động lên quét là tốn RAM nhiều lắm, RAM còn ít mà quét nhiều bài hát thì không được.

Ứng dụng lúc khởi động bị văng ra ngoài có 2 nguyên nhân dễ gặp: 1 là hết bộ nhớ do số lượng bài hát quá lớn, 2 dữ liệu bài hát đặt tên có 1 vài bài không đúng.

Mình có test thì ứng dụng chạy được kho nhạc tầm 30.000 bài trở xuống. Kho nhạc Karaoke phong phú nhất ngoài thị trường hiện nay cũng chỉ tầm 15.000 bài Karaoke HD, cộng thêm 7.000 MP3 + lyric khoảng 22.000 bài, vẫn nằm trong ngưỡng hoạt động bình thường của ứng dụng, vẫn dư vài ngàn bài để cập nhật thêm vài năm nữa.

Nếu dữ liệu của bạn lên tới 25.000 bài thì nên kiểm tra lại, xóa bài trung...

dangdtbk

Member

hiện nay em dùng box atv1200 khi tìm bài hát bằng phím ngòai nó không có tác dụng tuy vẫn lên chữ. cái này có bác hỏi nhưng chủ top không tin nên mình up thêm đoạn clip [video=youtube;YZ5ay6a98WU]https://www.youtube.com/watch?v=YZ5ay6a98WU[/video] một app kraoke tuyệt vời mong đừng có tăng phí sử dụng

nphumy

Member

hiện nay em dùng box atv1200 khi tìm bài hát bằng phím ngòai nó không có tác dụng tuy vẫn lên chữ. cái này có bác hỏi nhưng chủ top không tin nên mình up thêm đoạn clip [video=youtube;YZ5ay6a98WU]https://www.youtube.com/watch?v=YZ5ay6a98WU[/video] một app kraoke tuyệt vời mong đừng có tăng phí sử dụng

đúng rồi, tôi đã thử bằng cả bàn phím chuột bay và bàn phím wireless trên ATV3200 nó cũng đâu có tác dụng dù có lên chữ trong mục nhập và tôi đã phản ảnh trước đây để bác chủ zem chỉnh lại, mà bác chủ bảo test rồi vẫn hoạt động tốt ?

dangtanloc

kho nhạc này toàn những bài giống nhau thôi, khác là nhạc MP3, Mid, VOB, mkv, avi, online cộng lại hết nó mới lớn như vậy.

skplayer

Well-Known Member

kho nhạc này toàn những bài giống nhau thôi, khác là nhạc MP3, Mid, VOB, mkv, avi, online cộng lại hết nó mới lớn như vậy.

Bạn nên sử dụng 1 trong 2 cái MP3 hoặc MIDI thôi, nếu bạn có nhạc MP3 offline rồi thì bỏ phần online vì 2 phần này dữ liệu giông nhau, Karaoke HD cứ giữ nguyên, mình nghĩ sẽ OK.

Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hiện tại mình đủ linh kiện làm 4 mạch. nên 2 bác yên tâm. sẽ xây cho 2 bác trước. hi.
Bác mavuong1987 làm đến đâu rồi? khi nào thì được test thử. Nếu thứ 7 này được bác inbox địa chỉ cho mình (bác ở sg phải ko?), mình sẽ đến test và nhận sp. Mail [email protected]

dangtanloc

Bạn nên sử dụng 1 trong 2 cái MP3 hoặc MIDI thôi, nếu bạn có nhạc MP3 offline rồi thì bỏ phần online vì 2 phần này dữ liệu giông nhau, Karaoke HD cứ giữ nguyên, mình nghĩ sẽ OK.

không biết có phải chạy trên thiết bị MINIX X8H bị lổi không mà load nhạc HD không thì OK hoặc nhạc MP3 offline không thì củng OK, còn load cả 2 nhạc HD và nhac MP3 offline thì out ra luôn. dung lượng hiện tại là 2,8T. chỉ load được HD + với nhạc online thì được, nhưng mạng yếu không thích online.

Mình thấy câu hình minix X8H rất mạnh, tính rước thêm em này thấy mấy bác dùng X8 còn nhiều lỗi quá, chắc phải suy nghĩ lại.

Bác mavuong1987 làm đến đâu rồi? khi nào thì được test thử. Nếu thứ 7 này được bác inbox địa chỉ cho mình (bác ở sg phải ko?), mình sẽ đến test và nhận sp. Mail [email protected]
Nếu ko có gì thay đổi, ngày mai mình sẽ được test thiết bị tự động cân bằng âm thanh của bác mavuong1987.

Nếu ko có gì thay đổi, ngày mai mình sẽ được test thiết bị tự động cân bằng âm thanh của bác mavuong1987.
Mình vừa mới cafe với bác mavuong1987 và nhận auto gain mai có điều kiện test thử kết quả sẽ thông báo cho ae có nhu cầu. Qua bác mavuong mình cũng biết sơ sơ về bác chủ thớt, khi có đk mình sẽ mời bác cafe.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Up lại hình cho bác, hàng Việt Nam chất lượng cao by mavuong1987 :D

vihuynh_bg

đúng rồi, tôi đã thử bằng cả bàn phím chuột bay và bàn phím wireless trên ATV3200 nó cũng đâu có tác dụng dù có lên chữ trong mục nhập và tôi đã phản ảnh trước đây để bác chủ zem chỉnh lại, mà bác chủ bảo test rồi vẫn hoạt động tốt ?

như thế này kiểu như chưa đồng bộ ký tự trên bàn phím ngoài và các phím trên soft ý nhỉ...đk từ xa có key mà tìm nhấn từng phím thế đúng bất tiện...mong bác chủ sửa lỗi nhé...

skplayer

Well-Known Member

như thế này kiểu như chưa đồng bộ ký tự trên bàn phím ngoài và các phím trên soft ý nhỉ...đk từ xa có key mà tìm nhấn từng phím thế đúng bất tiện...mong bác chủ sửa lỗi nhé...

Chắc là chỉ bị trên vài loại box thôi bạn, mình text trên X7, X8 và một vài các box khác bàn phím ngoài và bàn phím của chuột bay, remote vẫn OK.

cuongpham63

Bác chủ ơi! lâu nay ko test lại cái soft. sáng nay update lại chạy thử thì bị tình trạng là nếu chạy trên ổ cứng gắn lên box thì ok không vấn đề gì cả nhưng nếu chạy qua smb từ pc thì bị cái lổi là file mp3 và mkv chạy ok. file vob thì báo lổi "có lổi xảy ra chuyển bài kế tiêp " không hiểu là do cái gì. test trên con 1600 đó bác.

vihuynh_bg

Mình cũng dùng Atv 3200 như bác trên kia, bảo bị lỗi nhấn key từ xa ko nhận ý... vẫn để chờ ổn ổn sẽ kích hoạt...
Bác buikiem_kg cho bài "ri viu" Auto Gain đi nào...

quaxoai89

Active Member

bác mavuong1987 ở đâu vậy,dể e đặt 1 cái nào,nhìn ngon quá :d

E đang dùng itv1600 và gắn thêm HDD 1TB. Khi nghe nhạc có giọng cs thì bị vấp nhẹ. Mấy hôm nay tự nhiên ko điều khiển bằng đt đc.

Bên trên