Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Phần lyric trên Remote App vẫn còn khá hạn chế. Nếu bạn cần mình có thể cung cấp thêm cho bạn vì mình đã soạn được khá lớn dữ liệu gần 20.000 bài có tên + Lyric + tác giả đầy đủ trong 1 file Excell vì trước tính làm để in list bấm số chọn bài trên đầu Imax i18D. Giờ dùng cái này của bạn thì chỉ vướng mỗi phần Lyric bị hạn chế..khó tìm đúng bài để hát vì không có phần lyric đầu.

Nếu bạn chia sẽ được thì tốt quá, mình sẽ bổ sung những lời dẫn của những bài thiếu vào ứng dụng.

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ xem thêm phần tìm kiếm. trên remoter gõ remix thì ra một đống bài remix, còn trên điện thoại android gõ remix thì không ra bài nào hết.

Cám ơn bạn. Lỗi này đã fix trên app karaoke và remote Android, remote iOS sẽ fix sau.

skplayer

Well-Known Member

Mình sử dụng soft SPkaraoke bị tình trạng thế này:
Mình chọn add thư mục karaoke trong cài đặt. Trong thư mục lớn có các thư mục con như
Karaoke
- Karaoke nhạc đỏ
- Karaoke ưa thích
- Karaoke tổng hợp.
-...
Thì bị tình trạng khi sử dụng chọn bài ngay trên màn hình hát Bằng phím không dây. ( không phải trên Smart phone) thì thư mục thứ 2 trong dãy thư mục con không nhìn thấy bài hát ( dùng chuột Lúc bấm vào ô chọn nhóm trên khung chọn bài).
đưa về Tất Cả Bấm chọn thử các bài hát nằm trong thư mục đó nó cũng không thấy ( Nhưng trên smart phone Remote nó vẫn thấy đầy đủ)
Mình đã thử đổi tên tiếng việt từ có dấu , sang không dấu, rút ngắn tiêu đề, hoặc bỏ hết các ký tự lạ thì vẫn bị. Mà chỉ bị ở thư mục con thứ 2 theo sắp xếp từ ngẫu nhiên. Thứ mục đầu tiên, và thứ 3, 4... đều load được bài hát bình thường
Bạn xem thử xem nó bị thế nào. Mình đang sử dụng app trên Androibox là 2.92.

Cám ơn bạn, mình đã fix lỗi này rồi, bạn cập nhật lên phiên bản 2.97 để dùng nhé.

dochua2k

Well-Known Member

Cám ơn bạn, mình đã fix lỗi này rồi, bạn cập nhật lên phiên bản 2.97 để dùng nhé.

Nếu update ở trên playstore thì chỉ có ver2.96 vậy làm thế nào để có bản update mới nhất vậy?

skplayer

Well-Known Member

Nếu update ở trên playstore thì chỉ có ver2.96 vậy làm thế nào để có bản update mới nhất vậy?

Có thể do lúc nãy bạn update, bản 2.97 chưa có hiệu lực, bây giờ bạn update lại là được rồi đó.

trucminh2001

skplayer Anh đã kích hoạt vĩnh viễn trên Himedia Q10IV phiên bản 2.88 hôm trước đang xài bình thường....vậy xoá cài lại 2,97 có được không? có phải kích hoạt lại không?
Một vấn đề nữa là có 1 mail không biết của ai gởi cho tôi muốn crack phần mêm này để xài free, tôi không thích vấn đề tương tự này gởi vào mail tôi nhé

HÃY TÔN TRỌNG BẢN QUYỀN CỦA TÁC GIẢ NHÉ

skplayer

Well-Known Member

skplayer Anh đã kích hoạt vĩnh viễn trên Himedia Q10IV phiên bản 2.88 hôm trước đang xài bình thường....vậy xoá cài lại 2,97 có được không? có phải kích hoạt lại không?
Một vấn đề nữa là có 1 mail không biết của ai gởi cho tôi muốn crack phần mêm này để xài free, tôi không thích vấn đề tương tự này gởi vào mail tôi nhé

HÃY TÔN TRỌNG BẢN QUYỀN CỦA TÁC GIẢ NHÉ

Anh cứ cài lên thoải mái, sẽ không hỏi kích hoạt vì box của anh đã được kích hoạt rồi. Nếu có sự cố em sẽ kích hoạt lại miễn phí.

phakhadi

Member

kích hoạt lại giùm
mã cũ 6116, mã mới 11439

truytim123

skp giúp mình với! làm sao để sử dụng được giao thức smb? mình làm hoài không được.

nhhh

Well-Known Member

Nếu bạn chia sẽ được thì tốt quá, mình sẽ bổ sung những lời dẫn của những bài thiếu vào ứng dụng.
Ok tối mình sẽ gửi file để bạn thêm vào. nếu thêm luôn tác giả vào đc thì càng ngon. để khi search trên remote app tên tác giả được luôn. Kho dữ liệu mềm lyric này mình cũng rất vất vả mới làm được hy vọng nhân viên bên bạn chịu khó add vào để hoàn thiện bộ sotf này cho mình và mọi ngườ trả tiền mua soft đc hưởng.

skplayer

Well-Known Member

Ok tối mình sẽ gửi file để bạn thêm vào. nếu thêm luôn tác giả vào đc thì càng ngon. để khi search trên remote app tên tác giả được luôn. Kho dữ liệu mềm lyric này mình cũng rất vất vả mới làm được hy vọng nhân viên bên bạn chịu khó add vào để hoàn thiện bộ sotf này cho mình và mọi ngườ trả tiền mua soft đc hưởng.

Bạn gửi qua email [email protected] nhé.

dangdtbk

Member

Phiên bản mới có lỗi khi bật chấm điểm ngẫu nhiên. Khi chấm điểm thì có nhạc bài tiếp theo rồi nó tự chuyển sang bài kế tiếp

haihn1990

Member

bản remote 1.3 dành cho ios vẫn thỉnh thoảng bị out ra khi chọn bài bạn ạ , với mong bạn đưa lại nút điều chỉnh âm lượng lại cho ios

skplayer

Well-Known Member

Phiên bản mới có lỗi khi bật chấm điểm ngẫu nhiên. Khi chấm điểm thì có nhạc bài tiếp theo rồi nó tự chuyển sang bài kế tiếp

bản remote 1.3 dành cho ios vẫn thỉnh thoảng bị out ra khi chọn bài bạn ạ , với mong bạn đưa lại nút điều chỉnh âm lượng lại cho ios

Cuối tuần này mình sẽ dành nhiều thời gian để kiểm tra lại.

nhhh

Well-Known Member

Bạn xem thử khi mở remote app trên ios hoặc android có cách nào cho nó tự động tắt màn hình điện thoại về chờ bình thường không. Cứ mở Smart remote app lên là điện thoại luôn on. Có khi hết cả pin...nó không cho tự động tắt màn hình, chỉ có bấm nút nguồn để tắt..

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bạn xem thử khi mở remote app trên ios hoặc android có cách nào cho nó tự động tắt màn hình điện thoại về chờ bình thường không. Cứ mở Smart remote app lên là điện thoại luôn on. Có khi hết cả pin...nó không cho tự động tắt màn hình, chỉ có bấm nút nguồn để tắt..

E lại thích để sáng liên tục vậy hơn... nhiều khi dùng con tab xấu xấu cho sáng liên tục như màn cảm ứng của VietKTV luôn... khi nào muốn đen thì bấm khóa màn hình (thường thì kệ cho sáng suốt luôn)

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác nào dùng chuột bay gì mà hiệu quả trong việc chọn bài trên skplay hoặc tốt trong khi dùng với Box thì cho e vài cái tên em tìm hiểu nhé... đang định mua 1 cái tầm 600k đổ xuống mà nhiều con nhiều không vào mắt lắm :)

Bên trên