Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Cảnh báo bạn minibox68, ứng dụng mà bạn chia sẻ là bản hack, bạn skplayer đã ý kiến về việc này nên mình xóa topic và các bài viết liên quan của bạn nhé.

minibox68

Cảnh báo bạn minibox68, ứng dụng mà bạn chia sẻ là bản hack, bạn skplayer đã ý kiến về việc này nên mình xóa topic và các bài viết liên quan của bạn nhé.

uhm uhm =)) một buổi sáng làm bạn skplayer hết hồn! thôi gỡ xuống........

skplayer

Well-Known Member

uhm uhm =)) một buổi sáng làm bạn skplayer hết hồn! thôi gỡ xuống........

Đây không phải là lần đầu tiên ứng dụng bị crack, có người còn crack phiên bản mới hơn nữa. Tự nhủ Microsoft còn bị crack huống chi mình, nhưng cũng vui vì ứng dụng mình làm ra có nhiều người muốn dùng. Bạn gỡ xuống hay không gỡ xuống thì nó cũng đã được chia sẽ rồi. Hệ quả là các developer như mình hoặc các công ty phải đắn đó khi phát triển sản phẩm cũng như thêm tính năng mới, nếu làm thì phải tăng cường bảo mật kéo theo người dùng sẽ càng bất tiện, khó chịu.
Nhiều người chê ứng dụng giá cao, mình để giá thấp số lượng người mua cũng vậy. Mình nghĩ mình có để giá 50.000 thì cũng có người tìm cách crack thôi.
Nói chung mình bị crack cũng nhiều, crack của người ta cũng có, cũng khá là vui khi crack được một cái gì đó nhưng kết quả cũng không được gì, cuối cùng nó cũng bị xóa sổ thôi.

nguyenhai25

Active Member
Re: Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình tưởng dùng thử thì trên ĐT cũng đc chứ! cùng là android 4.4. Vậy chạy trên minix X8H đc không bạn?

vinhdo

Member

Mình nghĩ diễn đàn này là để chia sẽ ,có nhiều người cũng viết ứng dụng ,add-ons để cho anh em dùng free nhưng cái ứng dụng này ra đời để kinh doanh mình nghĩ nó không nên nằm ở đây

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Mình nghĩ diễn đàn này là để chia sẽ ,có nhiều người cũng viết ứng dụng ,add-ons để cho anh em dùng free nhưng cái ứng dụng này ra đời để kinh doanh mình nghĩ nó không nên nằm ở đây

bác đã comment thì sẵn tiện comment các topic của HDviet, hayhaytv, dangcaphd... và hàng nghìn app tính phí khác đi :)

minibox68

Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

bác đã comment thì sẵn tiện comment các topic của HDviet, hayhaytv, dangcaphd... và hàng nghìn app tính phí khác đi :)

Thật các app đó chỉ là trung gian thông qua server để xem phim thôi, bạn thấy vậy có đáng không? Server thì ở Pica, Google, Fshare,... free mà
Nếu bạn có "Tiền"! Bạn cũng làm được như vậy, mua vài chục cái ổ cứng về + NAS là bạn có một hệ thống giống như vậy rồi đó!
Thân ^^!

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Thật các app đó chỉ là trung gian thông qua server để xem phim thôi, bạn thấy vậy có đáng không? Server thì ở Pica, Google, Fshare,... free mà
Nếu bạn có "Tiền"! Bạn cũng làm được như vậy, mua vài chục cái ổ cứng về + NAS là bạn có một hệ thống giống như vậy rồi đó!
Thân ^^!

BẠn có cần thiết phải làm như vậy không ?
Với 1 app nhỏ như SKP mà bạn đi hack rồi tung lên cho mọi người dùng thì bạn ko có lương tâm và lòng tự trọng. Ban đầu với nhu cầu cao về hát KTV của anh em thì tác giả phải nói là người tiên phong viết ra ứng dụng dạng này - SKPlayer, công sức bỏ ra đáng được trân trọng và đáng nhận được sự chia sẻ về kinh tế.
Bạn có khả năng hack thì hack cho mình dùng thôi, làm như bạn thì đúng là các coder không thể sống được, vậy thì sẽ chẳng có ai sẽ dám bỏ công sức ra đáp ứng nhu cầu của người dùng cả.
Tôi khuyên bạn nên gỡ bỏ bản hack này khỏi Play và cả các link đã chia sẻ nữa.
HÃY TÔN TRỌNG TÁC GIẢ SKP

haihn1990

Member

Mà sao lỗi bị out khi chọn bài trên ios vẫn chưa thấy tác giả fix nhỉ

skplayer

Well-Known Member

Mà sao lỗi bị out khi chọn bài trên ios vẫn chưa thấy tác giả fix nhỉ

Không biết bạn đang dùng thiết bị gì? Bạn cập nhật lên phiên bản 1.3 mới nhất thử. Mình sẽ test kĩ lại, nếu thấy bị mình sẽ fix liền.

Lucky76

Well-Known Member

Phiên bản mới này giữa SK player và remote kết nối ko được ngon lắm, có khi chọn bài trên sk remote rồi mà player vẫn đứng im re, SKRemote ko còn chọn abcd chữ cái theo kiểu củ dãy hide bên (P). Có 1số file mp3+lyric ko chạy chử, còn bài MTV : Xuân này con về mẹ ở đâu của Quang Lê https://www.fshare.vn/file/TAY1KDQNGT sao nhạc nền và chữ ko khớp với nhau đã thử nhiều bản vẫn bị lỗi ko khớp, hát trên máy tính thì ok.

dochua2k

Well-Known Member

H ơi,
Có thể nào bỏ lại phần tăng/giảm âm thanh trên remote/app như lúc trước không? Tại âm thanh ra không đồng bộ mà muốn chỉnh thì phải tăng/giảm ở mixer thì thật là bất tiện.
Xin bạn coi lại nhé!
Cám ơn nhiều ...

skplayer

Well-Known Member

H ơi,
Có thể nào bỏ lại phần tăng/giảm âm thanh trên remote/app như lúc trước không? Tại âm thanh ra không đồng bộ mà muốn chỉnh thì phải tăng/giảm ở mixer thì thật là bất tiện.
Xin bạn coi lại nhé!
Cám ơn nhiều ...

Nếu dùng Android bạn dùng phím cứng của điện thoại là được, mình sẽ coi lại vấn đề này.

dangtanloc

Nếu dùng Android bạn dùng phím cứng của điện thoại là được, mình sẽ coi lại vấn đề này.

Bác chủ xem thêm phần tìm kiếm. trên remoter gõ remix thì ra một đống bài remix, còn trên điện thoại android gõ remix thì không ra bài nào hết.

nhhh

Well-Known Member

Mình sử dụng soft SPkaraoke bị tình trạng thế này:
Mình chọn add thư mục karaoke trong cài đặt. Trong thư mục lớn có các thư mục con như
Karaoke
- Karaoke nhạc đỏ
- Karaoke ưa thích
- Karaoke tổng hợp.
-...
Thì bị tình trạng khi sử dụng chọn bài ngay trên màn hình hát Bằng phím không dây. ( không phải trên Smart phone) thì thư mục thứ 2 trong dãy thư mục con không nhìn thấy bài hát ( dùng chuột Lúc bấm vào ô chọn nhóm trên khung chọn bài).
đưa về Tất Cả Bấm chọn thử các bài hát nằm trong thư mục đó nó cũng không thấy ( Nhưng trên smart phone Remote nó vẫn thấy đầy đủ)
Mình đã thử đổi tên tiếng việt từ có dấu , sang không dấu, rút ngắn tiêu đề, hoặc bỏ hết các ký tự lạ thì vẫn bị. Mà chỉ bị ở thư mục con thứ 2 theo sắp xếp từ ngẫu nhiên. Thứ mục đầu tiên, và thứ 3, 4... đều load được bài hát bình thường
Bạn xem thử xem nó bị thế nào. Mình đang sử dụng app trên Androibox là 2.92.

nhhh

Well-Known Member

Phần lyric trên Remote App vẫn còn khá hạn chế. Nếu bạn cần mình có thể cung cấp thêm cho bạn vì mình đã soạn được khá lớn dữ liệu gần 20.000 bài có tên + Lyric + tác giả đầy đủ trong 1 file Excell vì trước tính làm để in list bấm số chọn bài trên đầu Imax i18D. Giờ dùng cái này của bạn thì chỉ vướng mỗi phần Lyric bị hạn chế..khó tìm đúng bài để hát vì không có phần lyric đầu.

Bên trên